Results 1 to 9 of 9

Thread: gửi anh những lời nhớ thương

Anh!! Nhớ anh nhiều,nhiều lắm anh biết không?Mỗi khi nhớ anh em lại làm một ngôi sao.Hũ sao của em đã rất nhiều mà nỗi nhớ dành cho anh vẫn chưa nguôi đi.Anh vẫn vô tư và vô tâm như đứa trẻ.Đứa trẻ vô tâm nên đâu biết có người luôn nhớ và lo cho nó.Đứa trẻ vô tư nên đâu biết có những cảm xúc không thể hiện bên ngoài nhưng vẫn tồn tại.Đứa trẻ vô tư nên đâu biết đôi lúc những việc nó tưởng như vô hại lại làm người khác rơi nước mắt .Và đứa trẻ vô tư nên rất đáng được yêu ,được bảo vệ.Và em sẽ làm bất cứ điều gì để có thể thấy nụ cười của anh,nụ cười đôi lúc vương trong đó nỗi buồn và nước mắt .
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

Anh bảo thời gian sẽ làm em quên anh,em đã tin như thế nhưng ,có thật như thế không anh???
    Em vẫn nhớ đền anh mỗi khi đêm xuống,vẫn nghĩ đến anh khi ngồi một mình ngắm dòng người qua lại,vẫn nghe những bài hát mà anh từng thích hay từng hát cho em,và vẫn có hình bóng anh quanh đây,bên em như ngày xưa.
    Bên người anh có vui và hạnh phúc không anh?Có đôi lúc nhớ anh quá,em tưởng sẽ bỏ qua tất cả sự tự cao,lòng tự trọng mà chạy đến bên anh,nhưng chợt nhớ ra,anh giờ đâu còn là anh của em ngày xưa.Một cái gì đó nhói trong lòng em và sao lại thế hả anh?em không khóc nhưng nước mắt cứ rơi.Chúc anh mãi hạnh phúc .Em sẽ mãi là một kẻ bên lề cuộc đời anh,một kẻ bên lề luôn dõi mắt theo anh từng bước trên đường đời.....
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

Vẫn biết sẽ có ngày nào đó,anh rời xa em nhưng sự đờiđâu ai ngờ anh nhỉ?Thời gian mình bên nhau quá ngắn.Đôi lúc em tự hỏi" có phải em đã sai lầm ,sai vì đã yêu anh và lầm anh cũng từng yêu em?"Không biết khi nào em mới có thể tìm được câu trả lời ấy cho bản thân.
    Ngày mai,khi còn bên nhau em luôn trân trọng giây phút hiện tại,em chẳng biết đến ngày mai vì em sợ.Phải,em sợ sẽ có một " ngày mai" ,ngày mà anh nói câu xin lỗi....
    Trong tình yêu,trái tim đâu có lỗi phải không anh?Em không trách anh,chỉ tiếc thời gian của chúng ta quá ngắn,ngắn đến nỗi có đôi lúc em tưởng thời gian ấy như không tồn tại và không thể làm em yêu anh đến như vậy.Khi anh nói lời chia tay ,tim em đã ngừng một nhịp. Và ngay đến bây giờ ,tim em vẫn đau khi nhớ về anh."Ngày mai", ngày mà em sợ cũng đã đến. Với anh,ngày mai sẽ là một ngày đẹp và ánh bình minh sẽ đón anh,hạnh phúc sẽ mĩm cuoi với anh.Còn riêng em,ngày mai ấy đã chết và chẳng có ánh bình minh nào cả.Trong tình yêu, em đâu phải thánh để có thể cao thuợng nói rằng anh hạnh phúc thì em cũng hạnh phúc.Anh biết không,những lời ấy là vô nghĩa,là võ bọc để che dấu cái yếu đuối,cái đau lòng và cái vết thương mà em đang mang. Con đường xưa,quán cà phê ngày xưa,giờ vẫn vậy,chỉ khác,bên em đã không còn có anh.Có lúc nào anh chợt nhớ đến em không anh?Có lúc nào đó ,khi đi bên cạnh người ấy,haytặng người ấy một cành hoa,anh chợt nhớ đến ngày ấy,anh cũng đã từng hái tặng em một bông hoa,một bông hoa mãi không bao giờ nỡ.

Vĩnh biệt anh,tình yêu của em.

Anh!!! Dạo này anh sống thế nào, có vui không,hạnh phúc không?Chẳng biết anh ra sao,chẳng biết anh sống ở đâu,anh sống thế nào,em như muốn điên lên.Một cảm giác trống trải,một cảm giác bị bỏ rơi và cô đơn.Ngay cả làm một người bên lề cuộc đời anh cũng không được sao anh?Ngay cả đứng từ xa nhìn anh hạnh phúc cũng không được sao hở anh?Có đôi lúc em cảm thấy anh đang tránh em,tránh em như tránh một kẻ phiền phức,một con nợ và......em chẳng biết nói sao cho anh hiểu,cũng chẳng biết phải làm sao để tự bảo mình rằng anh giờ đây đã không còn là của em và sau này cũng thế.Nỗi đau này ai thấu hiểu cho em đây anh hỡi.......

Con sông dường như vẫn như xưa,lục bình vẫn trôi,và em vẫn thường hay ngắm sông một mình.Anh đã tập cho em ngắm sông để tìm sự bình yên trong tâm hồn,tập cho em yêu sông,yêu lục bình,yêu cảm giác lạnh lạnh khi gió sông thổi vào.Em vẫn thường hay đến chỗ cũ để ngắm sông nhưng giờ chỉ còn mỗi em.Anh đi mang theo tình yêu của em,niềm vui và cả sự sự tự tin trong tình yêu.Anh ơi,làm sao bây giờ hả anh,làm sao để có thể quên anh,để không còn nghĩ đến anh,để không còn nhớ đến kỷ niệm xưa.Làm sao để có thể yêu một người khác,một người không phải là anh.

Cuối cùng em cũng đã thực sự bình yên khi nghĩ đến anh.Không còn cảm giác
    nhói lên khi thấy ai đó trên đường giống anh, tim không còn loạn nhịp
    vì điện thoại của anh và không còn thiếu tự tin nếu như sẽ gặp anh một
    lần nữa.
    Thời gian thật sự là liều thuốc kỳ diệu.Em không còn trách anh vì sao
    rời xa em, không còn trách bạn sao nỡ lấy anh đi, không còn day dứt khi
    nghĩ đến lý do anh chọn bạn chứ không chọn em và không còn viết tên anh
    lên giấy cho đỡ nhớ.
    Đừng nhìn lục bình trôi nữa anh nhé,đừng như lục bình cứ mãi trôi , mãi
    trôi không xác định.Hạnh phúc đơn giản là những gì ta đang có,chứ không
    phải những gì ta đang tìm kiếm hay đánh mất đâu.Đừng quá cầu toàn mà
    phải biết chập nhận nó,cái gì cũng đều có 2 mặt mà.Cuộc sống là vậy đó.
    Em đã hiểu được điều này sau gần 6 năm trốn chạy nó.
    Tạm biệt nhé tình yêu của em, chào tình bạn sắp và sẽ có giữa chúng ta.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Chuc ban luon may man
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

phanhieu
    Guest
    Chúc bạn vui ... người bạn có cùng chữ ký

Mickey,vô tình La đọc đc bài của bạn!

La nể phục bạn, 6 năm cho 1 tình yêu...La cũng từng yêu như bạn, cũng từng đau khổ như bạn...Nhưng 6 năm để quên 1 người thì...ko bao giờ có! La mừng vì bạn đã thấy bình yên.

Khi tình yêu ko còn, hãy để nó ra đi. Nếu thực sự đủ tự tin làm bạn, làm em gái...thì được. Còn nếu thấy sự tôn trọng cũng hết, thì tốt nhất, tránh xa. Coi như 1 cái duyên trong cuộc đời mà thôi. Để gió cuốn đi...!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!