Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: Ta đã làm gì cho tổ quốc

Minh Anh
    Guest
    Ta đừng nói tổ quốc đã làm gì cho ta mà ta hay tự hỏi lòng là ta đã làm gì cho tổ quốc

Question

Em xin sửa lại câu nói rấy hay trên là " Ta đừng nói mọi người đã làm gì cho ta mà ta hay tự hỏi lòng là ta đã làm gì cho mọi người ". Nói tổ quốc em thấy xa vời và cao cả quá ! Mini thui ! ^_^
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Access_banned
    Guest
    các bạn biết vì sao tui dán hình chú Nông đức Mạnh là hình đại diện cho tui không ! là vì chú đó chính là thần tượng của tui ! chú đó đã làm nhiều điều cho tổ quốc ! và tui cũng muốn noi theo chú để có thể cống hiến được điều gì cho tổ quốc như chú vậy !

Wink

..RO tui cũng đã có những lúc tự nhìn lên trần nha` ..i' wên ...lên trời va` hỏi :
    " RO đã làm gi cho TỔ QUỐC " đễ rôig cúi mặt xuống ma` buồn hơn 5 phút ..ôi NOTHING ... ...giá ma` tui có thể làm được gì thì tui đã lam gồi ...
    Bây giờ thì tui chỉ biết làm công tác tuyên truyền tại trường ma` thôi ...
    Tôi ước chỉ tui co 1 điều ươc : ..đo' la` " Ươc gì thế giới này ai cũng co điều ước như RO tui " ...điều đo' là gi` a` ...Các bạn đoán thử đi ..
    ...RO xin cáo lui để về nhà nhìn lên trânf nhà và suy nghĩ tiếp
    đây ......BI....BI.... :ph34r:

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Le loi
    Guest
    Câu nói bạn thắc mắc là câu nói của một vị tổng thống nước Mỹ, sau này một lạnh đạo trong nhà nước VN có nhắc lại. Nhưng cả hai là ai mình quên mất rồi !

Người nhắc lại câu nói nổi tiếng đó là bác Lê Đức Thọ đó bạn
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Di Hi
    Guest

Wink

:lol:
    Tôi thânf tượng Uncle HỒ của chúng ta !
    Sống , chiến đâú , học tâpj và lao động theo gương của bác Hồ vĩ đâị !
    Di Hi

anh bạn thân à ,bạn ấy chỉ thắc mắc về câu nói ấy thui mờ
    nhưng mè tui nghĩ rằng nói đến những dzấn đề bự bự chút cũng hổng seo đâu à :rolleyes:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Originally posted by adminquochuy@Nov 23 2002, 10:22 AM
    các bạn biết vì sao tui dán hình chú Nông đức Mạnh là hình đại diện cho tui không &#33; là vì chú đó chính là thần tượng của tui &#33; chú đó đã làm nhiều điều cho tổ quốc &#33; và tui cũng muốn noi theo chú để có thể cống hiến được điều gì cho tổ quốc như chú vậy &#33;
    anh Huy ui ,sửa lại cái câu nói nì thui ,bây giờ hình đại diện của anh đâu có phải là hình mà anh nói
    :huh: này này ,tui không có ý gì đâu nghen ,mọi người đừng có mà hiểu lầm nha
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

:rolleyes: Tổ quốc luôn ở trong trái tim của mỗi người ..các bạn hay giống như RO tôi ...nhìn lên trần nhà để suy nghĩ và tìm ra những hành động thích hợp nhất để giúp cho tổ quốc của mình ....
    Có thể bạn không biết bây giờ phải làm gì .nhwng đừng có lo , ngày mai ..bạn sẽ trở thành một người có ích cho XH , Nếu như bạn biết tự tin ở chính mình ... :lol:
    ....Tôi tin bạn và bạn cũng tin tôi ..vậy chúng ta hãy tin tưởng nhau và giúp nhau tiến bộ nhá ... B) BYE

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Page 1 of 4 123 ... LastLast