Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 57 of 57

Thread: Giúp người thân cai nghiện ma tuý

Quote Originally Posted by n2kien View Post
    Bạn thật là người dũng cảm, hy vọng bạn và cô ấy sẽ vượt qua được và sẽ hạnh phúc.
    Mình cũng là người nghiện được gần 10 năm rồi. Cũng đã cai nhiều lần, chịu vật vã khổ sở. Nếu không có thuốc cắt cơn để hỗ trợ thì mình đã không vượt qua được.
    Hiện nay có rất nhiều loại thuốc cắt cơn như Subutex, opalgic, và thuốc loại gói tổng hợp mình không biết là những thuốc gì vì họ đóng gói 1 ngày uống 3 gói (sáng, chiều và tối) Giá là 170k/ngày(3 gói). Có 2 loại. Một loại là ngủ suốt ngày đêm (trong 3 ngày đầu cắt cơn), còn một loại là uống vẫn tỉnh táo không ngủ. giá cũng 170K/ngày (3 gói). Thuốc này mình mua của Cô Huệ làm ở trung tâm cai nghiện Sóc Sơn. Còn thuốc Subutex là thuốc dạng ngậm dùng để cắt cơn, thuốc này có bán tại đầu phố hàng Chiếu (của người bán dong) Cứ đến đầu phố hàng chiếu dừng xe là sẽ có mấy bà ra hỏi mua gì. Giá là 450K/viên. 1 viên có thể cắt làm 8 hoặc làm 6 lần nếu là người nghiện nặng. Khi nào lên cơn vật thì ngậm 1/6 viên cho dưới lưỡi để ngấm vào mạch máu chứ đừng có nuốt.
    Cám ơn vì trên đời còn có những người như bạn để giúp đỡ cô ấy, mình mong rằng bạn sẽ thành công.
    2 bạn đấy giờ mỗi người một nẻo rồi cảm ơn bạn đã chia sẻChúc 2 bạn sớm cai nghiện thành công và hạnh phúc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Smile cai nghiện thế nào là thành công?

[QUOTE=khucthuydu;32173]:mad:[quote=niem_tin?;32148]
    Chào cả nhà tôi cũng tự cai được 4 năm rồi. nói chung là ổn. sức khỏe tốt. tôi thấy cai nghiện cũng không có gì là phức tạp lắm như các bạn nghĩ đâu ( tôi nghiện cung 10 năm và cũng chuyển sang chích lâu rồi). Lúc đầu hơi khó khăn 1 chút vì còn tiền. Sau đó quyết định không dùng tiền mặt nữa, thế là có vật đôi chút rồi cũng qua thôi mà. cũng phải đến 1 tháng sau tôi mới ổn định lại, lúc này ăn được, ngủ được. Tinh thần hơi phấn chấn trở lại. HE He các bạn biết đấy đầu cũng hơi nhảy số muốn chơi lại 1 phát. nhưng tôi quyết tâm bỏ. lên mang tim cách tập ''dịch cân kinh '', cứ tập đều đặn 1 tháng thế là đầu tôi lại hết nhảy số. Nhưng đúng là "ma "có khác đểu lắm các thím ờ. Mỗi khi thời tiết thay đổi, vui, buồn 1 tí hay đông y gọi là " hỉ, ngộ, ái, ố" là người cũng mệt mệt, thèm thèm. Đúng là ma chưa các bạn, lúc này tôi cũng không tiêu tiền mặt nhé. Rồi cơn thèm nó cũng tự qua thôi mà, nhưng đấy là không có tiền, còn có thì sao? hóa ra mình cứ sống thế này mãi sao. Vậy là tôi mua sách về đọc các bạn àh. Tôi bắt tay vào chữa tất cả các chứng bệnh cho mình khi gặp phải "triệu chứng sau cai " hết các triệu chứng đó rồi hiện tại tôi đang đọc " ĐẠO CỦA NGƯỜI QUÂN TỬ " Vì theo tôi chỉ có người quân tử mới bỏ được "người tình ma túy". Bây giờ có thể nói tôi không thèm hay có ý định chơi lại ma túy nữa kể cả tết vừa rồi tôi làm dịch vụ đổi tiền mới. có lúc cầm hàng trăm triệu trong tay, vãn thỉnh thoảng ngồi với anh em lính tráng bộ đội nhưng không bao giờ nhắc đến việc chơi ma túy ( mình không được chủ quan) vì trước đây chưa biết về ma túy mình còn thử nữa là bây giờ mình đã từng biết phải không các bạn! Cụ thể từng bước cai thế nào hôm sau mình nói tiếp nhé. Chúc các " em bé " thành công. Nghiện ngập khổ lắm, bỏ đi nhưng bỏ thế nào he he he he.

CS2KHC2T

[QUOTE=bachtien_sinh;49223][QUOTE=khucthuydu;32173]:mad:
    Quote Originally Posted by niem_tin? View Post
    Chào cả nhà tôi cũng tự cai được 4 năm rồi. nói chung là ổn. sức khỏe tốt. tôi thấy cai nghiện cũng không có gì là phức tạp lắm như các bạn nghĩ đâu ( tôi nghiện cung 10 năm và cũng chuyển sang chích lâu rồi). Lúc đầu hơi khó khăn 1 chút vì còn tiền. Sau đó quyết định không dùng tiền mặt nữa, thế là có vật đôi chút rồi cũng qua thôi mà. cũng phải đến 1 tháng sau tôi mới ổn định lại, lúc này ăn được, ngủ được. Tinh thần hơi phấn chấn trở lại. HE He các bạn biết đấy đầu cũng hơi nhảy số muốn chơi lại 1 phát. nhưng tôi quyết tâm bỏ. lên mang tim cách tập ''dịch cân kinh '', cứ tập đều đặn 1 tháng thế là đầu tôi lại hết nhảy số. Nhưng đúng là "ma "có khác đểu lắm các thím ờ. Mỗi khi thời tiết thay đổi, vui, buồn 1 tí hay đông y gọi là " hỉ, ngộ, ái, ố" là người cũng mệt mệt, thèm thèm. Đúng là ma chưa các bạn, lúc này tôi cũng không tiêu tiền mặt nhé. Rồi cơn thèm nó cũng tự qua thôi mà, nhưng đấy là không có tiền, còn có thì sao? hóa ra mình cứ sống thế này mãi sao. Vậy là tôi mua sách về đọc các bạn àh. Tôi bắt tay vào chữa tất cả các chứng bệnh cho mình khi gặp phải "triệu chứng sau cai " hết các triệu chứng đó rồi hiện tại tôi đang đọc " ĐẠO CỦA NGƯỜI QUÂN TỬ " Vì theo tôi chỉ có người quân tử mới bỏ được "người tình ma túy". Bây giờ có thể nói tôi không thèm hay có ý định chơi lại ma túy nữa kể cả tết vừa rồi tôi làm dịch vụ đổi tiền mới. có lúc cầm hàng trăm triệu trong tay, vãn thỉnh thoảng ngồi với anh em lính tráng bộ đội nhưng không bao giờ nhắc đến việc chơi ma túy ( mình không được chủ quan) vì trước đây chưa biết về ma túy mình còn thử nữa là bây giờ mình đã từng biết phải không các bạn! Cụ thể từng bước cai thế nào hôm sau mình nói tiếp nhé. Chúc các " em bé " thành công. Nghiện ngập khổ lắm, bỏ đi nhưng bỏ thế nào he he he he.
    Chúc mừng bạn nhé 4 năm nói lên được nhiều điều đó bạn. Đừng bào giờ chủ quan hay quay đầu lại, hay vững tin bước về phía trước cuộc sống còn rất nhiều điều thú vị niềm vui và hạnh phúc mà trước kia vì matuy mà anh em mình kg có được.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Cai nghiện

[QUOTE=bachtien_sinh;49223][QUOTE=khucthuydu;32173]:mad:
    Quote Originally Posted by niem_tin? View Post
    Bác này nói hay thế mà trốn luôn rồi ah?chờ hồi sau của bác về các bước cai mà biệt vô âm tín

Nghe bác bactien_sinh phán cứ như thánh, nếu cứ như bác thì em đã bỏ lâu rồi, mà chả phải là e, a e cũng chả ai luẩn quẩn đeo theo nó suốt.

Cai nghiện MT á...???

Dễ ợt....Em cai cả trăm lần rồi
    Hãy sống như nước...!!!

Quá chuẩn, cai dễ ẹt, a em mìin ko nói điêu chứ cai chắc ai cũng ít nhất 50 lần la ít.

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456