Quote Originally Posted by Khongduockhoc View Post
tớ công nhân là anh em nghẹo còn sống tình cảm hơn anh em bạn bè gia đình bình thường ... nhưng đôi khi cái nhỏ nhen trong con người nó sô ngã lắm lắm ... đi dật dẹo nhiều khi không có 1 xu trong túi ... phải đi cò mồi ở an sương ... hết tiền ăn đói đi xin tiền ăn .. là bình thường ... bản chất mình tốt .. nhưng lúc đang đối . có 1 ông già đi bán vé số ngang qua cầm 1 cục tiền .. và hoàn cảnh nhân thời địa lợi thì sao ... thì sao . amen .. đừng bao giờ mới trước điều gì .., nghẹo có nhiều thành phần nghẹo lắm .. nghẹo ở nhà ... hồi ở nhà ngày chơi 2t 1 ngaỳ đó là tiền gia đình ... chơi xong nằm lên đệm bật điều hòa .. nằm phê ... giờ thì .... ko làm .. ko lươn lẹo / không đánh đấm .. ko lừa đảo bon chen , ko nhục mặt ... thì có nước đói dài răng .... giờ tối ngủ vỉa hè ..... đầy đạo thể xác đến mức độ như vầy rồi mà vẫn ko cai được ...và em vừa bị bắt đi trại 1 tháng vừa thả về ... đang hi vong ... amen .!
Uh! thì chung hoàn cảnh nghẹo thì mới hiểu được nỗi khổ của nghẹo, nhưng bản chất chúng ta tốt dù hoàn cảnh đưa đẩy thế nào thì bản chất chúng ta vẫn vậy chẳng làm gì bậy dù đôi khi có những ý nghĩ thúc đẩy ta làm bậy. E nghẹo mười mấy năm chỉ chơi tiền mình làm ra và tiền của gia đình chứ chưa làm gì bậy ngoài xã hội, dù đôi lúc cũng đã có những ý nghĩ điên rồ. Nhưng... rồi mọi chuyện cũng qua. E không dám nói trước là khi cai xong là giữ được vĩnh viễn không chơi nữa, cố giữ làm sao trong khoảng cách chấp nhận được chứ đừng trượt dài vì hoàn cảnh điều kiện không cho phép, té thì đứng dậy thôi ae minh quen rồi mà có việc gì đâu mà xấu hổ.