Results 1 to 2 of 2

Thread: đừng Bao Giờ Từ Bỏ ước Mơ

Talking đừng Bao Giờ Từ Bỏ ước Mơ

ĐỪNG BAO GIỜ TỪ BỎ ƯỚC MƠ
    Dù không hề muốn, đôi khi, bạn phải đối mặt với tận cùng của khổ đau, thất bại. Khi đó, nếu bạn giữ mình đừng gục ngã, bạn sẽ bất chợt tìm lại được chính mình và nhận ra ý nghĩa sâu sắc của từng khoảnh khắc cuộc sống.
    Bạn nhận ra hạnh phúc không hẳn chỉ ở những gì mình có, mà còn ở cách nhìn, cách cảm nhận của bản thân về cuộc sống.
    Bạn nhận ra niềm vui thật sự khi cho đi chứ không chỉ nhận, khi biết nhìn nhận và tha thứ thay vì giữ mãi nhưng ghen ghét, hận thù.
    Bạn biết ngừng than vãn, thôi ân hận hay dằn vặt bản thân mình để bắt đầu chinh phục từng bước những khó khăn thử thách bằng chính nghị lực và cố gắng từng ngày.
    Bạn nhận ra rằng, ước mơ về ngày mai, dù to lớn đến đâu, cũng đều bắt đầu bằng những công việc bé nhỏ của ngày hôm nay.
    Bạn chợt nhận ra giá trị của tình bạn không chỉ ở niềm vui gặp mặt mà ở sự sẻ chia chân thành lúc bạn đuối sức, gục ngã.
    Bạn chợt nhận ra những giọt nước mắt chân thành có thể chữa lành những vết thương.
    Bạn chợt khám phá ra nét đẹp tâm hồn của những người bình dị xung quanh bạn.
    Bạn nhận ra giới hạn, khả năng của mình là điều có thể thay đổi được nếu mình cố gắng và quyết tâm thay đổi.
    Bạn biết rằng lỗi lầm là điều nên tránh nhưng bạn cũng nhận ra một điều – người ta sẽ vững vàng hơn sau mỗi lần vấp ngã.
    Và bạn nhận ra ước mơ chính là sức sống của tâm hồn và là ngôi sao chỉ đường cho bạn. Sẽ có lúc ước mơ bị che mờ, bị vùi lấp trong những thử thách của cuộc sống khiến bạn không còn muốn nghĩ về nó nữa. Nhưng bạn đừng bao giờ từ bỏ nó, vì đó chính là ý nghĩa thực sự của cuộc sống, là điều cần thiết tạo nên sức mạnh của bạn.
    Theo First New
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Có ai đó đang nghĩ đến bạn .
    Có ai đó quan tâm đến bạn .
    Có ai đó rất nhớ bạn.
    Có ai đó rất tự hào về bạn .
    Có ai đó đang nghĩ đến bạn .
    Có ai đó rất nhớ bạn
    Có ai đó muốn nói chuyện vớI bạn .
    Có ai đó muốn ở cạnh bạn .
    Có ai đó luôn mong sự bình yên cho bạn .
    Có ai đó luôn biết ơn mọi sự cổ vũ của bạn .
    Có ai đó muốn nắm tay bạn .
    Có ai đó luôn muốn bạn hạnh phúc .
    Có ai đó muốn tặng quà cho bạn .
    Có ai đó thán phục sự mạnh mẽ của bạn .
    Có ai đó muốn bảo vệ bạn .
    Có ai đó yêu thương bạn vì ch*ính bạn là bạn .
    Có ai đó rất vui khi bạn là bạn của họ.
    Có ai đó muốn bạn biết rằng họ sẵng sàng ở bên bạn .
    Có ai đó muốn làm mọi điều dành chi bạn .
    Có ai đó muốn chia sẻ cùng bạn .
    Có ai đó vẫn tha thiết với cuộc sống chỉ bởi vì bạn .
    Có ai đó luôn cần sự động viên của bạn .
    Có ai đó cần niềm tin ở bạn .
    Có ai đó vẫn tin tưởng ở bạn .

Vì vậy, đừng làm họ thất vọng, kiên cường lên