Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
Results 41 to 50 of 57

Thread: Giúp người thân cai nghiện ma tuý

Quote Originally Posted by Nghe yeu View Post
    Xin chao moi nguoi co mat tren dien dan nay,
    Toi la nguoi noi gia nhap dien dan, kinh gui nhung loi chuc tot dep den voi tat ca cac ban.
    Hom nay toi tham gia dien dan voi khong it tam su ngon ngang mong cac ban chia se cung toi nhe
    Cung giong nhu nhung tam su cua nhung nguoi lam vo tren dien dan khac, toi nam nay 27 tuoi cung co chong nghien heroin cung gan 3 nam nay roi, anh buoc vao con duong nay truoc khi chung toi lay nhau 6 thang, bay gio cung toi cung co dua con trai duoc 15 thang tuoi, 3 nam trong cuoc song hon nhan niem vui thi it ma nuoc mat lai nhieu vi ma tuy. Anh cung da nhieu lan cai roi lai tai nghien lan nao cung dem lai bi thuong cho gia dinh va vo con, cach day 6 thang anh da cai duoc va tai nghien tro lai khi vua roi chung toi ve que an Tet, may hom nay chung toi cai nhau ve van de nay vi anh choi cai la minh khong tai nghien va 5 hom nay anh da lay xe may bo di den nay van chua ve mac cho vo con o nha lo lang. Toi rat hy vong anh biet suy nghi quay ve nha va tu giac cai nghien, toi se ben anh de giup anh vuot qua kho khan nay, nhu nhung lan truoc lan nao anh cai nghien toi cung luon sat canh ben anh. Binh thuong anh la mot nguoi rat tot va hien lanh nhung vi bi cam do tu chinh nhung anh em trong gia dinh ma anh buoc chan vao con duong nay, nhung lan truoc toi khuyen can va anh cung da co y thuc cai vi nhan ra tac hai cua ma tuy, nhung lan nay toi cung khong biet sao nua vi may ngay qua anh di ko ve nha va cung ko co tung tich gi, mong anh ve nha va quyet tam tu bo ma tuy de co cuoc song binh thuong nhu bao gia dinh khac.
    Nguoi vo dang mong chong quay ve
    Có những việc mà chúng ta không thể làm thay cho người khác, ví dụ như hít thở, hay xấu hổ. Đừng buồn nữa, bạn không thể thay đổi được chồng mình. Hãy để anh ta tự quyết định lấy cuộc đời của anh ta. Bạn phải biết chờ đợi, vui vẻ chờ đợi!

Hãy quan tâm đến bản thân mình và làm tất cả những gì có thể để cuộc sống của bạn trở nên tốt đẹp hơn. Quan niệm này sẽ mang lại lợi ích cho bạn, cho gia đình nhỏ của bạn và cả anh ấy của bạn!

Bỏ mặc anh ấy, nói vậy chứ làm được vậy thực sự là không đơn giản. Phần lớn mọi người đều kinh ngạc trước ý nghĩ làm sao có thể để kệ người ta trong tình trạng như thế!! Làm sao có thể tách rời cuộc sống của "nó" ra khỏi cuộc sống của mình được chứ?

Bạn phải thừa nhận sự bất lực, người chồng đang ngày càng xa lánh bạn! Đúng vậy, trên đời này còn có những thế lực vô hình mạnh hơn con người mà ta tạm gọi đó là ông trời, hãy để ông trời dẫn đường chỉ lối cho người thân mắc nghiện của mình. Phần việc của chúng ta chỉ là yêu thương và chăm sóc chứ không thể gây ảnh hưởng và tìm cách mở mắt cho họ thấy sai lầm của họ nữa!

Hãy tin rằng bên cạnh mình còn có rất nhiều người cùng cảnh ngộ , cùng nỗi đau khổ như ta, họ đã đi qua giai đoạn này và cùng sát cánh bên bạn!!

Chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Cảm ơn những người vợ, bạn gái đã ở bên những người như chúng tôi. Những lúc vật vã lên cơn trong lúc cai nghiện, sự động viên của các bạn là liều thuốc tinh thần vô giá.

Cũng xin cảm ơn với những ai không còn niềm tin với những người như chúng tôi. Nhờ có các bạn mà chúng tôi hiểu được giá trị của hạnh phúc, cái giá phải trả khi lỡ sa chân vào con đường lầm lạc.
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

toi cung dang co mot nguoi vo nhu ban,doc bai viet cua ban toi rat kham phuc va cam thay yeu quy ng vo cua minh hon,neu co the toi muon lam quen voi ban

có vợ như thế nghiện làm gì cho phí

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Biết là phí nhưng vẫn nghiện, kiểu con rô cũng tiếc mà con riếc cũng tham ý mà.

Hey there,this is Kenjifujima,glad to join this forum and glad to meet you here,I look forward to getting some inspiration and getting to know all of you.

Welcome Kenjifujima to join NIEMTIN forum,
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Biết đâu anh í lại nghĩ rằng : có vợ như thế ko nghiện cũng phí !
    Không có việc j khó ... chỉ sợ tiền ko nhiều

Quote Originally Posted by Kenjifujima View Post
    Hey there,this is Kenjifujima,glad to join this forum and glad to meet you here,I look forward to getting some inspiration and getting to know all of you.
    You are welcome to join us. This forum has many interesting things for you to discover !!!

Thuốc cắt cơn

Quote Originally Posted by kasperkys View Post
    Tôi yêu cô ấy cho dù cô ấy đang nghiện. Tôi muốn giũp cô ấy cai nghiện nhưng không biết làm thế nào cả. Dĩ nhiên là phải cai tại nhà rồi vì đưa đến trung tâm cai nghiện tôi không tin tưởng lắm và cũng rất khó khăn. Tôi đã thử hỏi nhưng không được. Tôi thiết nghĩ sao xã hội lại không ra tay cứu giúp những người muốn làm lại cuộc đời tôi không thể bỏ rơi cô ấy. Mong mọi người giúp đỡ chỉ dẫn cho tôi thuốc cai và cách cai nghiện như thế nào. Tôi phải làm gì? Với chúng tôi bây giờ cai nghiện không phải là việc của mình cô ấy nữa mà vì hạnh phúc sau này của cả hai. Chúng tôi mong được sự giúp đỡ.
    Bạn thật là người dũng cảm, hy vọng bạn và cô ấy sẽ vượt qua được và sẽ hạnh phúc.
    Mình cũng là người nghiện được gần 10 năm rồi. Cũng đã cai nhiều lần, chịu vật vã khổ sở. Nếu không có thuốc cắt cơn để hỗ trợ thì mình đã không vượt qua được.
    Hiện nay có rất nhiều loại thuốc cắt cơn như Subutex, opalgic, và thuốc loại gói tổng hợp mình không biết là những thuốc gì vì họ đóng gói 1 ngày uống 3 gói (sáng, chiều và tối) Giá là 170k/ngày(3 gói). Có 2 loại. Một loại là ngủ suốt ngày đêm (trong 3 ngày đầu cắt cơn), còn một loại là uống vẫn tỉnh táo không ngủ. giá cũng 170K/ngày (3 gói). Thuốc này mình mua của Cô Huệ làm ở trung tâm cai nghiện Sóc Sơn. Còn thuốc Subutex là thuốc dạng ngậm dùng để cắt cơn, thuốc này có bán tại đầu phố hàng Chiếu (của người bán dong) Cứ đến đầu phố hàng chiếu dừng xe là sẽ có mấy bà ra hỏi mua gì. Giá là 450K/viên. 1 viên có thể cắt làm 8 hoặc làm 6 lần nếu là người nghiện nặng. Khi nào lên cơn vật thì ngậm 1/6 viên cho dưới lưỡi để ngấm vào mạch máu chứ đừng có nuốt.
    Cám ơn vì trên đời còn có những người như bạn để giúp đỡ cô ấy, mình mong rằng bạn sẽ thành công.
    Chúc 2 bạn sớm cai nghiện thành công và hạnh phúc.

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast