Results 1 to 3 of 3

Thread: Giúp AnhBungBau với !!!

ABB có đứa em gái đang học 12, có chơi với một số người bạn trong lớp. ABB nghe được là những người bạn đó có chơi thuốc lắc. Làm cách nào để biết em của ABB có đã từng thử qua chưa ??? ( ABB hỏi thì her trả lời là không )

Nếu như em của ABB đồng ý và ABB cũng dam' làm thì ABB hãy mua que test nứơc tiểu tại các nhà thuốc lớn để làm xét nghiệm ở nhà :smile: , chúc bạn hết lo lắng!
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

Xuân nghĩ người em của ABB sẽ không nói đâu. Nếu như hỏi một cách trực tiếp như vậy.
    Em ABB đang học lớp 12, là giai đoạn mà gặp nhiều khúc ngoặc trong đời nhất: Chuẩn bị tâm lý chọn con đường cho mình; áp lực học tập; tâm sinh lý của em ABB đang trong giai đoạn hoàn thiện- nhưng cũng rất nhạy cảm... Nếu không khéo sẽ ảnh hưởng đến tâm lý và hành động của em ấy.
    Theo Xuân ABB nên quan sát thật kỹ trước khi quyết định hỏi em mình và làm các test như heorung đã nói. Đồng thời khi trò chuyện ABB cũng phải nhẹ nhàng gợi hỏi chứ không nên lấy uy quyền anh hai ra - như thế sẽ phản tác dụng.
    Sau khi em ABB thú nhận, nếu có thì nhẹ nhàng khuyên em tránh những cuộc tiếp xúc với những người bạn không tốt ấy. Giải thích cho em ấy thấy tác hại của thuốc lắc "dạng ma túy tổng hợp, khi dùng nhiều sẽ ảnh hưởng đến hệ thần kinh và cả sức khỏe nữa. Và nhắc nhở em ấy, giai đoạn này quyết định tương lai của em, anh mong em suy nghĩ chín chắn cho tương lai của mình'
    Nếu có thể ABB hãy cùng em mình khuyên các bạn của em ấy về lại trường lớp xa lánh chất kích thích chết người ấy.
    nếu ABB khuyên được em mình thì Xuân nghĩ ABB sẽ đủ sức lôi kéo cả các bạn của em ABB về. Phải không?
    CHÚC ABB KHÔNG CÒN LO ÂU NỮA VÀ EM ABB THÀNH CÔNG TRONG HỌC VẤN HA! xuân tin trời không phụ người anh tốt như ABB đâu. em ABB sẽ nghe lời ABB mà ha! :smile:
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>