Results 1 to 4 of 4

Thread: Cưới tập thể cho người nhiễm HIV

Vào lúc 9h 30 sáng ngày 18/1, tại cung văn hóa thanh thiếu niên xã Khẩu Tiền, huyện Vĩnh Cát, tỉnh Cát Lâm (Trung Quốc) đã diễn ra đám cưới cho những người nhiễm HIV.

Trong 5 đôi uyên ương này có đến 6 người bị nhiễm HIV. Năm đôi này đã làm thủ tục đăng ký kết hôn vào ngày 8/1 vừa qua.

Theo Tuổi Trẻ, vì là lễ cưới đặc biệt nên khách mời tham dự lễ cưới này cũng rất đặc biệt, toàn là nhân viên cán bộ ngành y tế và những người nhiễm HIV khác. Ngoài ra, còn có hơn 1.000 người dân cũng đã đến chúc phúc cho năm đôi tân nương và tân lang này.

Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

congtu_dangyeu259
    Guest

Wink

Tôi cũng muốn như họ nhưng tôi biết tìm ở đâu những người như thế đây, hãy cho tôi biết với, tôi đợi sự trả lời của mọi người! :huh:

Nếu bạn muốn như vậy thì bạn hãy để lại một vài thông tin trong lý lịch của bạn,và cả địa chỉ yahoo nữa trong phần chữ ký của bạn. Mình tin rằng làm như vậy nhiều người trong DĐ có cùng hoàn cảnh như bạn sẽ tìm đến bạn để chia sẻ, và nếu như mà bạn post bài tích cực thì bạn sẽ đuôc nhiều người biết đến hơn và vì vậy bạn cũng sẽ có nhiều cơ hội hơn. Chỉ cần bạn thôi mặc cảm và mở lòng mình ra thôi thì mọi người cũng sẽ đến với bạn thôi mà.Chúc bạn sớm tìm được nửa nửa kia của mình!
    Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

Cưới ư?
    Tôi đã nhiễm HIV 9 năm nay. Mọi người xung quanh tôi không biết và luôn muốn giới thiệu cho tôi một cô bạn gái nào đó nhưng tôi đã từ chối và xa lánh những người con gái vì chỉ sợ làm khổ người khác trong hy vọng.
    Tôi cũng đã từng nghĩ và muốn mình có một gia đình nhỏ. Nhưng bây giờ thì đã quá muộn khi từng ngày, từng ngày tôi càng cảm thấy mình suy sụp đi nhiều khi phải sống không thật với chính mình. Phải lừa dối mọi người để còn được sống chung với xã hội.
    Thật sự mà nói, nếu tin tôi bị nhiễm HIV lan ra thì tôi không hiểu gia đình tôi sẽ sống ra sao. Chắc chắn là sẽ phải chuyển nhà đi chỗ khác hoặc ra nước ngoài sống. Bởi vì tôi là cái điều mà Ba tôi - một cựu chiến binh 40 năm tuổi đảng - không thể chấp nhận được, nên tôi không được quyền phá hỏng những năm tháng còn lại của Ba tôi. Tôi cố gắng sống và làm việc hết mình và hy vọng một ngày nào đó tôi có thể tự kết liễu mình chứ không phải nằm dài ra chờ đến thời điểm kết thúc trên giường bệnh.
    Vì thế nên tôi cũng không còn mong muốn để lấy vợ nữa.
    So sad!

unforgiven_tk@yahoo.com.vn
    Tài cao phận thấp chí khí uất
    Giang hồ mê chơi quên quê hương...