Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Cho hỏi ..

Wink

Tình yêu có phân biệt tuổi tác hay không ?
    Khi yêu người nào, có cần phải có lý do không ?
    Vật chất có thể nào mua được tình yêu không ?
    v.v.v
    <_<
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

- Tình yêu thì ko phân biệt tuổi tác đâu &#33; Kết ai thì cứ iu (nhưng phải tìm hiểu kỹ à nhe)
    - Làm gì mà khi yêu phải có lý do . Tình yêu xuất phát từ tiếng nói của con tim mà &#33; (Nói thiệt nếu bạn gái của tui hỏi vì lý do gì mà anh yêu em thì tui cũng bó tay &#33;&#33;&#33
    - Vật chất có thể mua được tình yêu đó . Nhưng đó chỉ là 1 thứ tình yêu giả dối , thực dụng . Tình yêu chân thật thì ko thể mua được bằng vật chất mà chỉ mua được bằng tinh thần đó là sự quan tâm , che chở và lòng chung thủy &#33;

Ko biết tui trả lời như dzậy có đúng ko ?(vì đây là những suy nghĩ của riêng cá nhân tui) Mong các bạn góp ý thêm cho Tuyết Ngân .(mà cũng có thể cho tui.....)

Tuyết Ngân ơi, Kẻ Si Tình nói đúng lắm.
    trong tình yêu thì không có sự so sánh đâu, tuổi tác thì đã sao.. có nhiều người còn vượt qua được cả sự khác biệt về tôn giáo, chủng tộc nữa cơ mà.
    Và khi yêu ai, nếu người ta hỏi mình lý do thì quả thật mình không trả lời được đâu. Nhưng mà thực tế thì không đúng, bởi vì người yêu mình phải có cái gì đó mình mới yêu được chứ. Đúng không nè.. đó là lý do để yêu một ai đó.. (ví dụ như chung thủy, hiền lành...)
    Vật chất có thể mua được tình yêu đó chứ. Đó là "tình fast-food".. còn tình yêu bản chất thì không mua được đâu
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Originally posted by Kẻ si tình@Feb 22 2003, 07:55 AM
    - Tình yêu thì ko phân biệt tuổi tác đâu &#33; Kết ai thì cứ iu (nhưng phải tìm hiểu kỹ à nhe)
    - Làm gì mà khi yêu phải có lý do . Tình yêu xuất phát từ tiếng nói của con tim mà &#33; (Nói thiệt nếu bạn gái của tui hỏi vì lý do gì mà anh yêu em thì tui cũng bó tay &#33;&#33;&#33
    - Vật chất có thể mua được tình yêu đó . Nhưng đó chỉ là 1 thứ tình yêu giả dối , thực dụng . Tình yêu chân thật thì ko thể mua được bằng vật chất mà chỉ mua được bằng tinh thần đó là sự quan tâm , che chở và lòng chung thủy &#33;

kẻ_si_tình trả lời hay lắm đó B)
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Cám ơn mọi người nha.
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

Phuongtroicachxa
    Guest
    tình yêu là không thể định nghĩan NẾU AI ĐÓ ĐỊNH NGHĨA ĐƯỢC THÌ TÔI XIN NGUYỆN SỐNG ĐỘC THÂN

Second Master
    Guest
    Tình yêu là gì à &#33; cái này thì tớ không biết nhưng tớ dám chắc một điều :
    []b"Tình yêu có phân biệt tuổi tác hay không ?"[/b] Có lẽ không nhưng đừng để sự chênh lệch quá lớn
    Khi yêu người nào, có cần phải có lý do không ? Không &#33; NẾu có lý do là mượn danh của tình yêu.
    Vật chất có thể nào mua được tình yêu không ? Vật chất có thể không mua được tình yêu nhưng ... có những ty tan vỡ vì ngọai quan của một phần vật chất. Tôi có nhớ có lần anh Bạn thân nhà ta đã thốt lên
    Vì tôi nghèo không tiền mua hạnh phúc
    Nên tình yêu xa khuất khỏi tầm tay

Còn các bạn thì sao ?&#33;

Câu đó hay đấy, cũng có ý nghĩa lắm, nhưng nhiều khi mấy người giàu còn không có được tình yêu nữa, như trong bài hát "Người Giàu Cũng Khóc" do ca sĩ Mạnh Quỳnh sáng tác&#33;
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

yêu chi rồi khổ nhĩ... mà liệu có hông yêu được hông ta.. tình yêu sao khó hiểu quá người ơi...
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Yêu thì khổ , không yêu thì lỗ
    Anh trọn đời khổ mãi vì em &#33;

Page 1 of 2 12 LastLast