Results 1 to 7 of 7

Thread: Lời khuyên chân thành

- Bạn hãy cố gắng bỏ ma tuý. Nếu nghiện thì khi cai cũng chỉ khó chịu một vài ngày đầu thôi. Cảm giác thèm có thể dai dẳng, khó chịu, nhưng bạn lại tránh được bao nhiêu nguy cơ bệnh tật và phục hồi sức khoẻ. Do đó, bỏ ma tuý là việc rất đáng làm.

- Nếu khó quá chưa bỏ được thì nên hút hoặc hít. Còn tiêm chích thường rẻ hơn nhưng có nhìu khả năng lây nhiễm HIV.

- Bất cứ khi nào tiêm chích cũng phải thực hiện an toàn bơm kim.
    An toàn bơm kim tiêm không những tránh HIV mà còn tránh nhiễm trùng, viêm gan B, giang mai, sốt rét, viêm van tim, v.v...
    Hay nhất là dùng bơm kim tiêm một lần
    An toàn nhất và dễ dàng nhất vẫn là dùng loại bơm kim tiêm một lần vứt đi.So với thuốc chích thì bơm kim một lần vứt đi rất rẻ, chỉ khoảng 1.000 đồng một bộ. Nếu bơm kim này có bán ở nơi tiện mua thì dùng loại này tốt nhất vì đảm bảo sạch 100%, lại không phải mất công và mất thời gian tiệt trùng.
    Trường hợp không có được thì bắt buộc phải tiệt trùng bơm kim. Tiệt trùng thì độ an toàn không bằng được cách dùng một lần vút đi. Nhưng nếu dùng lại bơm kim tiêm thì nhất định phải tiệt trùng, không làm vậy có nghĩa là liều mạng
    Bạn không bao giờ nên dùng chung bơm kim. Song nếu bất đắc dĩ có khi nào dùng chung thì càng phải tiệt trùng cẩn thận hơn nữa.Chúc bạn sớm cai được ma tuý.
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

Anh vẽ đường cho hươu chạy nha,tiếp tay cho giặc nha.Khuyên kiểu gì kì dzạ.sao hông khuyên bỏ luôn.
    <marquee behavior='alternate'>Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau</marquee>
    <marquee behavior='alternate'> clubmanchesterfan86@yahoo.com <== nhắn cho tôi những lúc bạn cần.</marquee>

to Heorung: Bạn nên tìm hiểu kỹ hơn về tâm sinh lý người nghiện chứ đừng giáo điều một cách chung chung và sáo rỗng , làm thế này thì e rằng sẽ có tác dụng ngược đó bạn ạ&#33; Họ cần những người sẵn sàng lắng nghe, thực lòng muốn hiểu để có thể giúp đỡ họ, chứ họ không cần người ra vẽ và thương hại đâu?
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Nếu ai chưa cai thì mình xin co ý kiến (ko dam nói là lời khuyên, vì chưa chắc điều mình nói có hiệu quả hay ko, vì đây mới nghĩ ra thôi).
    Bạn nên tìm đến thông tin đại chúng. Khi ấy bạn sẽ thấy được những thông tin mới biết đâu có liên quan đến và cần cho bạn thì sao?
    Đồng thời qua đó bạn sẽ biết được những tấm gương, cũng đã từng như bạn và họ đã phấn đấu thế nào. Và khi ấy bạn sẽ biết mình cần làm gì&#33;
    Bạn cũng có thể nhờ đến những tổ chức tập thể quan tâm đến vấn đề này -như CLB niềm tin mà bạn đang xem đây. Các bạn ở đây sẽ sẵn lòng giúp bạn.
    BẤT KỂ LÚC NÀO MIỄN LÀ BẠN THẤY MÌNH SẼ KO THỂ MỘT MÌNH VƯỢT QUA CÁM DỖ NÀY. THÌ HÃY TÌM ĐẾN CLB NIỀM TIN.

<marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Xin chao Ban
    Minh dang rất băn khoan ko biết người nghiện nếu đã ko dùng thuốc trong vòng 3 ngày có biểu hiện như nôn, mệt mỏi, vật vã... nhưng sau đó đã dùng lại một lần. Sau đó họ có những biểu hiện của việc thiếu thuốc nữa hay ko? Để hết những cơn vật vã như vậy thì cần bao lâu?
    Mình xin chân thành cảm ơn, mong các bạn có thể cho mình biết ngay được ko?

Thật ra để hết cơn vật vả còn tùy thuộc vào loại ma túy sử dụng, nhưng thường khoảng 1 tuần thì các cơn vật vả không còn nữa nhưng đó chỉ mới là những nỗi vật vã về thể xác, nỗu vật vả về tinh thần mới nguy hiểm hơn nhiều. Bạn vào website để đọc chi tiết về ma túy và cách cai nghiện nhé ( http://heroin-aids.com )
    Thân
    Chúc mọi điều may mắn đến với bạn và ngừoi thân của mình
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

batteryblog8
    Guest

good post

This is the only spectacular failure that eventually made a comeback and became a spectacular success. Announced in 1983 dell battery and shipped in 1985, Windows 1.0 was so crude that it was mocked by Mac users and largely ignored by PC users. Not sony battery until Microsoft released version 3.0 in 1990 did Windows become a hit.