Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 33

Thread: Ta đã làm gì cho tổ quốc

Theo Ngân nghĩ, điều mà mình nên làm là phấn đấu, ráng làm việc chăm chỉ, thì đã là một công dân tốt cho nước rồi. Còn về chuyện những nhà lãnh đạo thì chẳng da'm bàn luận vì mỗi người co' suy nghĩ kha'c nhau. B) :rolleyes:
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

đúng rùi ,nhưng cũng mong sao các nhà lãnh đạo biết lắng nghe lời kêu cứu của những thân phận thấp cổ bé họng như chúng ta thì tốt quá ....
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Vâng, bởi vậy Ngân mới thấy, khi sang đến nơi tự do thì thấy thật hâm mộ họ. Không phải là vì họ tiện nghi đầy đủ nhưng vì là một nước tự do nên nghèo giàu không phân biệt vai cấp. Mọi nơi đều có chỗ giúp đỡ, v.v. Chính phủ lấy tiền người giàu lo cho người nghèo. Ai không đủ tiền sống thì có thể xin tiền trợ cấp, nếu có đóng thuế thì cuối năm sẽ được trả lại nếu như họ thấy không đủ sinh sống. Và nếu bệnh họan gì thì sẽ được khám miễn phí. Nghĩ tới mà thấy tội mấy người nghèo ở VN quá.
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Thumbs up

một đất nước lí tưởng &#33;
    Hãy chúc cho Việt Nam cũng sẽ có một ngày như thế bạn nhé &#33;
    "chúc" thôi ,bởi vì có lẽ bây giờ cái ăn cái mặc đã chế ngự trong tâm trí mỗi người ,phải làm giàu cái đã thì mới có thể giúp người ta được ,và thế là ,có người làm giàu bằng cách bất chính ,có người giẫm đạp lên tương lai sự nghiệp của người khác để làm giàu ,và có người còn sống bằng "nghề đâm thuê chém mướn" ........ Xã hội như thế thì bao giờ "chúc" mới thành thật hả bạn ????????
    Ở đây hnkvmt không chủ ý nói về vấn đề xã hội ,mà là muốn nêu lên một hiện trạng để mỗi thanh niên ,mỗi bạn khi đọc đến bài này sẽ dừng một chút để nghĩ xem mình đã làm gì và mình nên làm gì ,hnkvmt chỉ mong có thế &#33;
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Đã nhiều lần Huy nghe câu hát thết này:"Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà thầm hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc....." câu nói tưởng chừng vô lý nhưng mà thậ sự nó có ý nghĩa rất lớn. Chúng ta sống là phải biết cống hiến không nên sống chủ nghĩa cá nhân quá, đôi khi không phải cái gì cũng mong chờ cho xã hội mà mình cũng phải biết tự phấn đấu sống sao cho có ý nghĩa. Vì vậy mỗi người trong chúng ta phải biết tự phấn đấu, sống sao có ích cho tổ quốc xã hội. Nếu những ai đã lầm lở thì cũng đường bi quan chán nản, vì nếu bạn có lở lầm gì đi nữa thì xã hội vẫn đưa tay và sẳn sàng cùng bạn vượt qua. Nhưng đồng thời cũng mong ở mọi người sự cố gắn, nếu như mà chỉ cố gắn từ một phía thì cũng khó có thể đạt kết quả tốt.

nht
    Guest
    "Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc"
    câu nói này của tổng thống mỹ john Kenedy và sau đó là bác lê duẫn nói lại, chứ không phải của bác lê đức thọ hay bác nông đức mạnh nói đâu bạn ạ

chời ơi dzậy muh Heart hũm biết hịc hịc
    <marquee>We sinh nhựt gùi hiz hít có wè </marquee>
    <marquee>Love doesnt have 2 hurt</marquee>

Originally posted by nht@Sep 22 2003, 09:28 PM
    "Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc"
    câu nói này của tổng thống mỹ john Kenedy và sau đó là bác lê duẫn nói lại, chứ không phải của bác lê đức thọ hay bác nông đức mạnh nói đâu bạn ạ
    Không phải đâu bạn à&#33; câu này là trích ra từ một bài hát mà Huy cũng quên không nhớ là tên gì và của nhạc sĩ nào nữa. Nhưng mà Huy nghĩ câu nói của tổng thống Mỹ Kenedy hổng phải câu này đâu.... ít ra là không giống như câu mà Huy trích dẫn.

ai co&#39; lời bài hát này cho tui đi . bài khát vọng tuổi trẻ a&#39; . tui chỉ thuộc mỗi câu . đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc hôm nay.
    và tui cũng muốn tự hỏi mình đã làm gì cho tổ quốc hôm nay ... hỏi hòai cũng chẳng biết trả lới sao . cuối cùng tui quyết định . sống sao cho người ta khỏi lo cho mình là tốt lắm rùi . khoan hãy nói đến chuyện gì to tát trong khi bản thân mình còn chưa đủ bản lĩnh để sống giữa cuộc đời nữa là.
    <marquee>Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng
    Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai
    Đường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió
    Lời hứa ghi trong tim mình
    Vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao

</marquee>

Tôi cảm thấy mỗi người làm tròn bổn phận của mình đó là mình đã "làm gì cho tổ quốc" rồi đó. Đơn giản chỉ có vậy thôi đừng nghỉ bự quá.

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast