Results 1 to 10 of 10

Thread: Các bạn ở Hà Nội lưu ý !

Sau khi xem xét các hoạt động của các bạn thấy box của HN và 9N từ lâu không có hoạt động gì cụ thể ! Nay BQT diễn đàn niềm tin tuyên bố nếu sau 1 tuần các bạn không có các hoạt động cụ thể hay nâng cao chất lượng bài viết thì box Hà Nội sẽ close lại ! Mong các bạn tại HN Lưu ý
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

toi_loi
    Guest
    Vâng....! admin nói đúng, hiện nay có thể nói niemtin HN đang chửng lại toiloi cũng thấy băn khoăn nhiều lắm và có vài lời muốn nói:

Trước khi nói những lời này tôi xin gửi đến admin sự kính trọng vì anh đã làm nên trang web này đã liên kết mọi người trên toàn quốc có chung một ý tưởng " vì một xã hội không có ma túy".

Admin nói:
    Sau khi xem xét các hoạt động của các bạn thấy box của HN và 9N từ lâu không có hoạt động gì cụ thể !
    liệu lỗi có phải hoàn toàn thuộc về CLB niemtin HN không...? theo ý kiến của cá nhân toiloi thì niemtin HN vẫn còn rất nhiều thành viên tâm huyết, không nói ai khác chính bản thân toiloi đây cũng đang cố gắng từng ngày để niềm tin HN có thể hoạt đông đúng ý nghĩ của một phần web hoisinh, tình hình hoạt động của niềm tin HN đã phản ánh đúng thực trạng của web chúng ta hiện nay "trì trệ và bế tắc", ngoài những hoạt động tự phát của admin thì đã có một hoạt đông nào mang tầm cỡ của một tổ chức chưa ( tôi muốn nói là trong thời gian gần đây), khoan hãy trách móc nhau vội tôi chỉ thử hỏi trong chúng ta đây có mấy người làm được theo đúng những gì mình từng nói, mình từng hứa khi tham gia hồi sinh và còn bộ máy BQT được mấy người tam huyết với hoisinh, lâu rồi niemtin HN không có bài viết có chất lượng điều này chúng tôi khong phủ nhận nhưng cũng đã lâu rồi hoisinh được mấy bài viết có chất lượng đây.....???

Admin lập ra box này rất hay, chúng ta sẽ cúng nhau tranh luân xem đâu là cái sai, thiếu sót của niềm tin HN nói riêng và cả web này nói chung nhé, cần phài kiểm điểm và tự kiểm điểm bản thân, rất mong đuợc ý kiến đóng góp của tất cả mọi người đễ hoi sinh "nerver die"

bupbe_m&m
    Guest
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của toiloi!!!!!các bạn có thể cho rằng tôi là người mới thì biết gì hoạt động của site mà chen vào nhưng thật sự tôi cũng có những bức xúc của riêng mình
    Tôi không lạm bàn vế CLB NT tại Hà nội , toi chỉ xin nói về site của chúng ta với tư cách là một mems . Tôi nghĩ BQT nên xem lại tổng quan diễn đàn , những cái được và cái chưa được ! nếu cần , các bạn nên có một buổi nói chuyện thẳng thắng với nhau , như những người bạn . Những bức xúc cần được giải bỏ. Tôi biết , ai cũng có cái lý riêng của mình
    hãy cùng nhau bày tỏ , để đưa trang web phat trien ngay 1 lớn mạnh nhé!!!!!^_^

Admin không hề phản đối với với các bạn về tình hình box HN hiện nay của chúng ta ! Đúng là hai bạn Việt Hà và Heals rất có tâm huyết với diễn đàn nhưng sự thật admin muốn có một sự chấn chỉnh lại trong box HN ! Đợt ra HN vừa rồi Admin mới tuyển được khỏang 70 mems mới tại HN ! Các bạn trong CLB vì ngày mai tươi sáng nhưng các bạn ấy đang có khiếm khuyến về mặt tin học dủ rằng các công việc offline các bạn làm rất tốt. Hy vọng rằng chúng ta nói chúng và các bạn ở HN nói riêng rẽ hòa hợp các bạn lại được để niềm tin chúng ta sẽ trở thành một tập thể lớn mạnh, làm việc có ích và thiết thực hơn trong thời gian tới ! Mặc dù những đóng góp của các bạn niemtin HN trong thời gian qua là cực kỳ to lớn. trước nhất là phải nói đến công sức của Hùng (Heals) và Tội lỗi (Việt Hà). Thay mặt ban quản trị diễn đàn xin gởi đến các bạn lời cảm ơn chân thành nhất ! Mong rằng chúng ta sẽ phát huy được sức mạnh hoisinh như bấy lâu nay vẫn làm.

Thân !
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Đây chính là vấn đề mà chúng ta đang phải đối mặt và giải quyết càng sớm càng tốt.Không chỉ riêng mình MECNM nói rằng web chúng ta đang dậm chân tại chỗ.Mọi hoạt động và tâm huyết của các thành viên đang giảm theo thời gian.Ai cũng có lý lẽ riêng và lý lẽ nào cũng đúng cả.Nếu muốn làm được như Admin nói: Chúng ta sẽ là một tập thể lớn mạnh,làm được nhiều việc có ích hơn_ thì mong mọi người hãy nhìn thẳng vào vấn đề,tự gạt bỏ cái tôi của chính mình,hãy nói thẳng với nhau những gì vướng mắc trong suy nghĩ.Chúng ta hãy xác định xem phương hướng hoạt động hiện tại của chúng ta là gì? Nếu nhớ không nhầm thì Admin cũng đã nói trong chương trình Người Đương Thời là sẽ đưa web của chúng ta thành một tờ báo điện tử nói về ma tuý và HIV.Vậy thì phải bắt đầu từ đâu đây? Ít nhất Admin cũng phải bàn với niềm tin Hà Nội về kế hoạch hoạt động chứ không thể để niềm tin Hà Nội hoạt động một mình theo kiểu nghĩ gì làm nấy được.Không chỉ riêng niềm tin hà Nội mà ngay cả các bạn ở Đà Nẵng nữa.Họ hoạt động cũng rất hiệu quả nhưng hãy thử xem BQT diễn đàn đã động viên họ thế nào? MECNM không nói về vật chất mà đang nói về khía cạnh tinh thần thôi.ADmin nói: Đợt vừa rồi mới tuyển được khoảng 70 mems mới tại HN.Cái này nghe lạ đấy nhé ! Bởi vì nếu thực sự các mems quan tâm tới vấn đề này thì tự họ sẽ đến với NIỀM TIN của chúng ta.Và cũng xin hỏi ngay việc cố gắng phấn đấu để xin được tư cách pháp nhân cho web chúng ta đã làm được đến đâu rồi? Vẫn biết để duy trì được sự tồn tại của web là một sự nỗ lực rất lớn của Admin.Có được ngày hôm nay là Admin cũng đã phải bỏ ra biết bao nhiêu công sức. Admin cũng vẫn còn phải kiếm sống và phải lo cho tương lai.MECNM không dám trách một ai chỉ mong Admin và mọi người hãy nhìn thẳng vào vấn đề.Thử kiểm lại xem chúng ta đã làm được những gì và còn mắc khuyết điểm ở chỗ nào? Đừng tự an ủi mình rằng: thành viên bỏ web ra đi vì web không còn gì vui nữa.Có rất nhiều lý do khiến cho thành viên chán nản và không còn tham gia tích cực như trước nữa.Đó chính làm một trong những thất bại lớn của chúng ta.Chúng ta không giữ được họ.ĐỪng bao giờ tự thoả mãn với những gì mình đã làm được.Cuộc sống thay đổi từng ngày,mọi việc cũng thay đổi từng ngày vì vậy chúng ta phảti tự cố gắng để hoàn thiện chính mình,phải làm sao luôn mới trong mắt mọi người.MECNM biết đó là việc rất khó.Cũng có thể chỉ nói được thôi mà không thể thực hiện được.Nhưng MECNM tin rằng với sức mạnh,niềm tin và sự quyết tâm của mọi người.Chúng ta sẽ làm được.
    CÁC BẠN ƠI ! HÃY NHÌN THẲNG VÀO MỌI VIỆC VÀ HÃY NÓI THẲNG NHỮNG VƯỚNG MẮC TRONG SUY NGHĨ CỦA CÁC BẠN.CHÚNG TA SẼ HIỂU NHAU HƠN VÀ HY VỌNG WEB CỦA CHÚNG TA SẼ NGÀY CÀNG LƠN MẠNH HƠN.
    Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

em la mot ng moi vao, nhung cung gop y kien cua minh. em thay chung ta hay lam sao xay dung mot dien dan ko chi la tren internet ma hay la mot dien dan ngay trong cuoc song. moi ng cung nen hop suc de xay dung lai cach to chuc va hoat dong cua dien dan. chung ta nen to chuc hop mat cac club tai cac mien thuong xuyen hon. hay cung to chuc nhung dot hoat dong xa hoi den giup do nhung nguoi nghien va nhiem HIV. tren cac tinh mien hien nay co rat nhieu trung tam cai nghien, tai sao moi ng ko hop suc lai, chung ta se cung to chuc nhung buoi giao luu, vui choi than thien voi nhung ng nghien, nhiem HIV tai cac trung tam do.hay to chuc nhung hoat dong xa hoi mang tinh chat thuong xuyen va tich cuc ko chi tai ha noi ma tai cac vung mien tren dat nuoc.hien nay, theo nhu moi ng noi thi co nhieu thanh vien da roi khoi dien dan, chung ta nen dat cau hoi vi sao lai nhu vay? va tai sao neu moi ng ko den voi chung ta thi chung ta hay den voi ho. chung ta hay tu noi ve minh, tu "tiep thi" ve minh de cho moi nguoi biet den chung ta.chung ta hay ko chi lam cho heroin-aids.com la mot trang web dien tu noi ve ma tuy, HIV ma hay lam cho chung ta tro thanh nhung mot to chuc hoat dong xa hoi giup do nhung nguoi nghien ma tuy, nhung nguoi nhiem HIV....
    day la y kien cua em muon dong gop de moi ng xem xet. em moi vao nen cung chua biet ai voi ai. em dang co y dinh keu goi moi ng cung to chuc nhung buoi giao luu tai cac trung tam cai nghien ma tuy.... cac trung tam cai nghien ko nam qua xa trung tam thanh pho ha noi la may. vi vay chung ta hoan toan co the lam duoc. theo nhu em duoc biet thi tai ba vi, cach ha noi khoang 1 tieng di o to co mot trung tam cai nghien voi rat nhieu hoc vien. tai sao chung ta lai ko lam thu nhi? o do co rat nhieu nguoi can den su giup do cua chung ta, va biet dau day, ho se tro thanh thanh vien cua forum chung ta. nhu the ko phai rat tot sao?

Thumbs up

Chao moi nguoi ! Lau lam mionmh moi vao dien dan, tai dien dan hay bi loi qua nen minh ko vao dc. Hon nua dao nay minh dang rat ban. Moi nguoi thong cam nhe !
    Bay gio minh vao van de chinh nhe ! Minh hoan toan dong y voi Thao_bi, chung ta can hop nhau lai, chung ta can gap nhau de cung ban bac cung tim radinh huong cho thoi gian toi ! Rat mong admin dong y cho room HN to chuc mot buoi gap mat cua cac mem o HN.
    Day la mong muon cua minh cung nhu cua nhung mem khac o HN.
    Qua thoi gian o HN minh cung da thay dc nhieu dieu. Do vay Niem tin HN can gop suc lai, cung doan ket, hop luc de co mot ngay mai tuoi sang. Chung ta can chung mot niem tin.
    Vay, rat mong cac mem xu Bac hay len tieng, dong y, tich cuc tham gia buoi hop. Hien tai minh chua biet se hop room vao thoi gian nao nhung dieu do la tat yeu. Phai gap nhau de cung ban bac phuong huong hoat dong cu the.
    Rat mong moi nguoi huong ung !
    Nguyen Manh Hai
    0912 967858
    chung_ta_luon_o_ben_nhau2004tn@yahoo.com

MECNM nói đúng . lâu nay tôi ko ghé vào dd , ghé vào càng thấy càng tồi tệ ( xin lỗi cho tôi nói thẳng ) . Tình trạng này ko phải lỗi do riêng mình ai , mà là lỗi của tất cả các mems trong dd . Chúng ta khoang chỉ trích nhau đã , chỉ trích chỉ làm mâu thuẫn và mệt mỏi thêm thôi, bởi ai cũng có lỗi và có trách nhiệm trong chuyện này . ngay cả tôi cũng vậy . điều cần thiết bây giờ là mọi người phải đoàn kết lại , cùng xây dựng lại NT .

to admin : tôi nghĩ là trong trường hợp này , mọi người ai cũng thấy mệt mỏi và chán nản khi thấy NT "xuống cấp" nặng nề . Admin ko nên dùng " biện pháp mạnh " là cảnh báo ( hay cảnh cáo ) mọi người . theo dvt , chỉ nên động viên , khích lệ nhiệt tình và thông cảm hơn cho các mems . dvt chỉ góp ý vậy thôi ...
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Originally posted by diêm vương tinh@Jan 11 2005, 03:10 AM
    MECNM nói đúng . lâu nay tôi ko ghé vào dd , ghé vào càng thấy càng tồi tệ ( xin lỗi cho tôi nói thẳng ) . Tình trạng này ko phải lỗi do riêng mình ai , mà là lỗi của tất cả các mems trong dd . Chúng ta khoang chỉ trích nhau đã , chỉ trích chỉ làm mâu thuẫn và mệt mỏi thêm thôi, bởi ai cũng có lỗi và có trách nhiệm trong chuyện này . ngay cả tôi cũng vậy . điều cần thiết bây giờ là mọi người phải đoàn kết lại , cùng xây dựng lại NT .

to admin : tôi nghĩ là trong trường hợp này , mọi người ai cũng thấy mệt mỏi và chán nản khi thấy NT "xuống cấp" nặng nề . Admin ko nên dùng " biện pháp mạnh " là cảnh báo ( hay cảnh cáo ) mọi người . theo dvt , chỉ nên động viên , khích lệ nhiệt tình và thông cảm hơn cho các mems . dvt chỉ góp ý vậy thôi ...
    [snapback]31117[/snapback]
    To: Diêm vương tinh.
    Rất buồn khi DD trong tình trạng dậm chân tại chổ. Nhưng bạn có hơi nặng lời đấy. Mình mong đây chỉ là những bức xúc nhất thời của bạn. Chứ không tồn tại lâu trong bạn thành định kiến nha. DD ko thể phát triển nếu ko có sự cố gắng của mọi người. Từ admin đến mod hay các thành viên (mới cũng như cũ). Bạn sẽ cho rằng một mình thì làm sao vược dậy DD. Bạn lầm rồi. Tập thể tồn tại dựa trên các cá nhân đó bạn. Bạn cố gắng thì các thành viên khác cũng sẽ cố gắng giống bạn thôi.
    Đừng quên mục đích chính của DD là gì?. Bạn hãy tin ở DD thêm một lần nữa xem sao. Xuân tin là DD ko đuối đâu khi có những thành viên nhiệt tình như bạn.
    Đây chỉ là ý kiến của Xuân với tư cách là một thành viên, nên sẽ còn yếu tố chủ quan. Mong bạn đừng giận.
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Chao` tat&#39; ca` moi nguoi` &#33; tui la` mems o danang le~ ra tui ko dinh tham gia vao` chuyen cac&#39; ban nhung tui cung~ muon&#39; noi&#39; y&#39; kien&#39; nay`&#33;
    Anh admin oi &#33; anh ra quyet&#39; dinh manh nhu vay la` ko dung&#39; lam&#39; :
    Theo em nghi~ hoat dong dien~ dan` tri` tre loi~ chinh&#39; la` do anh day&#39; :chonggay:
    Vi&#39; du nhu: anh ko he` vao` fost bai` co~ vu~ dong vien tui em o da` nang~ gi` het&#39;, anh lai it&#39; quan tam den &#39; moi nguoi` nhu the&#39; nao`, nhu` the&#39; thi` lam` sao tui em va `ca~ moi nguoi` nua~ tam huyet&#39; voi&#39; anh duoc .
    theo em : anh can` chan&#39; chinh~ lai mot chut&#39; ve` cach&#39; hoat dong cua minh` va` anh can` quan tam toi&#39; cac&#39; mems hon nua~ thi` hi vong hoat dong dien dan` se~tien&#39; trien~ tot&#39; dep hon :smile:
    KO BIET&#39; EM NOI&#39; NHU VAY CO&#39; QUA&#39; LOI` KO ? , MONG ANH THONG CAM CHO EM NHA .THAN