Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: Xác xuất lây nhiễm HIV/AIDS

tantalus
    Guest
    Tất nhiên việc kỳ thị hay cách ly người nhiễm HIV là một sự xúc phạm rất lớn nhưng bản thân người nhiễm cũng phải có trách nhiệm chống lây virus. Người nhiễm cũng nên hiểu và thông cảm cho những biện pháp phòng chống (chắc chắn sẽ hơi quá đáng) của người thân.

trời xác suất kô ceo hả? Mí người có bít là có nhìu người vô tìng dẫm phải ống chích mà đã bị HIV chưa, tui còn nghe nói hiện nay số bác sỹ và y tá bị nhiễm HIV do típ xúc với người bệng ngày càng tăng>
    HIV đáng sợ wé, hy vọng là tất cả nhưng ai từng là nạn nhân của ma túy kô bị lây nhiễm nó
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

tantalus
    Guest
    Nếu bạn nói vậy thì phải đối xử với người thân bị nhiễm HIV như thế nào ? Phải dựa vào đâu để mọi người có cách đối xử đúng và không ghê sợ những người nhiễm HIV ? Nên nhớ những đường lây nguy hiểm như truyền máu, dùng chung kim tiêm đâu có tồn tại trong sinh hoạt bình thường.

Trước nhà mình có một bạn bi nhiễm HIV đã đến giai đoạn cuối, mình định lên Ủy Ban Phường xin một chiếc xe chở bạn ấy vào một nơi dành riêng cho những người bị nhiễm HIV ở những ngày cuối cùng mà không biết có nên làm như vậy không hở các bạn . Ai biết rành xin cho ý kiến nha ! KHẨN ! KHẨN!
    There's the true that : we want to do so much for PHA but still can't reach our target. Can we change it if we try to do better?

Access_banned
    Guest
    hành động của bạn thật đáng quí , QH hoan nghênh hành động đó của bạn . Nhưng xen vào đó QH xin khuyên cho bạn một chút để bạn cảnh giác , người bị nhiễm HIV giai đọan cuối , thường hay bị lỡ loét , những chỗ đó thường và đa số virús tập trung , cho nên khi tiếp xúc và đưa anh ta đi bạn nên cẩn thận đeo bao tay , và nên tiếp xúc có khỏang cách an tòan là 0,5 Cm . nếu có gì bất cẩn xảy ra bạn hãy tới trung tân phòng chống HIV để tiêm thuốc ngừa ngay lập tức ! hành động của bạn thật làm tôi cảm động và đàng quí , rất cám ơn bạn đã giành tất cả tấm chân tình này cho những người bị nhiễm HIV . xin cám ơn , trường hợp nếu ủy ban nhân dân không cấp cho bạn thì bạn hãy liên lạc riêng với chúng tôi qua địa chỉ mail : admin@heroin-aids.com

Nguoivungtau
    Guest
    Khi bị 1 kim tiêm chích vào tay,thì thấy tay bị chảy máu(sơ ý),vậy có bị nhiễm HIV ko?Theo phảm ứng thì tôi rút tay lại nhưng có thấy máu.vậy virús HIV tồm tại trong kim tiêm bao lâu?Tôi nghĩ là kim tiêm đó được chích lúc tối,chiều hôm sau tôi mới sơ ý chạm fải(khỏang .3h chiều)Có ai giải thích giùm tui được ko?

Originally posted by phamdungchi@Apr 23 2003, 07:38 PM
    Trước nhà mình có một bạn bi nhiễm HIV đã đến giai đoạn cuối, mình định lên Ủy Ban Phường xin một chiếc xe chở bạn ấy vào một nơi dành riêng cho những người bị nhiễm HIV ở những ngày cuối cùng mà không biết có nên làm như vậy không hở các bạn . Ai biết rành xin cho ý kiến nha ! KHẨN ! KHẨN!
    Người bạn nêu trên đã qua đời cách đây vài hôm và không được ai chăm sóc kể từ lúc mình post bài nêu trên . Một điều đáng trách , chuyện xảy ra tại phường 6 thành phố du lịch Vũng tàu . Người bạn ấy trước khi qua đời thường ngồi trước nhà số 26 đường Trần quốc Toản ( ngã 3 Yên Đỗ +Trần Quốc Toản cạnh chợ Bến đình Vũng tàu ). Xin chia bùồn với bạn .
    There's the true that : we want to do so much for PHA but still can't reach our target. Can we change it if we try to do better?

Bạn nên giữ lại cây kim mình bị đâm phải và đến Trung tâm Y TẾ DỰ PHÒNG ở số 58 Lê Hồng Phong vào phòng Xét nghiệm xin gặp anh TÚ nhờ anh ấy kiểm tra và hướng dẫn hoặc bạn có thể gọi điện cho mình cũng được .Tên mình là Phạm Dũng Chi số đt : 0918447556

Nguoivungtau
    Guest
    Mình quên nói với bạn là việc đó đã xảy ra cách đây gần 2 tháng rồi,lúc đó mình rất hoang mang,kim tiêm đó mình ko giữ lại nữa.bạn giải thích cho mình rõ hơn được ko?

đối với giang nghĩ rằng những người nhiễm HIV cũng giống như những người bình thường khác.Trong số đó không phải do sống buông thả,hay là tệ xã hội ..mà họ là người chỉ vô tình bị mắc phải. Mà cho dù đó là những người lầm lỡ đã biết hậu quả của việc đã làm. Chúng ta cần phải nghĩ về họ như thế nảo? Những người đó mang một nỗi ám ảnh là cái chết trước mắt rất gần kề và có một cảm giác là rất đau đớn.trong lúc này họ không được cảm thông không được chia sẻ và bị xa lánh thì họ nghĩ rằng một cuộc sống vộ vị đã đền với họ.Lúc này thì họ sẽ cảm nhận tình yêu thương của mọi người là không còn nữa và họ cũng tự đánh mất đi lòng yêu thương với người khác, vậy họ sẽ làm gì...Khi chúng ta đem lòng yêu thương tới thì họ sẽ thấy được giá trị của bản thân đối với mọi người và lớn hơn là đối với xã hội. Và Giang cho rằng họ sẽ có một suy nghĩ khác và sẽ sống tốt cho xã hội mặc dù thời gian rất ngắn gủi.Chúng nên hãy và nên chia sẻ với những ngưòi đã mắc HIV

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast