Results 1 to 9 of 9

Thread: Một vài kiểu kết hôn kỳ lạ

Wink

Tại Iran:
    Trước khi có cuộc hôn nhân hợp pháp hai người đã chung sống với nhau từ một tháng tới vài năm trước đó. Thông thường các cô gái không thích làm vợ lâm thời. Một số cô gái có nhan sắc sau mỗi lần kế hôn (nếu có con) lại gửi con cho bố mẹ đẻ để tiếp tục một mối nhân duyên mới.

Dân tộc Chilie ở Hymalaya:
    Để tránh việc chia cắt đất đai, hai anh em trai lấy chung một vợ. Trường hợp có ba anh em trai thì anh cả và em út được kết hôn cùng một vợ, người con trai thứ sẽ phải... xuất giá đi tu

Một dân tộc khác sống trên dãy Hymalaya:
    Do thiếu thốn thực phẩm nên không phải bất cứ người đan` ông nào cũng được phép lấy vợ. Gia đình nào đông con trai thì chỉ người con đầu mới được quyền lấy vợ, sinh con. Những con trai thứ đa`nh chịu... ở không!

Â'n Độ:
    Có một dân tộc có kiểu kết hôn hết sức kỳ lạ: 3 đến 4 hoặc nhiều đan` ông cùng lấy chung một vợ. Họ có thể giao thoa tức là mỗi người trong số họ có thể cùng với 3 hoặc nhiều người đàn ông khác lấy chung vợ hai hoặc ba hay nhiều vợ.

ở một vài nơi của Barazil và Guinea:
    Thanh niên muốn lập gia đình trước hết phải kết duyên với một phụ nữ lớn tuổi hơn, sau đó là với một phụ nữ cùng tuổi, và cuối cùng mới được lấy một cô gái trẻ hơn mình làm vợ.

Myanmar:
    Người dân tộc Khâm đang gặp phải một bất công ghê gớm: Người cha trong gia đình sau khi chết, con trai cả sẽ "thừa kế" tất cả những người vợ mà cha mình để lại, đương nhiên phải trừ mẹ ruột.
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Ái chà &#33; Ngộ ghê hén........

chời... thôi..em chỉ thích một vợ một chồng àh.. hehe..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Đúng là phong phú thiệt&#33;
    Love is just a little word
    But its meaning
    Is quite clear ---
    It means that you
    Are in my heart
    Each day
    Throughout
    The year.

KN + TT 4Ever

hehe ... 1 dzợ 1 ...bồ bi giờ xưa gòi á ,mọi người hãy học hỏi những phong tục hay ho đâý để "nâng cao kiến thức" nha :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Hic như dzạy thì tối về ngủ một mình lạnh chít......
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Guest
    Guest
    He he &#33; Dzậy chắc phải xin qua Iran sống qué &#33; Mẹt dù nhìu chiến tranh nhưng thấy bễn mè tui thèm wé

Hic nếu như nữa đêm đang ngủ thì giật mình thì seo ?
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

thì ôm gối ôm mà ngủ chứ seo
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta