Results 1 to 5 of 5

Thread: Khúc Thụy Du

:help: "Hãy nói về cuộc đời
    Khi tôi không còn nữa
    Sẽ lấy được những gì
    Về bên kia thế giới
    Ngoài trống vắng mà thôi
    Thụy ơi, và tình ơi !
    Như loài chim bói cá
    Trên cọc nhọn trăm năm
    Tôi tìm đời đánh mất
    Trong vũng nước cuộc đời
    Thụy ơi, và tình ơi !
    Đừng bao giờ em hỏi
    Vì sao ta yêu nhau
    Vì sao môi anh nóng
    Vì sao tay anh lạnh
    Vì sao thân anh rung
    Vì sao chân không vững
    Vì sao, và vì sao !
    Hãy nói về cuộc đời
    Tình yêu như lưỡi dao
    Tình yêu như mũi nhọn
    Êm ái và ngọt ngào
    Cắt đứt cuộc tình đầu
    Thụy bây giờ về đâu ? "

Anh thương !
    Anh có bao giờ còn nhớ đến bản nhạc này không ! là bản nhạc đầu tiên em và anh cùng nghe trong quán cafe "chợt đắng". Thóang đó thời gian đã qua nhanh như một giấc mơ. Kỷ niệm chỉ còn là niềm đau, biết bao lần gọi thầm tên anh trong màn đêm lạnh giá, để rồi, để rồi chỉ nhận được trả lời là sự im lặng đến đáng sợ của màn đêm....
    Anh thương ?! Ngày trứơc anh từng nói "đừng bao giờ em hỏi, vì sao ta yêu nhau ?". Điều đó có hẵn là đúng không anh ?! Bây giờ em mới hiểu, đúng ra câu nói ngày xưa phải nói rằng "vì sao em yêu anh ?" vì sao em có thể yêu và không thể nào quên người con trai mà bạn bè lại nói rằng chẳng có gì đặc biệt, điều đó em cũng cảm nhận là đúng khi những ngày đầu tiên quen anh, nhưng càng quen, càng thân thì em mới biết được cái đặc biệt đó là gì qua những vẻ bề ngoài giản đơn nhất, khi em biết, khi em yêu là cũng chính khi anh rời xa em...

Va
    ....

Sao mà mất bài của em hết vậy hả mấy anh ! em đánh dài lắm mà ! Anh Vinh ơi ! giải thích dùm em đi !

Tôi chưa nhớ ra bạn là ai nhưng xin tặng bạn câu này nhé:"CON CÁ SẢY LÀ CON CÁ TO!".
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Xá gì một nải chuối xanh
    Năm bảy người dành cho mủ dính tay :angry:
    Tình yêu là gì ?, tui chẳng biết nhưng mà tui chỉ thây' 1 mớ người yêu rồi chết lun vì yêu :treoco: (chứ đâu phải chết trong lòng 1 it').Biết vậy thì đừng có yêu! :~)
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

Originally posted by heorung@Sep 6 2004, 02:43 AM
    Xá gì một nải chuối xanh
    Năm bảy người dành cho mủ dính tay :angry:
    Tình yêu là gì ?, tui chẳng biết nhưng mà tui chỉ thây' 1 mớ người yêu rồi chết lun vì yêu :treoco: (chứ đâu phải chết trong lòng 1 it&#39.Biết vậy thì đừng có yêu! :~)
    Khong phai ai khi yeu cung chet ca ban ah`, nhung trong TY do chung ta chet vi no nhu the nao moi quan trong ah`
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em