Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: 14-2 oi

thaonguyen
    Guest
    :lol: Ngày 14/2 ngày lễ của tình yêu, tất cả các bạn những người đang yêu đã có được một ngày hạnh phúc không ?. Riêng thaonguyen ngày đó thật là đáng nhớ. Không hiểu sao mình lại vô ý quá, ngày ấy mình đã lập kế họach thật kỹ lưỡng như một chương trình trên TV vậy nhưng không phải dành riêng cho mình và "người ấy"của mình mà là một lịch tập thể, nào là đầu tiên 7 giờ người ấy sẽ đi cùng mình đến nhà một người bạn trai của mình (bạn bình thường)để làm mai anh ta với một người bạn của anh ta và mình (chuyện này "người ấy" của mình rất ghét) và phải mất gần 1 tiếng đồng hồ mới đi đến nơi để rồi nhận được lời từ chối như anh ta đã hứa (thật bực mình với một quãng đường đi nào là kẹt xe rồi đường xấu,bụi) rồi theo lịch "người ấy" phải quay về với cũng quãng đường đó chở mình đi gặp người bạn gái thân của mình để cùng nhau uống nước ngắm trăng cùng những câu chuyện của những người bạn gái. Thế là kết thúc một ngày lễ của tình yêu mình đã nhận được một bộ mặt như bánh bao chiều của người ấy cùng với bộ mặt ngơ ngác của mình. :o

Phuongtroicachxa
    Guest
    Q oi sao ko bao P lap trinh` cho.P ma` lap trinh` thi` co' ma` tuyet cu` meo`.hiiiiii.ko sao ca cai' gi cung co' gia' cua no. nhat dinh se co' phep mau neu' hai nguoi` do' co' thien chi'." nguoi` bat' hanh con` hanh phuc hon nguoi` ko duoc bat' hanh" huong' ho` do' chua phai la` bat hanh

Còn anh chàng bạn thân đẹp chai tui đây còn tội hơn nữa nè ! hix hix ! Má cho 50.000 vnđ/tuần để ăn sáng cafe ! hix hix ! Valentine tốn hết 20.000 tiền hoa hồng ! Uống cafe dzới bạn gái thằng bạn hết 58.000 ! hxhhixĩhx ! May mà có mang theo tiền .... nếu ko ! hxi hix chắc mặc quèn tè lỏn mè dzề nhà qué (Thèn bạn của BT đi công chuyện nó nhờ chem sóc bạn gái nó dzùm). hix hix ! hix ! Thương bạn hại mình hix hix !

P/s : bạn phuongtroicachxa ơi ! Lần sau bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu trong diễn đàn bạn nhé ! Chế độ gõ là auto mà ! KHông cần open chương trình hỗ trợ gõ tiếng VIệt bạn à
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Phuongtroicachxa
    Guest
    Tui cũng giống BT Yêu thì chẳng được Y mà.......xin chia xẻ với BT câu: cái chết lăn đùng là cái chết oai hùng
    còn cái chết vì bạn là cái chết " gặp hạn

Wink

Valentine của các bạn thật dzui nhĩ ... còn của RO ôi sao mà buồn wá ......!
    Hôm âý RO chỉ biết có lang thang một mình mà thôi ...hu hu .. ngoài đường thật đông , mọi người thật hạnh phúc .... nhìn những cô gái cười thật tươi và hạnh phúc bên cạnh người IU của mình , RO mới bất chợt nhìn lại mình , ôi sao thật buồn : cái cô đơn và lạnh sao cứ mãi theo mình !!!!!
    RO đành một mình phóng xe từ THỦ ĐỨC chạy lên đến HCM , mong hòa mình vào dòng người đang hạnh phúc với mong ước là sẽ cảm thấy niềm vui của họ sẽ san sẽ bớt qua mình ..hình như cứ mỗi khi RO buồn là RO lại hay lang thang giữa thành phố này hay sao đó ...RO cũng không biết đã bao nhiêu lần mình phải lang thang một mình như vậy !!

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Yumi
    Guest
    Có YUMI chờ RO nà ..ai biểu hong đem hoa hồng đến tặng YUMI làm chi ...........hu hu

thaonguyen ơi, lập trình sẵn nhưng cũng có khi bị virút mà... đâu lường được trước nè. thôi thì còn nhiều dịp mà, chỉ cần có tình yêu thì ngày nào mà hông là Valentine..
    Còn anh BT thì tội nghiệp quá hen.. anh thịệt cao cả đó nghen.. nhưng mà thấy thì tội đó, nhưng thôim kệ... ai biểu..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Phuongtroicachxa
    Guest
    thôi bỏ wa đi các đồng chí sắp tới 8/3 rồi tui tình nguyện làm cửu vạn ôm hoa làm sứ giả đi phát hộ các đồng chí(có râu)ok&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;mại rô

Wink

Chời ơi mừng wé ...cho RO đi theo dzới nhé Phuongtroixa ah&#39;...&#33;&#33;&#33;&#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

MaiMaiChoAnh
    Guest
    Hôm ấy với MMCA thật buồn &#33; Mình đã lên Net chơi thật lâu ....Để ngày ấy với mình qua thật nhanh ....Và cuối cùng với mình .." Còn chút gì để nhớ ? " ....
    ....Cũng ngày đó với hai năm trước thì vui lắm , những kỷ niệm của chúng mình thuở ấy có kể sao cũng không hết ......&#33;&#33;&#33; Để rồi hiện giờ cái dĩ vãng ấy vẫn còn tồn tại trong mình một kí ức buồn .
    Năm nay ngay cả đi đến những nơi mà mình thích đến nhất mình cũng ko dám &#33;
    Mình trốn tránh những nơi đó như trốn tránh một cái gì đó thật là đáng sợ ....Khi chạy xe qua nơi đó ..cái nơi mà với mình ......mình đã cố vồ ga cho thật nhanh .....như bị ai đuổi theo , kèm sau đó là những lời nói của người đi đường " nhỏ này , sao khi không chạy như ma đuổi dzạ , bộ muốn chết hả ? " ...mình ko buồn khi nghe những lời này ...cái mình buồn và sợ nhất là phải đối diện với " vùng kỷ niệm của chính mình đó .
    " Người ra đi tôi ở lại âu sầu
    Vùng kỷ niệm ...một mình tôi đối diện &#33;"
    Hôm ấy sau khi lên Net chơi xong trời cũng tối lắm rồi ...khi về nhà mình cũng nhận được bông hồng từ người bạn , khi cầm hoa trên tay ..bất chợt nước mắt mình rơi xuống ngay cành bông mình đang cầm trên tay với bao nhiêu ánh mắt ngỡ ngàng của tụi bạn ....
    Tụi nó không hiểu sao mình lại khóc đâu , phải rồi làm sao tụi nó có thể hiểu được lòng mình trong phút đó chứ &#33;
    Khi thấy mình hơi lãng trước đám bạn học cũ ...mình đã vội quay lưng đi để lau giọt nước mắt rồi rủ tụi nó vào nhà chơi .....
    Kế hoạch dạo Sài Gòn của mình không nằm trong dự kiến của ngày 14-2 đó , mình đã dự tính sẽ lên Net chơi cho tới tối ..rồi về nhà nằm ngủ " rồi cũng sẽ qua một ngày .."
    Nhưng những dự kiến ban đầu của mình đâu thực hiện được....Tụi bạn đã đến và kéo mình cùng đi quậy &#33;&#33;&#33;

" Rất có thể tôi sẽ là người thua cuộc , và cũng có thể tôi sẽ là nguời mất trắng &#33;Tất cả với tôi rồi cũng sẽ không còn gì , nhưng cái còn lại cuối cùng với tôi vẫn sẽ là hai chữ " Tình Bạn " Và tôi tin rằng trong cuộc đời này tôi vẫn là người hạnh phúc "

Không biết mình còn phải chịu bao nhiêu cái ngày " kỷ niệm " như vậy nữa huh ? Một câu hỏi mà đã lâu mình rất mong sẽ tìm ra câu giải đáp &#33;

" Dù cụộc đời này nhiều thay đổi , dù cuộc đời này nhiều dang dối . Nhưng xin hãy tin rằng có một thứ mãi mãi luôn tồn tại đó là " Tình Em Trao Anh " "

Page 1 of 3 123 LastLast