Results 1 to 7 of 7

Thread: co nen yeu ban cua nguoi yeu minh hay khong nhi?

toi khong biet minh bay gio nhu the nao nua?! that la kho hieu!!!! toi da tung yeu va da tung bi nguoi ta phu. mot ngay khi toi nhan ra rang toi khong phai la nguoi yeu duy nhat cua anh ay, toi khoc vi biet minh da trao nham tinh cam cho mot nguoi.... khi chung toi chia tay nhau, toi da ddau kho den muc do nao, ai da tung yeu thi cung co the hieu duoc moi tinh dau co de quen duoc hay khong? con voi toi, toi co vui chon di nhung ky niem thi toi lai cang thay nho_ nho da diet. va toi biet o mot noi nao do, anh dang vui ve ben nguoi con gai khac va chang con nho den toi. chuyen doi tro treu that, toi lai gap nguoi ban than cua anh, chung toi da tam su voi nhau rat nhieu, toi tam su ve chinh tinh cam cua toi voi anh ay( nguoi yeu cu) nhung tai sao toi lai co cam giac la qua. chang le... toi da yeu lan nua.?! nhung toi cung chang hieu, nhung trong toi cam thay minh rat can anh _ nguoi ban cua nguoi yeu minh. anh hieu toi tat ca va lam cho toi cam thay vui hon, yeu doi hon, nhung toi biet trong toi van con hinh anh cua nguoi yeu cu. anh da noi , voi anh, chuyen giua toi va nguoi yeu cu ko co gi quan trong ca. co that nhu vay hay khong? roi bong mot ngay, nguoi yeu cu cua toi quay lai, toi ngo ngang khi biet rang anh vua bi nguoi con gai khac bo roi. co le tinh cam tren doi la the. nhung bay gio, toi chang the quay lai duoc nua. toi phai lam sao day hoi troi. tinh yeu sao ma rac roi qua. cac ban oi! co the giup toi duoc khong? hay cho toi loi khuyen di! quay lai voi nguoi yeu cu thi toi khong bao gio lam duoc, con voi anh toi co nen yeu hay ko?
    :wub:

(xí xí nha! Cái này ko phải tâm trạng của tui đâu à&#33
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Sao người ta hay hỏi câu ấy quá nhỉ "tôi có nên yêu người này hay không?,tôi có nên yêu người như thế này hay không?" yêu một người là phải yêu luôn cái tốt ,cái xấu của người đó .Yêu người đó là vì người ấy là không phải ai khác mà là người đó"yêu em vì chỉ biết đó là em" .Bạn hãy thử đặt tình cảm của mình lên bàn cân đi,bạn dành tình cảm cho người nào nhiều hơn,người nào yêu bạn nhiều hơn và bạn "nợ" ai nhiều hơn .và bản thân bạn phải tự chọn lựa ,chẳng ai có thể giúp mình ngoại trừ bản thân mình đâu .
    Với người yêu cũ ,bạn yêu anh ấy,và đương nhiên khi chia tay ,tình cảm dành cho người ấy vẫn còn sâu nặng và cảm giác mất đi người đó khiến bạn cảm thấy người đó càng quan trọng hơn .Nhưng liệu người ta có yêu bạn nhiều như bạn đã yêu chưa? Và nếu người đó không bị người khác bỏ.liệu người đó có trở về bên bạn không?( cái này không chắc à, nhiều khi người đó bị bỏ rơi vì bị phát hiện có nhiều người yêu bên cạnh)
    Với bạn người đó,liệu bạn đã yêu chưa hay chỉ là một cái phao cứu bạn trong lúc bạn sắp chìm ,một chỗ dựa trong lúc bạn hụt hẫng nhất,chông chênh nhất .Bình tâm lại đi bạn ơi,câu trả lời nằm trong tình cảm của bạn đó.Chúc bạn có sự lựa chọn chính xác.
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

cám ơn bạn nhiều lắm! Mình sẽ suy nghĩ lại thật kỹ trước khi quyết định, và có lẽ với mình bây giờ thì... chắc có lẽ là ko thễ yêu ai cả. Trên dời này có nhiều thứ mà mình dù có muốn cũng ko thể làm được, nhưng cũng có những điều mình ko muốn nhưng tự dưng nó lại đến. Khó nghĩ thật! chính vì vậy mà người ta mới bảo " yêu là khổ mà" . trên đời này có mấy ai dễ dàng tìm thấy hạnh phúc cho mình dâu?! và có mấy ai lại thực hiện được những điều tâm huyết nhất của mình đâu chứ? có lẽ đã chấp nhận sống trên đời này là chấp nhận đối diện với đau khổ rồi, dúng ko ạ?
    Chắc các bạn cũng đã từng yêu rồi có phải ko? Và mình nghĩ các bạn có lẽ là hạnh phúc hơn mình nhiều! có phải trên đời này, con trai và con gái sinh ra la để làm khổ nhau ko? vì mình thấy rằng có rất nhiều, rất nhiều người phải khổ vì yêu chứ ko phải chỉ riêng mình đâu. có lẽ từ lúc này mình phải vĩnh biệ thần cupit đáng yêu rồi. và sẽ ko bao giờ, ko bao giờ yêu ai nữa. yêu để làm gì để tự chuốt khổ vào mình chứ?! sống một mình có phải hay hơn ko? ko vướng bận, ko bị trói buộc và ... muốn làm gì thì làm! mình se tôn thờ chủ nghĩa độc thân mãi mãi..... :wub:

(tâm sự giúp người! hè hè)

five's Avatar

Bạn nói như vậy là ko phải đối với chính bạn rồi . Khi bạn nhận ra rằng người ta đã phụ tình cảm của bạn thì bạn có cần thiết phải dành hết tình cảm của mình dành cho người ta ko ? rồi bạn lại đánh đi một hạnh phúc của bạn bây giờ . bạn nên suy nghĩ lại khi hạnh phúc của bạn vẫn còn chứ đừng quyết định khi đã muộn màng nhé bạn . Chúc bạn tìm được hạnh phúc của mình
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Ừm mình cũng nghĩ là bạn hơi cực đoan quá đó . Không phải ai cũng như ai đâu bạn ạ . Nếu anhc hàng kia không quay lại liệu bạn co s khó xử không ? Tôi càng nghĩ càng thương cho người đến sau ! Nếu thật sự anh ấy đến với bạn bằng cả tấm lòng thì đừng ngại bạn ạ . Nhưng tôi nói như thế không phải là khuyên bạn nên yêu ai đâu . Tình yêu tự nhiên thì sẽ trường tồn vì nó đi kem với sự đam mê . Nếu tình yêu đến theo hoàn cảnh thì đó không bền đâu , một mai khi hoàn cảnh tức thời trôi qua , liệu có giữ được những cảm xúc như ngày xưa không ?
    Bạn biêt không , không ai tự đào hố chôn mình cả , mỗi ngày sống chúng ta con nhiều thứ khác để yêu thương ! Nếu bạn bấp bênh , bạn đừng quan tâm tới nó nữa , cuộc sống quanh bạn vẫn vận động từng giờ mà . Hãy tìm tinh yêu ở những nơi khác , hay trai lòng ra với mọi người từ đó cuộc đời sẽ không quay mặt với bạn đâu . Một chàng bặt mã hoàng tử sẽ từ đâu đó suất hiện và đưa bạn vào một cuộc phưu lưu mới đó .
    Người cùng cảnh ngộ

Tình yêu nó đến là theo quy luật của tự nhiên và cảm tính của con người chứ đâu có thể ngăn cản nó được. TTN nghĩ mặc nhạy cảm của TY thì khó mà ngăn cản và kiềm chế được nó lém
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

mình cũng ko phải nghĩ gì quá tiêu cực đâu. nhưng sống trên đời này có nhiều cái khó nghĩ quá, phải ko ạ?! những gì mà mình ko mong đợi thì nó lại đến. và những người trong cuộc thì mới là những người mù quáng nhất và khó tìm cách giải quyết nhất. chính vì vậy mà mình rất mong được sự chia sẻ của tất cả các bạn. Và mình rất vui là các bạn ko bỏ quên mình. Mình rất cảm ơn những đóng góp của các bạn . có thể nó sẽ giúp cho mình rất nhiều. có thể bây giờ, tình cảm của mình dành cho anh ta chẳng còn như trước nữa. Nhưng bây giờ mình cảm thấy vô cùng khó xử. thêm vào dó còn có vô vàn vấn đề khác nữa. tất cả như muốn đẩy mình vào một nơi không có lối thoát. không biết có phải vì mình đang ở trong tâm trang này nên thấy mọi thứ trên cõi đời này chỉ toàn là một màu đen hay ko nữa. mình mong la mọi thứ sẽ được tốt đẹp hơn bây giờ và rất mong những ý kiến của các bạn. :wub: