Results 1 to 8 of 8

Thread: Toi dang lo lang!

Tôi có đi thử máu ở trung tâm Medic (Hòa Hảo) xét nghiệm Anti-HIV sau 3 tháng (chính xác là 90 ngày) có quan hệ với gái mại dâm & bị rách bao (nhưng phát hiện kịp trước khi xuất tinh) với kết quả là Âm tính S/Co=0.20, CSBT (S/Co<1). Tuy nhiên, tôi vẫn rất lo lắng không biết liệu thời gian như vậy đã đủ để yên tâm chưa&#33;? Xét nghiệm Anti-HIV này có tương tự như Elisa hay không & S/Co là gì? Mong nhận được sự quan tâm của các bạn.

Bạn yên tâm đi&#33; Thời gian đó đủ để test HIV rồi. Đó cũng là 1 bài học để bạn cẩn trọng hơn trong cuộc sống - Thân -
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Để có kết luận là âm tính, người ta phải xét nghiệm trên cùng một mẫu máu với ba phương pháp thử khác nhau (trên ba loại hóa chất thử kích hoạt khác nhau) và tất cả các phương thức xét nhiệm đó đều cho kết quả âm tính thì mới dám kết luận là âm tính bạn ạ &#33; Kết quả như vậy là bạn có thể yên tâm được rồi &#33; Nhưng nhớ cẩn thận hơn trong những lần sau bạn nhé (Xem lại cách sử dụng bao cao su đúng phương pháp và nhớ trước khi quan hệ chịu khó nhìn date (hạn sử dụng) của bao cao su bạn nhé)
    Thân &#33;
    Có thắc mắc gì bạn vui lòng post tại đây &#33; Chúng tôi sẽ trả lời mọi câu hỏi của bạn &#33;
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Mình rất vui trước sự nhiệt tình & quan tâm của các bạn. Mình đã cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều. Dù sao thì mình cũng chừa rùi & sẽ chỉ xài Durex thui, mắc hơn ba cái đồ Trung Quốc ngoài hiệu thuốc nhưng quan trọng là đỡ lo hơn. Còn 1 số vấn đề về HIV, mình sẽ phải thỉnh giáo các bạn sau. Đây quả là diễn đàn rất thú vị để bổ sung kiến thức về cách phòng tránh HIV. Một lần nữa cảm ơn các bạn rất nhiều&#33;

Mình muốn hỏi các bạn rằng quan hệ miệng - dương vật, nếu người nữ bị nhiễm HIV thì người nam có khả năng bị nhiễm hay không? Nếu có thì tỷ lệ có cao hay không? Nếu có người nữ muốn blowjob mà mình đòi trùm áo mưa trước thì quả là mất hứng thật&#33; Mong nhận được sự đóng góp ý kiến của các bạn&#33;

Có một vấn đề mình muốn hỏi thêm các bạn, các bạn đừng phiền nhé&#33; Trong thời gian sau khi xảy ra nguy cơ như mình đã trình bày ở trên & chờ 3 tháng để xét nghiệm, mình đã bị nổi hạch ở hai bên bẹn khoảng 1,2 tuần thì hết, vậy đó có thể là triệu chứng của HIV & xét nghiệm sau 3 tháng của mình còn đang "cửa sổ" nên ko bít không? Cám ơn sự quan tâm của các bạn nhiều&#33;

Originally posted by astalavista@Sep 2 2004, 08:47 PM
    Tôi có đi thử máu ở trung tâm Medic (Hòa Hảo) xét nghiệm Anti-HIV sau 3 tháng (chính xác là 90 ngày) có quan hệ với gái mại dâm & bị rách bao (nhưng phát hiện kịp trước khi xuất tinh) với kết quả là Âm tính S/Co=0.20, CSBT (S/Co<1). Tuy nhiên, tôi vẫn rất lo lắng không biết liệu thời gian như vậy đã đủ để yên tâm chưa&#33;? Xét nghiệm Anti-HIV này có tương tự như Elisa hay không & S/Co là gì? Mong nhận được sự quan tâm của các bạn.
    [snapback]29665[/snapback]
    Mình cũng đang trong tình cảnh của bạn đây, cách đây 1 tháng mình cũng đã từng có QH với gái mãi dâm và bị trường hợp tương tự (nhưng chưa kịp xuất tinh) vì nhỏ ấy la lên rằng bị rách bao,mình dừng ngay và kô QH nữa ,nhưng hoang mang lắm kô biết bao rách khi nào ,và kô chỉ rách bao thường thôi , mà lúc rút ra mình chỉ còn thấy có cọng dây thun :sad: của bcs hixhix ,mình sợ là đã mắc bệnh rồi ,mặc dù chưa có triệu chứng gì thể hiện ra rõ rệt nhưng tinh thần mình hoang mang lắm.

Originally posted by ryan@Jul 27 2005, 02:36 AM
    Mình cũng đang trong tình cảnh của bạn đây, cách đây 1 tháng mình cũng đã từng có QH với gái mãi dâm và bị trường hợp tương tự (nhưng chưa kịp xuất tinh) vì nhỏ ấy la lên rằng bị rách bao,mình dừng ngay và kô QH nữa ,nhưng hoang mang lắm kô biết bao rách khi nào ,và kô chỉ rách bao thường thôi , mà lúc rút ra mình chỉ còn thấy có cọng dây thun :sad: của bcs hixhix ,mình sợ là đã mắc bệnh rồi ,mặc dù chưa có triệu chứng gì thể hiện ra rõ rệt nhưng tinh thần mình hoang mang lắm.
    [snapback]32998[/snapback]
    đi xét nghiệm đi bạn ... cho chắc ăn , khi quan hệ với người khác mong bạn sử dụng BCS để phòng ngừa lay bệnh cho người đó .. thân