Results 1 to 6 of 6

Thread: co can tra thu nhau khi mat nhau hay khong?!

Wink

chao cac thanh vien! hom nay toi muon dua ra mot de tai de cac than dan cung ban luan day! toi va anh ay da chia tay, toi yeu anh ay nhieu lam, nhung tai sao anh ko hieu toi. toi biet du chung toi da chia tay nhau, nhung trong toi van giu lai nhung ky niem dep, nhung hinh anh cua anh trong trai tim toi. roi mot ngay... co le co ai do da lam phien den anh?! va anh nghi nguoi do la toi. troi oi! mot ngan noi dau cong lai cung ko bang noi dau nay cua toi bay gio dau. anh ko hieu toi thi thoi, chu tai sao lai nghi toi nhu the. cac ban hay nghi xem, toi lam nhu vay de lam gi? toi biet du co the nao di nua thi giua toi va anh cung ko the nao quay lai voi nhau duoc, vay toi tra thu anh voi muc dich gi? toi co nen lam nhu vay ko? nhung su that van la su that, toi ko bao gio lam the! neu da mat nhau, toi cung ko he nghi la minh se lam nhu the..... toi phai lam gi day de anh hieu toi da ko lam nhu the chu? mong pa`kon hay giup toi, toi phai lam nhu the nao de anh ay hieu toi?!!!! that su bay gio toi kothe tim ra bien phap duoc, dau oc toi ko the dua ra duoc mot ly le cho rieng minh duoc, cac ban giup toi voi. gap gap nha! cam on cac thanh vien va cac ban nhieu lam lam do!!!!!!!!!&#3 3;!!! (à há! đây là câu chuyện của XXX, not me)
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

congtu_dangyeu259
    Guest

theo toi bay gio su tra thu cung khong dem lai anh ay quay lai voi ban thi ta tra thu lam gi cuoc doi ma ban chac co ai da dem long thu han voi ban nen ho da noi gi ve ban den tai anh ay nhung ban dung lo nghi vi nhung ky niem ve anh ay roi den luc nao do no sse mo nhat di thoi nhung bay gio ta van phai noi cho anh ay hieu rang khong phai vi mat anh ay ma toi phai lam nhu vayban haynoi cho anh ay hieu ro hon ve con nguoi cua ban tuy co hoi tiec ve tinh yeu da ra di nhung ban khong can niu keo khi da xay ra mot van de nao do giua hai nguoi mong rang ban se tim duoc mot cach giai queyt hop ly chuc ban thanh cong

công tử đáng yêu 259 à! Mình cảm ơn bạn nhiều lắm! bạn đã phần nào hiểu được tâm trạng của mình bây giờ đó. hic hic... Nhưng bây giờ mình cảm thấy buồn, buồn vô hạn. chắc có lẽ bạn là người khá tâm lý, có phải như vậy ko? mình ko ngờ lại nhận được sự đồng cảm và chia sẻ của bạn. thanks very much nha! mình ko phải là người nhỏ nhen , ích kỷ đến nỗi phải làm điều đó để trả thù người ta như vậy đâu. nếu như người ta không hiểu, đành chịu vậy, chứ giải thích thì biết phải giải thích như thế nào để người ta hiểu được đây chứ. họ đã cố tình ko hiểu thì giải thích để làm gì cho tốn công tốn sức chứ? chủ yếu là ở mình mà thôi. mình ko thấy cắn rứt lương tâm là ổn rồi. phải ko pa`kon! :wub:

Kimman ơi!!!!!!!Có lẽ không cắn rứt lương tâm thôi chưa đủ đâu đúng không?Trái tim vẫn cứ lên tiếng dằn vặt lòng bạn đúng không?Biết là người ta cố tình không hiểu ,biết rằng họ vô tình mà ta vẫn cứ thương,ta cứ mong chờ một cái gì đó rất xa xôi dù rằng ta biết chắc rằng nó vô vọng.Biết người ta đã cố tình quên nhưng sao mình cứ nhớ ,tại sao mình không dửng dưng được như người ấy ,tại sao,tại sao ta không làm được ???Tại sao???Thời gian sẽ làm mọi cái nhạt nhòa đi ư ,có thể xoá dấu vết thương sao?? KHÔNG!!!! thời gian chỉ như một liều thuồc giảm đau,để rồi một khi bất chợt nào đó vết thưong lại nhói lên đau hơn trước.Không ai có thể xoá dấu vết thương trong trái tim,năm tháng có đi qua bao lâu ,vết thưong có lành đi thì vẵn cứ hằng lên đó một vết nứt,một vết nứt vĩnh cửu!!!!! Và HHC nghĩ rằng một khi người ta còn yêu nhau thì còn thù hận nhau ,còn trả thù nhau,nhưng hơn ai hết Kimman ơi chúng ta những người con gái luôn là nguời đau khổ .Để chứng minh"thế gian người yêu em rất nhiều,người yêu em phải đâu riêng mình anh'' chúng ta có thể quàng tay với người này hôm nay ,có thể nũng nịu với người khác khác ngày mai,chúng ta muồn làm người ta thấy rằng không có anh em vẫn sống và vẫn có người sẵn sàng yêu,Nhưng người ta có đau lòng thì đau lòng chỉ một còn chúng ta phải đóng một vai tuồng đểu cáng như thế có ai biết cho rằng chúng ta đau đến hàng vạn ,hàng ngàn lần.Trả thù anh hay tôi đang trả thù chính tôi đây,tôi trả thù chính tôi vì tôi đã phạm một điều mà anh không muốn hiểu,tôi trả thù tôi vì tôi đã yêu anh,vì tôi vẫn không thể quên anh.Anh có biết điều đó không "anh"??????
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

HHC à! hi`! chắc là bạn cũng là người tâm lý lắm có phải ko? để làm cho vết thưong mau lành thì chỉ cần chờ thời gian thôi. Nhưng thời gian cũng chỉ xoa dịu đi một phần nào đó. mặc dù nó có lành, nhưng nó vẫn mang một vết sẹo mà không ai có thể xóa hết được. có lẽ như bạn nói đó, một ngày nào đó khi khơi lại, nó còn đau hơn thế rất nhiều. nhưng biết làm sao được, chẳng lẻ nhắm mắt lại chờ đến ngày nó biến mất hoàn toàn hay sao? điều đó khó quá bạn ạ! đúng là "thế gian này người yêu em rất nhiều, người yêu em đâu chỉ riêng mình anh". Nhưng nếu không có sự đồng cảm, ko hiểu được nhau thì có dễ dàng đến với nhau hay ko?chẳng lẽ mình phải yêu tất cả những người ấy hay sao? với lại, khi đã trãi qua 1 lần, hai lần,... đau khổ như vậy, liệu người ta có còn đủ can đảm để yêu nữa không chứ? đọc bài post của ban, mình cũng hiểu được ý nghĩ của bạn phần nào. có lẽ, bạn cũng là con gái như mình và hơn thế nữa là trong cách viết của bạn, mình thấy bạn cứng rắn hơn mình nhiều. mình cũng sẽ cố gắng để làm như bạn, nhưng có được hay ko thì mình chưa chắc chắn lắm vì điều đó là điều mà mình hoàn toàn ko nghỉ tới. :wub:

Theo mình thì trước hết khi chúng ta muốn làm một việc gì đó thì chúng ta phải thật bình tĩnh và hãy tự hỏi với mình:
    1) việc đó có đáng ko ?
    2) việc đó có lợi cho mình hay ko ?
    ..............
    Không biết theo các bạn thì sao nhưng theotui, chia taylà chấm hết, là chấm dứt còn biện pháp đễ quên chàng ta là bõ đi một nơi thật xa, làm việc thật nhiêu, học thật nhiều ,hãy đốt hết thời gian biễu của mình, đừng đễ thời gian trống cho riêng mình, như vậy bạn sẽ không còn nhớ đến người ấy nữa và + với sự hợp tác cũa thời gian,bạn sẽ dần dần quên đi người ấy và người ấy dần dần chĩ còn nằm trong một kí ức nho nhõ trong óc cũa bạn mà thôi .
    -----------
    kha kha kha kha kha ....... càng quỵ lụy thì lại càng bị bõ rơi ......... kha kha kha kha kha
    --------------------------
    <span style=\'color:deeppink\'><marquee behavior=\'alternate\'>Biết trước ngày mai khi xưa em đừng đến.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Em đến làm chi sao vội vã ra đi.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Để lại con tim bao buồn đau vây kín.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Đôi mắt vô hồn trong theo từng bước em đi.</marquee></span>