Results 1 to 3 of 3

Thread: cho riêng mình anh !!!

Anh ơi , ngoài trời hôm nay nắng đẹp lắm , nắng như hòa cùng nhịp điệu của tuổi trẻ , nắng vui tươi lung linh qua từng phiến lá , nắng đẹp thật anh nhỉ ? Giá như anh ở đây lúc này , cùng ngắm những ánh nắng nhè nhẹ với em . Nhưng thật buồn quá , nắng thì đẹp mà anh lại ko có bên . Lúc này đây , khi lòng em buông trôi theo những làn gió nhẹ mát thì anh lại ở một nơi quá xa xôi với riêng em .
    chem xuong nuoc , nuoc cang chay manh . nang chen tieu sau cang sau them !!!

Có lẽ nắng ko hợp với 2 ta , khi trời nắng cũng là khi anh đi khỏi đời em , khi nắng lên cũng là ngày anh ở quá xa những buồn vui của em .....Hôm nay , khi nghe tin anh bị vào viện , em chẳng biết mình đang nghĩ gì nữa , em cũng chẳng biết đau hay la ko đau , em chỉ biết rằng nước mắt em cứ thế chảy dài trên gò má , em cứ cười như 1 kẻ vô hồn khi dòng nước mắt đã lăn dài . Em ko nghĩ cái ngày nghe tin anh vào viện nhanh đến như thế này . Từ khi biết anh say trong khói thuốc và vui vầy trong những cuộc đua xe , em đã hình dung ra cái ngày hôm nay , nhưng em ko ngờ rằng nó đến nhanh như vậy . Biết anh đang đau đớn trong bệnh viện mà em chẳng thể đến gần , ngồi đó xoa dịu những vết thương cho anh . Anh đã bỏ em mà đi , mà chạy theo những hư ảo của cuộc đời , em ko trách anh , em ko giận anh . Nhưng tại vì sao anh lấy thân xac anh ra để đùa vui như vậy chứ ? Người anh bây giờ có còn là con người nữa ko đây ? Cả con người anh là một đống bồ đa giờ đây lại đầy xây sát của đua xe , trời ơi , anh của em ngày xưa đâu rồi ? Em phải biết tìm anh ở đâu bây giờ ? Tìm lại anh của một thời em đã yêu , của một thời vui tươi như nắng hôm nay . Xa quá rồi anh nhỉ ? Anh ơi , hãy cho nó gần lại đi , hãy cho nó thật gần , thật gần thôi , đừng xa quá như vậy ! Em ngồi đây dẫu tưởng thanh thản lắm nhưng đâu có vậy hả anh , em cũng lo lắng cho anh nhiều lắm , em cũng đau lắm , đau hơn cả anh , đau hơn rất nhiều . Tiếc rằng , em chẳng thể đến đc gần bên giường bệnh của anh , để nắm chặt bàn tay anh . Em chẳng ngại , em chẳng sợ gì cả mà ko dám đến , chỉ đơn giản em nghĩ rằng anh sẽ buồn hơn khi thấy em đến nhìn anh trong thân xác dã rời như vậy và em cũng chẳng muốn nối lại tình xưa bởi em đâu mang lại hạnh phúc đc cho anh , thôi đành để người con gái khác làm việc đó vậy , thôi đành để mất đi một cơ hội cho cả 2 ta . Nếu như em đem lại cho anh hạnh phuc thì em sẽ làm , nhưng buồn quá anh ạ , em ko làm đc việc đó , em ko kéo anh ra khỏi làn khói thuốc , em ko kéo anh ra khỏi chốn vui vầy sa đọa , thì thôi vậy , để việc đó cho người khác anh nhỉ ? Anh ơi , hãy hứa với em đi nhé , hãy hứa là làm lại cuộc đời đi nhé , hãy hứa là chóng khỏi bệnh nhanh lên nhé , hãy hứa vơi em đi anh nhé ! Chỉ hưa 1 lần này mà thôi nếu anh vẫn còn nghĩ về em , em chỉ cần anh như vậy là em vui rồi , nếu còn chút tình cảm với em thì hãy hứa và làm nhé anh ! Mèo con của em một thời , hãy chỉ làm chú mèo con ngoan ngoãn thôi , nhớ chưa nào ? Trời cũng đã tắt dần nắng , em cũng phải đi làm những cônng việc day . Chao anh nhe !
    chem xuong nuoc , nuoc cang chay manh . nang chen tieu sau cang sau them !!!

yêu là khổ !!! thiện tai , thiện tai ... tặng bạn bài thơ ....

"em biết yêu anh là đau khổ vô cùng
    nhưng vẫn tìm cái khổ để mà yêu ,
    nhớ anh nhiều anh nào có biết
    yêu anh em phải chịu lắm đắng cay .
    đắng cay nào em cũng vượt qua cả
    chỉ sợ anh thay lòng đổi dạ mà thôi !"
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net