Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: hãy tránh xa

thachetconhon
    Guest
    bố mẹ tôi luôn luôn lo lăng về tôi sợ tôi không làm chủ được bản thân và sẽ bị nghiện ,minh cũng hơi lo lắng khi minh có những người bạn chẳng may bị nghiện...mình ko thể xa lánh họ...họ tôn trọng mình mà ...chỉ có điều họ ko nghe lời hứa của mình...họ thâtj là đáng thương và cũng đang trách fải ko? mình ko biết cách nào có thể giúp họ....chán thế !mọi người bảo mình fải làm gì bây giờ?chẳng nhẽ lại xa lánh họ như mọi người xa lánh họ?????????????????????????? :huh:

Tất cả những ông bố bà mẹ đều như vậy cả bạn àh , bố mẹ nào mà chẳng lo cho con phải không , có thể họ sợ vì bạn chơi với những người như vậy bạn sẽ không giữ được mình và dính vào con đường ấy. Nghiện ngập đối với lứa tuổi chúng ta khả năng xảy ra rất lớn , nhưng người bạn đó của bạn chơi với bạn như thế nào và bạn có thể giữ được mình khi bạn bè rủ rê hay không ?
    Bạn không gì phải nghĩ ngợi như vậy cả , Nếu như người bạn ấy của bạn trung thành với bạn thì người ấy sẽ biết làm thế nào , còn nếu như trường hợp xấu nhất xảy ra thì lúc đó phải cần có nghị lực ở bản thân bạn mà thui .
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Wink

mình cũng như bạn vậy !Mình có một số bạn bè trong xóm ,những người luôn được nhắc kèm với những "thành tích" bất hảo ,thậm chí có bạn đã từng phải đi cải tạo ---> ba mẹ tôi luôn ngăn cấm tôi giao thiệp với những người bạn ấy .Nhưng thực sự tôi không thể làm điều đó ,bởi vì ,họ ton trọng tôi ,và ngược lại ,tôi cũng tôn trọng họ như bất kỳ một người bạn nào khác .Lý do ư ?Nhiều lắm ,nhưng có lẽ chỉ cần một câu chuyện này thôi là bạn cũng đã hiểu rồi .
    Tôi hay đi chơi với các bạn ấy ,trong đó có cả người bạn đã phải đi cải tạo như tôi nói ở trên kia ,và điều gần như hiển nhiên là tôi không muốn "thua thiệt" trong đám bạn đó :tôi tập hút thuốc ! Và bạn có biết câu nói duy nhất mà bạn ấy nói với tôi là gì không ?"Nếu mi mồi điếu thuốc này ,tau sẽ đấm mi một đấm, và sau cú đấm đó ,mi đừng bao giờ coi tau là bạn nữa !" Thế đấy ,và chỉ một câu nói ấy mà tôi đã từ bỏ ý định tập hút thuốc cho đến bây giờ ,không phải vì sợ cú đấm của cậu ấy ,mà vì gì thì chắc bạn cũng hiểu ,đúng không ?!!
    Hiện tại ,tôi và bạn ấy vẫn hay gặp nhau ,nhưng ít thôi ,vì bạn gia đình bạn ấy đã chuyển đến một nơi khác rồi .Nhưng dù gia đình bạn ấy có chuyển đi đâu đi nữa thì mãi mãi ,tôi sẽ vẫn là bạn của cậu ấy .
    Với câu chuyện ấy ,mình chỉ muốn nhắc bạn đừng bao giờ có suy nghĩ bỏ rơi những người bạn mà bạn đã tin tưởng và quí mến .Họ cũng không muốn mất đi những người bạn thân như bạn ,nhưng vì mặc cảm bản thân ,họ sẽ không bao giờ dám nói ra ,vậy thì tôi cũng như bạn ,chúng ta hãy chủ động một chút ,một chút thôi ,nhưng vô cùng ý nghĩa đấy bạn ạ .
    Mình cũng xin có vài lời với bạn thế này nhé : để cách ly cậu bạn ấy khỏi nhóm bạn xấu hay rủ rê bạn ấy đi ... ,thì bạn hãy dành thời gian cho cậu ấy nhiều một chút ( bạn có thể nhờ thêm những người bạn tốt có thể tin cậy) hãy đi cùng cậu ấy đến những nơi vui chơi lành mạnh (vd diễn đàn này nì ,hihi...) và chỉ như thế thôi ,bạn đã làm được việc mà nhiều người vẫn chưa dám làm đâu !
    Vậy nha !Mọi người ở đây sẽ tíêp tục trao đổi thêm với bạn .Chúc vui !
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

thachetconhon
    Guest
    dieu gi den cung da den khi hom qua thang ban minh no da bi cong an bat khi dang chich choac&#33;oi&#33;khi nhin thay bo me no khoc loc van xincac chu cong an tha cho no thi minh cung ko the cam duoc nuoc mat...nhung suy nghi the nao ,ong noi no ra va bao can fai cho no di cai nghien neu con muon no song......buon wa&#33;&#33;&#33;&#33;

đó như là cái kết cục tất yếu cho những bạn trẻ đã không giữ được bản thân mình trước cám dỗ của "nó" .
    Bạn ơi đừng buồn nữa ,bởi vì chắc chỉ có pháp luật ,có sự quản thúc chặt chẽ ,có .... thì bạn ấy mới làm lại được .Hãy cảm ơn ông nội của bạn ấy đã cho bạn ấy một cơ hội để "sống lại" mà làm người &#33;
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

thachetconhon
    Guest
    cám ơn bạn nhiều lắm&#33; sáng nay mình vào thăm nó&#33;nó đã khóc và xin lỗi mình vì đã ko nghe lời mình...hôm nào ra trại nó muốn viết cho các bạn nghe...nó hứa vậy mà...BUỒN

Bạn hãy cố động viên bạn âý cải tạo cho tốt để sớm gặp anh em mình nha
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh chỉ là tri kỷ của em

thachetconhon
    Guest
    cam on ban nhiu lam
    minh van dong vien no ban a
    chnag biet khi nao no ra nua

Bạn hãy cứ tin đi rồi một ngày cuộc đời này sẽ mỉm cười với bạn và bạn của bạn .....và còn tất cả chúng ta nữa chứ
    Chia xiềng cho em dzới

Anh chỉ là tri kỷ của em

Bạn ơi &#33; hãy tự tin vào chính minh .Hãy cố quên đi những dĩ vãng đau thương và làm lại cuộc đơi nhé.

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Page 1 of 2 12 LastLast