Results 1 to 10 of 10

Thread: to^i da~ la^m lo~ nhu the!

giacmo_cuake_doicho_vn
    Guest
    chao` dien dan`,hom nay nho` bao anninhthe' gioi' ma` tui da~ duoc biet ve tran g web nay`.toi hi vong bai viet nay` se~ co nhieu nguoi hieu toi.la mot nguoi con trong mot kgia dinh` kha' gia~ nhung trong mot phut buon chan cua cuoc doi` tui da~ sa chan vao de lam` ban voi' matuy,tuong chung cuoc song the la het nhung nho` co' mot nguoi ban than ben canh giup do~ tui da~ cai duoc . dieu` do da~ khien toi rat' la mung`,nhung roi mot thang' truoc day co chuyen lai xay~ ra voi toi,mot nguoi ban than ma` da~ giup do~ tui vuoc qua luc nguy khon nhat do' lai bo toi de~ ra di,con lai mot minh chan nan~ voi thuc tai toi da~ mot lan nua~ sa chan vao con duong toi loi ay,gio` day khi tim` thay' trang web nay toi nhu nguoi vot duoc phao.hi vong voi bai viet nay` se~ co nguoi giup do~ toi cai nghien lai mot lan nua~.cam on dien dan`.[i]

Chào bạn !
    Rất vui khi bạn đến với diễn đàn Niềm Tin. Bạn ơi trong diễn đàn ai cũng sẵn sàng giúp bạn.Nhưng phải giúp bạn bằng cách nào đây? Mình nghĩ từ bỏ ma tuý đã là chuyện khó nhưng giữ cho bản thân mình không quay lại "làm bạn" với ma tuý lại là chuyện khó hơn.Bạn đã từ bỏ được "NÓ" thì tại sao bạn lại không cố gắng đừng quay lại với nó.Cuộc sống xung quanh ta thay đổi từng phút,con người cũng phải chuyển động để thích nghi.Theo mình nghĩ việc người bạn của bạn đã không còn ở bên bạn như thời gian trước (cho dù với lý do nào đi nữa) thì cũng là điều dễ hiểu thôi.Bạn có nghĩ khi bạn quay trở lại với ma tuý là bạn đã phụ lại lòng tốt và tình cảm của bạn ấy dành cho bạn không?Bạn đã đến với diễn đàn có nghĩa là bạn tin tưởng chúng tôi.Chúng tôi sẵn sàng giúp bạn và mong Bạn thật sự cố gắng để có đủ nghị lực và sự quyết tâm đoạn tuyệt với NÓ.
    Hãy cố gắng bạn nhé.Chúng tôi tin ở bạn.Và rất mong nhận được tin vui từ bạn đấy!
    To: Đây là nick của tui: minhyeunhaunhe2992003.Hãy nói chuyện với tui khi bạn cần người chia sẻ.
    Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

To: giacmo_cuake_doicho_vn.
    Xuân nghĩ người bạn của bạn sẽ buồn lắm khi biết bạn tái nghiện lần hai. Dù không biết người bạn của bạn đã rời bỏ bạn nhưng xuân tin thật lòng người ấy luôn mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.
    Việc bạn quyết tâm cai nghiện lại lần nữa là điều đáng hoan nghênh. Bạn đã ý thức được tác hâi của ma túy và mong muốn làm lại từ đầu. Xuân rất vui và mong bạn sẽ thành công.
    Bạn có thể vào trang " những điều cần biết khi cai tại nhà" ở đó sẽ cung cấp đầy đủ thông tin cho bạn. Còn nếu bạn muốn biết rõ hơn thì bạn có thể đến
    Trung tâm hỗ trợ sinh viên- 33 Nguyễn Thị Minh Khai. Quận 1 gặp anh Dũng- trưởng nhóm phòng chống ma túy và HIV/AIDS.
    Còn nếu không bạn có thể liên lạc với Xuân xuanyeuthuong2002@yahoo.com
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!!!
    :wub: :wub: :wub:
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Originally posted by giacmo_cuake_doicho_vn@Oct 29 2004, 06:55 AM
    chao` dien dan`,hom nay nho` bao anninhthe&#39; gioi&#39; ma` tui da~ duoc biet ve tran g web nay`.toi hi vong bai viet nay` se~ co nhieu nguoi hieu toi.la mot nguoi con trong mot kgia dinh` kha&#39; gia~ nhung trong mot phut buon chan cua cuoc doi` tui da~ sa chan vao de lam` ban voi&#39; matuy,tuong chung cuoc song the la het nhung nho` co&#39; mot nguoi ban than ben canh giup do~ tui da~ cai duoc . dieu` do da~ khien toi rat&#39; la mung`,nhung roi mot thang&#39; truoc day co chuyen lai xay~ ra voi toi,mot nguoi ban than ma` da~ giup do~ tui vuoc qua luc nguy khon nhat do&#39; lai bo toi de~ ra di,con lai mot minh chan nan~ voi thuc tai toi da~ mot lan nua~ sa chan vao con duong toi loi ay,gio` day khi tim` thay&#39; trang web nay toi nhu nguoi vot duoc phao.hi vong voi bai viet nay` se~ co nguoi giup do~ toi cai nghien lai mot lan nua~.cam on dien dan`.[i]
    [snapback]30803[/snapback]
    banbạn đừng buồn tôi cũng đang chong thơi kì cai nghiện đây thua keo này ta bầy keo khác không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bên bạn nhỉ?

chao` dien dan`,hom nay nho` bao anninhthe&#39; gioi&#39; ma` tui da~ duoc biet ve tran g web nay`.toi hi vong bai viet nay` se~ co nhieu nguoi hieu toi.la mot nguoi con trong mot kgia dinh` kha&#39; gia~ nhung trong mot phut buon chan cua cuoc doi` tui da~ sa chan vao de lam` ban voi&#39; matuy,tuong chung cuoc song the la het nhung nho` co&#39; mot nguoi ban than ben canh giup do~ tui da~ cai duoc . dieu` do da~ khien toi rat&#39; la mung`,nhung roi mot thang&#39; truoc day co chuyen lai xay~ ra voi toi,mot nguoi ban than ma` da~ giup do~ tui vuoc qua luc nguy khon nhat do&#39; lai bo toi de~ ra di,con lai mot minh chan nan~ voi thuc tai toi da~ mot lan nua~ sa chan vao con duong toi loi ay,gio` day khi tim` thay&#39; trang web nay toi nhu nguoi vot duoc phao.hi vong voi bai viet nay` se~ co nguoi giup do~ toi cai nghien lai mot lan nua~.cam on dien dan`.[i]
    banbạn đừng buồn tôi cũng đang chong thơi kì cai nghiện đây thua keo này ta bầy keo khác không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bên bạn nhỉ?

thật đáng hoan nghênh vì dù sao bạn cũng đã có ý định cai nghiện trở lại. nhưng bạn cũng nên rèn luyện cho mình một ý chí sắt thép. như thao_bi thấy chỉ vì người bạn đã ko còn bên cạnh bạn nữa mà bạn lại tìm đến ma túy chứng tỏ bạn là một người khá yếu đuối. bạn cố đừng để những chuyện trong cuộc sống ảnh hưởng đến việc cai nghiện của bạn. hãy tự tin vào chính bản thân mình, có quyết tâm và ý chí thì bạn sẽ làm được hết. mọi thành viên trong diễn đàn đều ở bên cạnh bạn( có đúng thế ko bà con) . chúc bạn thành công.

Mình rất hiểu tâm sự của bạn. Nhưng bạn biết ko, từ bỏ ma tuý cần phải có nghị lực và ý chí cứng cỏi lắm. Và bạn phải biết làm chủ bản thân nữa. Bạn đã may mắn có được 1 người bạn tốt giúp bạn vượt qua ngịch cảnh. NHưng bạn lại dựa vào người ấy nhiều quá. Bạn à, mình nghĩ chỉ có 1 mình bản thân bạn là có thể giúp bạn lúc này thôi. Tất nhiên, bạn bè, gia đình cũng rất quan trọng., nhưng chính bạn cũng phải có nghị lực nhiều lắm. Đừng dựa dẫm vào ai nhiều quá, có lúc bạn sẽ bị thất vọng mất.
    Mình và các bạn khác trong diễn đàn luôn lắng nghe và chia sẻ với bạn. Mình nghĩ tụi mình có thể thay thế người bạn thân kia của bạn, tiếp tục ở bên cạnh bạn, được ko vậy?
    mình cũng cho bạn biết nick của mình YMessenger: hoadaquy86. Nếu bạn muốn có người lắng nghe tâm sự, đừng ngần ngại click chuột vào nick của mình nhé&#33;

toiloi
    Guest
    gio` day khi tim` thay&#39; trang web nay toi nhu nguoi vot duoc phao.hi vong voi bai viet nay` se~ co nguoi giup do~ toi cai nghien lai mot lan nua~.cam on dien dan
    đọc những dòng bạn viết mình nghĩ bạn đã sẵn sàng, bạn hãy đến với chúng mình, hoisinh là một đại gia đình mà, hãy cho mình biết tình hình cụ thể hiện nay của bạn nha, Y&#33;M của mình: toiloi_hhcl

THÂN