Results 1 to 5 of 5

Thread: hay can than voi tinh yeu

trunghoa_ty
    Guest

tu tinh ban co the dan den tinh yeu
    nhung tu tinhban ko dan den dc tinh yeu thi no se dan den dau nhi
    mot cau hoi hat ra cho nhung ngui yeu doi no co the dan nguoi do den ma tuy mai dam aisd van va van
    vi vay hay dung de ty lam nu mo connguoi chung ta hay tinh tao khi yeu

vi du nhu la
    Tình bạn ?
    Tình ban là một tình cảm quý báu giữa người với người . Khi gặp khó khăn họ giúp đỡ nhau và giúp bạn vượt qua khó khăn và những người bạn thân của ta họ sẽ không bỏ ta lúc ta gặp khó khăn . Chỉ khi nào ta không biết quý trọng tình bạn của hai chúng ta . Chúng ta thường nói " muốn người khác đối xử với mình ra sao thì hãy đối xử với họ như vậy "
    Vì thế chúng ta nên đối xử với bạn bè tốt ( ngay cả người khác ) và bồi đắp tình bạn đẹp hơn không nên làm vỡ tan nó
    tình yêu ?
    la một thứ tình cảm vượt qua tình bạn . Nó giúp con người ta hưng phấn hơi trong cong việc và trong tinh thần . Khi gặp chuyện buồn nó sẽ giúp con ngừơi vượt qua nổi đau tinh thần và minh sẽ tâm sự hết nổi lòng của mình cho nguời bạn tri kỉ của mình
    nhưng các bạn biết không tình ban lại cao cả hơn tình yêu đấy . vì con người chúng ta luôn gặp khó khăn , va co thể là khó khăn của cả cuộc đời thì chỉ có tình bạn cao cả giúp ta giải quyết khó khăn và co những ý kiến bổ ích . còn tình yêu chỉ giúp ta chỉ vơi đi nổi buồn 1 lúc nhưng ko giúp ta giải quyết khó khăn

U post bài kiểu này ai hiểu đây chòi!
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

^_^ !!! y' của ban. trunghoa_ty la` gi` ?
    ^_^!! Cu+' Yeu^ -Di Cho Bit' Mui` -DOi` ! Bit' Mu`i Nguoi+` Dza` Bit' Mui` -Da(ng' Cay ... Roi^` So+. -Den^' Gia` ..................^_^ !!!!!!!!!&# 33; {BupBeTinhYeu}

Tôi hiểu y trung hoa , nhưng bạn nghĩ sao khi người ta cứ đâm đầu yêu nhau , đôi khi đổi cả tình bạn gắn bó , bạn biêt không tình bạn cao cả là đáng trân trọng nhưng tình yêu là tột đỉnh của điều đó , khi thật sự yêu không những người ta có thể cho những lơi khuyên , không những người ta có thẻ giúp đỡ mà còn có thể hi sinh mạng sống của mình cho người yêu nữa đấy , nhưng chúng ta không có quyền tham lam , cái gì tốt nhât ít khi được có nhiều . Bạn thì nhiều , nhưng yêu chỉ một !

khó hiểu quá ta. có thể giải thích một chút cho mọi người hiểu được ko trunghoa_ty ?