Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Tỷ lệ lây truyền HIV qua đường tình dục

Bạn thân
    Guest

Lightbulb

Đó là những thông tin hòan tòan chính xác ! Bạn có tin không ! Nếu muốn hiểu cặn kẻ hãy pót bài lên ! bạn thân sẽ trả lời cho bạn hiểu tất cả

em chưa hiểu nè
    nếu như một trong 2 người mà nhiểm bệnh thì em ko tin đâu!còn ngược lại thì................. hãy trã lời dùm em?

Access_banned
    Guest
    tỉ lệ lay truyền rất cao !

Exclamation

Để anh giải thích cho các em hiểu !

Như chúng ta đã biết khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì sẽ phát triển trong 3 giai đọan.

1. Giai đọan cửa sổ : Từ 3 đến 6 tháng kể từ lúc bị lây nhiễm, HIV sẽ phát triển một cách rất nhanh.

2.Giai đọan 2 : Giai đọan cân bằng : Khi đã xâm nhập và ổn định trong cơ thể giai đọan này tỷ lệ HIV trong máu phát triển không còn mạnh mẽ nữa, người ta gọi đó là thời kỳ tiềm ẩn, thầm lặng. Trong thời gian này nếu những nhiễm HIV quan hệ tình dục lần đầu tiên với bạn tình thì tỷ lệ lây nhiễm chỉ là 1%.

Giai đọan AIDS : Khi này thì hệ thống miễn nhiễm của cơ thể đã suy yếu. Cơ thể sẽ bị các bệnh cơ hội ngòai tấn công : ung thư, viên gan... !

Bây giờ chắc các bạn đã hiểu gòi chứ
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Exclamation

.... Oh ...ghê wá mới nghe anh gải thích ma` RO tui đã thông đến 7-8 thành công lực gồi ...
    Vâỵ làm cách nào để "AN TOAN TUYỆT ĐỐI" khi thực hiện " chuyện âý"...???????

.... :o RO tui cảm ơn anh "ban than" dzi` đã cung câ'p thông tin cho CLB phong chống AIDS của trường tui thực hiện bản tin rất mhiều nha ....hi`...hi`... .. cam ơn xuông thi hổng được ...nghe mâý SU HUYNH trong này toan là Gủ nhau đi nhậu không a` ... tui thì hỏng dám nhậu nên chỉ mong GỦ đuợc anh Bạn Thân đi "Ăn chè" thôi ..
    Mong các sư huynh đừng đi nhâụ nữa nha ..ráng giữ sức khoẻ để ma` con " Phòng chống AIDS" nữa chớ :o [B]

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

trùi sao gủ có một mình anh Bạn Thân ko zdậy!? tui phản đối đó nha
    tui cũng muốn đi nữa

Wink

...AY cha RO tui moi co i' mời anh "Ban thân" đi an che` đã co người hưởng ứng rồi ta ...
    người ta thường nói "Có làm thì mới có CHè để ăn mà " dzay thi anh ráng làm đi .. mai mốt RO tui rủ đi luon ..nhưng tui biết chắc là KILLER hổng thèm chè đâu ....chỉ thích TAI-GƠ thôi phải không ....
    ---- Nhớ giải đáp giúp thét mét của RO tui nha ---
    BI..BI

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Access_banned
    Guest
    Originally posted by Romeo@Nov 23 2002, 12:22 PM
    chời ơi ! seo không ai rủ peter đi dzậy ! peter cũng thích ăn chè lém ! hihihi ! cũng vừa thích nhậu lém !hihih nói chung peter là thợ chèo thuỳền số 1 của VN hihihih ! nhờ dzủ peter đi nữa nhe !

chời ơi chời ,cái forum nì trở thành cái điểm hẹn hồi nào dzậy chời
    nhưng mờ nếu có di ăn chè thì cũng đừng có wên hnkvmt này nhe,hehhe... :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Muốn an tòan tuyệt đối chuyện ấy à ro hehhehe &#33; trừ khi ... hỏng quan hẹ tình dục Nói cho vui thôi bạn coi trong web nhé &#33; Tớ nói rất rõ gòi á
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Page 1 of 2 12 LastLast