Results 1 to 5 of 5

Thread: ĐÓ LA BẠN UH?

Tại sao bạn không buông tha cho tôi .Tôi đã bảo bạn bao lần rồi cơ mà ,tại sao bạn lại không nghe tôi .không những thế bạn lại rủ tôi dùng thử , bạn còn bảo với tôi rằng yên tâm đi không nghiện đâu mà sợ .Chỉ một lần mà thôi .Tại sao bạn lại nỡ đối sử với tôi như thế chứ1? Gia đình tôi yêu quý bạn như con đẻ .Vậy mà .thật không thể ngờ . Tôi chỉ muốn kéo ban ra khỏi vũng lầy đó ,nhưng bạn lại cố tình không muốn hiểu điều đó .hơn thê nữa bạn lại bảo tôi thử .Vậy bạn coi tình bạn của chúng ta là gì chứ ? .Hay là cái thứ chết ngươì đó mới có thể coi là tình bạn của chúng ta .Tôi mong bạn hãy nghĩ cho kỹ đi .Là một cô giáo trong tương lai .Như thế rồi bạn sẽ dạy dỗ được ai .Rồi ai dám đem con cho một kẻ nghiện cơ chứ ? Bạn ơi hãy nghĩ cho kỹ đi .Tương lai phía trước là của bạn ,của tôi và của những đứa trẻ mà hằng ngày được chúng ta dạy bảo . Bạn ah! thêm một lần nữa tôi xin nói rằng ,hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi mọi chuyện đã quá muộn .Bây giờ vẫn còn sớm để cho bạn làm lại đó
    NGƯỜI ĐÂU GẶP GỠ LÀM CHI
    TRĂM NĂM BIẾT CÓ DUYÊN GÌ HAY KHÔNG?

:unsure: Cũng có nhiều người nói với tui là có vài loại ma túy không gây nghiện nhanh như heroin.
    Vài năm gần đây, báo chí hay nhắc tới thuốc lắc (ectasy). Nếu bạn thích nhạc Dance thì việc dùng nó là điều dễ hiểu. Trước đây có thể uống lén trong các vũ trường. Sau các cuộc càn quét của công an, dân chơi chuyển địa điểm bằng cách thuê phòng karaoke, nếu có điều kiện thì mang thêm dàn mix thuê DJ nghiệp dư cho có vẻ hòanh tráng.
    Nhưng chúng ta hãy dẹp thuốc lắc đi , bởi nó đã ... lỗi thời. Hai năm gần đây, các hậu duệ của nó là The và Đá (ice) đã có mặt tại Sài gòn. Với màu sắc trong suốt như các hạt muối có thể nghiền ra thành bột như heroin. Bạn có thể hít ''Đá'' (ice) qua đường mũi để cảm nhận nhịp trống của điệu Underowrn. Ảo giác sẽ đưa bạn đi cùng các thổ dân da đỏ lạc vào hang động huyền ảo. Nếu pha ''The'' vào nước rồi uống. Khi nhắm mắt, những âm thanh réo rắt của DJ Tiesto sẽ nhấc bổng bạn lên lao thẳng vào vũ trụ. Hàng ngàn ngôi sao lấp lánh sẽ lao ngược chiều với bạn.
    Nhưng tất cả chỉ là ảo giác, sau khi xuống thuốc (tan thuốc), ngày hôm sau tui như một thằng điên.
    Không biết dùng thêm có nghiện không , nhưng tui thấy như vậy là qúa đủ cho sự ngu ngốc của mình.

Bạn ah! Rất cảm ơn bạn về những điều mà bạn đã nói Nhưng ở đây là do bạn thử sử dụng, còn về phía mình là do bạn bè rủ rê,mà nhất là người bạn thân ở cùng với mình,được gia đình mình yêu như con .Bạn thấy như vậy có xứng với niềm tin của gia đình mình dành cho không ?Nhưng điều đó không hề quan trọng bằng việc bọn mình là những cô giáo, là người ươm trồng những mầm non cho đất nước .Như vậy có xứng đáng với những gì mà bọn mình đang đuợc hưởng không chứ ?Thực ra mà nói mình không hề muốn bất kỳ ai là bạn mình hay là minh được phép sử dụng ma túy cả .Tương lai của mình đang dần được mở ra ,tội gi mà mình phải tự mình phá bỏ như thế đúng không bạn ?
    NGƯỜI ĐÂU GẶP GỠ LÀM CHI

em ah` những lời này anh nghĩ em nên trực tiếp gửi đến người bạn của em đi nhé. Anh tin là với tình bạn cao quý và thân thiện của em sẽ giúp em ngăn cản được người bạn đó đấy, và cả em nữa, hãy cứng rắn và cương quyêquyết tùe chối...em phải nghĩ cho mình như những gì mà em đã nói với bạn của em nhé .
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Cảm ơn anh về những điều mà anh đã nói với em, em đã cố gắng rất nhiều để em không bị sa ngã .Và cuối cùng em cũng đã làm được, nhưng còn với bạn em mặc dù em đã cố gắng rất nhiều, đã nói nhiều nhưng dường như bạn em không chịu hiểu .Không những thế bạn em còn đi nói với mọi người rằng em có sử dụng ma túy .Như thế thì em làm sao mà nói nổi bạn em nữa cơ chứ .Thà rằng cứ không biết gì thì hơn .Em nghĩ rằng sức cuốn hút của ma túy còn mạnh hơn cả tình bạn .Em thực sự rất là khó sử trong chuyện này .Chỉ mong sao đây chỉ la mot cơn ác mộng mà thôi .
    NGƯỜI ĐÂU GẶP GỠ LÀM CHI