Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: Đà Nẵng bình dị

Tháng bảy,khi mới chân ướt chân ráo đặt chân lên tpHCM tôi đã bị choáng ngợp trước vẻ phồn hoa tấp nập của nó.Dạo quanh khắp phố phường Sài Gòn tôi như chợt thán phục về sự phát triển ở đây,nhưng dù thế nào đi nữa tôi vẫn cảm thấy yêu Tp Đà Nẵng thân yêu.Không tấp nập,cũng kém phần ồn ào hơn SG nhưng khắc sau trong tâm trí tôi là một Đà Nẵng yên bình nằm bên con sông Hàn thơ mộng.Mình không quảng cáo đâu nhé.Nếu ai đã từng thử một lần dạo trên con đường Bạch Đằng đêm,cảm nhận cơn gió mát lạnh thổi từ sông vào mới thật là thú vị.Vừa thả bộ,vừa ngắm cầu sông Hàn thì thật là thích.Nếu đến Đà Nẵng đúng dịp hoa bằng lằng nở thì bạn sẽ tha hồ mà lác mắt đấy.Bạn có thể vừa ngắm hoa,vừa có thể chụp ảnh làm kỷ niệm.Thú vị hơn là bạn có thể đứng ngay trên bờ sông Hàn để câu cá.Các bạn nhớ mang cần câu theo nhé.Qua bên kia cầu sông Hàn ,bạn rẽ trái đi một đoạn để thăm cảng Tiên Sa đêm nhé.Hơi bị đẹp á.Ngoài ra,Đà Nẵng còn có rất nhiều bãi biển như Mỹ Khê,Non Nước,Thanh Bình...với bãi cát trắng mịn,nước trong xanh lại sạch sẽ nữa,tha hồ cho bạn vẫy vùng.
    Nếu cá bạn thích trồng hoa và cây cảnh,bạn có thể ghé thăm chợ hoa nằm ngay trên đường Lê Lợi hay dạo trên đường Núi Thành để mua xương rồng với giá rất rẻ,chỉ cần trong túi có khoảng hai mươi đến ba mươi nghìn là bạn mua được chậu xương rồng như ý đấy.
    Nếu bạn thích đi picnic với bạn bè thì bãi biển Xuân Thiều có thông xanh mát,suối Đá thơ mộng,suối Mơ huyền ảo hay rừng thông ở núi Non Nước là thích hợp nhất.
    Bạn thích nuôi cá cảnh đúng không?Đường Hùng Vương và đường Hoàng Diệu là điểm đến lí tưởng.Nhưng nếu muốn mua cá thật rẻ thì bạn phải chịu khó lần mò vào mấy cái hẻm nằm trên đường đó.Giá khá bèo,một cặp cá Lý Ngư hay Long Nhãn choi choi cỡ khoảng sáu--> mười nghìn.Giá rẻ bất ngờ phải không nào.
    Vào dịp tháng mười này bạn có thể rong rủi trên đường Hai Thánh Chín để nghe thoang thoảng trong gió hương hoa sữa nồng nàn đến ngây lòng .
    Đà Nẵng thơ và bình yên đáng để các bạn quan tâm nếu có ý định đi du lịch đấy.Đà Nẵng mãi đẹp trong lòng tôi,trong lòng người dân thành phố với những điều hết sức giản dị.Bởi đơn giản đây là nơi tôi đã lớn lên và hình ảnh những con đường,những góc phố Đà Nẵng đã ghi sâu trong trái tim tôi.
    <marquee behavior='alternate'>Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau</marquee>
    <marquee behavior='alternate'> clubmanchesterfan86@yahoo.com <== nhắn cho tôi những lúc bạn cần.</marquee>

Đà Nẵng như vậy bảo sao tui hông yêu thương nơi đó được, được sinh ra trên đất miền trung nắng gió , nơi đó xưa kia tui còn bé và những tháng ngày đầy ắp tiếng cuời hồn nhiên. Và chung quanh là những người dân quê chân thật (tui hổng phải ở thành phố :biggrin: ).Và cho tới bây giờ, khi đang ở TPHCM nơi đất khách quê người , tui mới thấy thương chùm khế ngọt của mình biết bao :happy: . Đà Nẵng thân thương và bình dị :rolleyes:
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

kass
    Guest
    Theo mình, cùng với Nha Trang, Đà Nẵng là một trong 2 thành phố đẹp nhất với biển, sông và núi bao quanh :rolleyes:
    Sạch sẽ, thơ mộng và mức sống cũng tương đối cao. Sống ở thành phố này có cảm giác thật dễ chịu
    Mình rất thích đi dạo trên bờ sôgn Hàn vào ban đêm. Con đường Bạch Đằng dọc bờ sông bây giờ xây lại đẹp quá
    Ngoài ra, còn có một cảnh đẹp nữa rất ngoạn mục là buổi hoàng hôn đi dọc theo đường Nguyễn Tất Thành để ngắm mặt trời lặn trên vịnh Đà Nẵng. Bờ vịnh yên bình, sóng bàn bạc và những con thuyền chònh chành bé nhỏ. Xa xa là Hải Vân- Bạch Mã - Sơn Trà mờ mờ trong mây tím ... hic hic, đẹp quá

:biggrin: Kass nói hay quá á,anh Cường cũng dzạ.Nói chung là Đà Nẵng đẹp mê ly( ô mê lý mê ly) và còn yên bình nữa.Nếu có dịp tớ sẽ rũ Kass cùng ngắm hoàng hôn trên biển hén.
    <marquee behavior='alternate'> clubmanchesterfan86@yahoo.com <== nhắn cho tôi những lúc bạn cần.</marquee>

five's Avatar

Chòi ĐN đẹp như vậy sao ? Bữa nào Tui phải nhờ ĐNC dẫn đi chơi một bữa để tham quan và mở mang tầm mắc
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Originally posted by DaNang_Chanh@Nov 3 2004, 06:22 AM
    :biggrin: Kass nói hay quá á,anh Cường cũng dzạ.Nói chung là Đà Nẵng đẹp mê ly( ô mê lý mê ly) và còn yên bình nữa.Nếu có dịp tớ sẽ rũ Kass cùng ngắm hoàng hôn trên biển hén.
    [snapback]30859[/snapback]
    Seo không rũ anh đi cùng với hẻ, Thamtunet cũng chưa được ngắm hoàng hôn cùng con gái trên biển bao giờ cả, nếu có cơ hội thì anh em nhà mình tổ chức đi ngắm hoàng hôn và lên rừng thông của bãi biển xuân thiều xem seo ah&#39;, coi nó có mát mẻ và thơ mộng như ĐNC nói hay không ?
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Tất nhiên là đẹp rồi,có gì em rủ theo pé Trâm nữa anh Nhân hén :laugh: Biển đẹp,người cũng đẹp<== fê sắc fế luôn anh Nhân hén.Mà hôm trước hẹn đi suối,sao mấy anh để 2 tụi pé đợi chờ mỏi mòn,anh Phụng cũng hông thèm gọi điện lại nữa.Bể hết kế hoạch.

Đúng là chỉ có chúng tôi , tuổi trẻ thành phố bị thiệt thòi nhiều hơn các bạn tỉnh về mặt giải trí . Tp muốn đi đâu chơi cũng không phải là có nhiều chỗ để đi , đi hoài cũng chán , cũng không có nhiều cảnh thơ mọng lãng mạn như vậy để mà xem . Tôi con ngưòi mang trong trái tim thành phố lại ước sao thành phố cũng được như ĐN các bạn .

tui cung~ o? DN ne`.,,, 3 na(m sau se~ ro*i` DN
    nhu*ng tui van~ yeu DN

Nếu ai cho tôi lần thứ 2 chọn quê hương tôi sẽ chọn Đà Năng.Lần thứ 3 hay lần thứ 4 cũng zậy .Sinh ra lớn lên ở ĐN bao giờ tôi cũng tự hào về quê hương ĐN.Tôi yêu ĐN như yêu mọi ngưòi trong gia đình tôi vậy.
    Đà Nẵng của tôi đẹp lắm,thanh bình lắm.Thơ mộng và lãng mạn lắm.
    Nếu không tin thì một lần bạn ghé thử coi.Tôi sẽ làm hướng dẫn viên cho bạn.Thật đó.
    Lúc đó bạn sẽ yêu ĐN như tôi.
    Hãy yêu như bạn đang sống và hãy sống như bạn đang yêu</span>

<span style=\'color:Crimson\'>Hic hic có ai muốn làm em rể tui không???????gửi gạo đê!!!!!!!!!!!!!!!!

Page 1 of 2 12 LastLast