Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: yeu de lam gi nhi?!

Wink

Originally posted by cind@May 24 2004, 05:08 PM
    Anh không muốn em làm người lớn.
    Hãy mãi là cô bé dễ thương!
    Để bước chân em mỗi sáng đến trường.
    Không bối rối trên con đường cư xá.
    Nhớ nghe bé, dù mùa thu đổ lá.
    Cũng đừng bao giờ làm nghiêng ngã tình yêu!

Babi ơi,
    Thời gian đã trôi vào ký ức và kỷ niệm ! Nó không dài nhưng so với 1 đời người thì cũng chẳng phải là quá ngắn, mà cũng đủ để mọi việc lắng xuống phải không bé !Giờ đây.....Anh đã có thể nói tất cả, tất cả lòng mình khi kỷ niệm của ngày xưa bất chợt ùa về !
    Anh thèm được như dạo nào, được đi dạo và nói chuyện cùng bé !
    Babi biết không !? em là một cái gì đó mà mãi mãi, chẳng bao giờ tầm tay anh có thể với tới được. Hãy hiểu cho anh em nhé.
    Bé đã trách anh chỉ dùng thời gian 1 cách vô bổ mà chẳng bao giờ chịu dành cho bé 1 buổi tối! Điều đó đúng vì bé có biết là trong bóng tối, khi không còn nhìn rõ mặt nhau thì người ta rất dễ nói ra những điều mà lúc bình thường mình không thể nói......
    ......Hồi ấy, không cần em phải nói ra đâu! đã từ lâu, lâu lắm rồi anh đã hiểu mỗi khi nhìn vào mắt em, Nhưng.....anh không thể !? Ở cái xã hội vốn đầy định kiến này, liệu rằng ta có thể vượt qua được miệng tiếng thế gian không ?Anh sợ ! Sợ cái cảm giác lại phải chia tay một người nữa lắm.....Còn nếu ta vượt qua được thì sao ?Thì lại có thêm 1 người mà anh yêu thương nữa sẽ khổ vì anh. Những lỗi lầm của anh thì chỉ nên để mình anh gánh chịu, mọi việc đều có cái giá của nó. Em trong trắng quá, anh không muốn những điều đó làm vấy bẩn tâm hồn em, thật lòng anh không muốn thế!!!!
    Thà rằng......
    Thôi thì....
    Hãy buồn và buồn thật nhiều.
    Hãy nhớ và nhớ mãi.
    Để rồi.....
    ...Chẳng bao giờ buồn và nhớ nữa.
    Cầu mong sao em có một người chồng yêu em như.....ANH ĐÃ YÊU EM!
    [snapback]28070[/snapback]
    o tren doi nay, ko ai biet duoc chu ngo dau phai ko cac ban. co may ai yeu ma cam thay minh duoc hanh phuc dau? vi vay ma yeu de lam gi? tai sao tren doi nay, nhung nguoi yeu nhau lai phai lam kho nhau nhu the. chang le, ho ko the mang den hanh phuc hon la su dau kho sao? vi vay ma toi cung ko hieu toi yeu de lam gi nua. nhung co le, trong tinh yeu no co nhung hanh phuc rieng cua no ma chang ai co the tu choi duoc. du la chap nhan mot giay hanh phuc de roi mai mai dau kho, vay sao nguoi ta van yeu vay nhi? cac ban thi sao? cac ban co nghi nhu vay ko? ai cung co tinh yeu ca, toi cung vay? nhung.... co phai minh yeu nguoi ta la nguoi ta se yeu minh ko? chac chan la ko han nhu vay. vi moi nguoi chi co mot trai tim, mot trai tim thi lam sao co the yeu tat ca nhung nguoi yeu minh chu?! hi` trai tim no van dap deu dan theo nhip cua no, nhung trong tam hon no duong nhu da bi xe vo ra thanh tung manh nho roi, co dung vay ko? nguoi ta yeu minh, dong y la the_ nhung minh co yeu ho ko? minh yeu nguoi ta_ nguoi ta co yeu minh ko? vi vay ma... ko biet o tren doi nay co tinh yeu lam gi cho rac roi the nhi?! :wub:
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Yêu để làm gì nhỉ?
    Xuân ko hiểu người ta yêu nhau vì cái gì? Vì muốn tìm được nửa kia của mình ư? Hay chỉ để cho đỡ cô đơn (yêu theo phong trào)?
    Rồi những tình yêu đơn phương nữa? Biết thế nào là đang yêu nhưng Xuân vẫn chưa hiểu yêu để làm gì? Bà kon ai biết xin giảng giãi giúp cho! Chứ Xuân thì chịu.
    À còn một điều này nữa. Bà kon nghĩ thế nào khi một người thầm yêu người bạn thân của mình suốt 5 năm trời mà vẫn chưa dám thổ lộ. Vì người ấy sợ khi nói ra mất luôn cả tình bạn. bà kon khuyên giãi giúp Xuân nha!
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

mình cũng ko biết yêu để làm gì, nhưng ko hiểu sao lại cứ cắm đầu vào đó để rồi lại tực chuốt lấy đau khổ nữa. không biết có ai giốn như mình hay ko nữa. hay trên thế gian này chỉ có mình là ko bít yêu như thế. hic hic :wub: hè hè...

Yêu để làm gì nhỉ &#33;?
    Nguoi nao con hoi cau nay thi nguoi do van con chua biet the nao la ty that su dau&#33;? Vay thi dung thac mac nhe&#39;
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

yêu vì yêu , đơn giản mà khó hiểu , khó hiểu mà đơn giản , hư mà thực , thực mà hư. hiểu đc tình yêu nhưng chưa chắc hiểu đc vì sao lại yêu nhỉ???&#33;&#33;&#33; cứ yêu thui , chẳng biết vì cái gì , thấy tim mình rung động nên yêu......
    chem xuong nuoc , nuoc cang chay manh . nang chen tieu sau cang sau them &#33;&#33;&#33;

co_le_em_da_sai
    Guest
    khi chưa yêu ai cũng nghĩ rằng yêu làm gì??? và tự hỏi tình yêu nó như thế nào mà ai cũng đâm vào nhưng khi yêu rùi người ta mới trả lời` được 1 phần câu hỏi của nó ...còn câu hỏi ""yêu để làm gì ""thì cũng chẳng trả lời được ????

Yêu để làm gì nhỉ?
    Yêu để biết được tình yêu là gì &#33; và để hiểu trong tình yêu có cái gì.

Xuân ko hiểu người ta yêu nhau vì cái gì? Vì muốn tìm được nửa kia của mình ư? Hay chỉ để cho đỡ cô đơn (yêu theo phong trào)?
    Tất cả những cái mà Xuân nói bây giờ đều có hết, nhưng Huy nghĩ nếu yêu thật sự là yêu nhau vì mình cảm thấy người đó không thể thiếu trong cuộc sống của mình (Sự chia sẽ, đồng cảm, quan tâm và hiểu nhau ===> không thể sống thiếu nhau ===> tình yêu). Còn yêu để đỡ cô đơn thì đó là một biến thể của tình yêu, chứ không phải tình yêu.

Rồi những tình yêu đơn phương nữa? Biết thế nào là đang yêu nhưng Xuân vẫn chưa hiểu yêu để làm gì? Bà kon ai biết xin giảng giãi giúp cho&#33; Chứ Xuân thì chịu.
    À còn một điều này nữa. Bà kon nghĩ thế nào khi một người thầm yêu người bạn thân của mình suốt 5 năm trời mà vẫn chưa dám thổ lộ. Vì người ấy sợ khi nói ra mất luôn cả tình bạn. bà kon khuyên giãi giúp Xuân nha&#33;
    Tình yêu đơn phương là mối tình giấu kín trong lòng, mình thật lòng thương người đó nhưng mà không dám nói ra vì nhiều nguyên nhân (hoàn cảnh không cho phép, sợ bi từ chối, mặc cảm nghèo hèn, nghĩ mình không mang lại hạnh phúc cho người mình yêu.....). Chuyện mà yêu 5 năm trời mà không dám nói ra cũng là yêu đơn phương vì không tự tin, cứ sợ là người ta không đồng ý rồi gặp nhau sẽ ngại dần dần mất đi tình bạn. Theo Huy thì mình cứ tự tin vào bản thân mình, nói ra biết đâu người ta đồng ý thì sao. Nếu không thì bạn cứ đề nghị thẳng mình vẫn là bạn của nhau nhé &#33; Huy nghĩ người ta không thể từ chối lời đề nghị của bạn đâu.

Thân &#33;

yêu mà không biết à ????????
    yêu chỉ là yêu cho vui thôi , để cho đỡ buồn , để những ngày lễ người ta có hoa thì mình cũng phải co&#39; hoa, người ta dắt nhau đi chơi thì mình cũng dắt nhau đi chơi giống họ thế thôi ...
    để khi nào cưới nhau rùi thì từtừ mà hưởng thụ cái vị đắng của tình yêu có pha lẫn một chút vị chát của cuộc sống thì biết yêu là gì liền ....
    từ từ mà biết bakon nha , đùng nóng vội kẽo lẽo nghẽo như thế này :wacko: thì khổ lém bakon ha
    tui đùa bakon thôi &#33; tui chúc bakon tìm được tình yêu thật sự của mình và hãy cố gắng mà giữ nó , hãy tôn trọng lẫn nhau ,đừng làm bất cứ điều gì nông nổi mà đánh mất đi người mình yêu nhé==> đó mới là yêu đấy :biggrin:

thì người ta chẳng biết yêu để làm gì? nên người ta mới hỏi&#33; người ta nói, muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học mừ&#33; bởi thế nên Mẫn mới hỏi chứ bộ. Ai có thể giúp M hiểu thêm ko? chứ chẳng biết yêu để làm gì, mà chẳng ai chịu nói hết. mà chắc là cũng khó ai có thể nói hết được có phải ko? hi` . :wub:

Yêu hả. Yêu để hiểu mình, hiểu đời và hiểu thêm giá trị của cuộc sống. Chỉ như vậy thôi.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Page 1 of 2 12 LastLast