Voi' toi :EM Trai Toi va Me toi la` tat' ca nhung gi` toi dang co' Khi co nguoi than bi nhiem HIV thi` ta phai lam` gi` bay gio` ? Noi' gi` de cho nguoi bi nhiem can benh the ky do' hieu duoc tinh` cam cua ta ? Lam` gi` de cho nguoi bi nhiem benh the' ky biet' duoc ta dau don the' nao` khi nghe tin nguoi do nhiem benh ?

Neu ban co' nguoi thanbi nhiem HIV thi` ban da bao gio` co' nhung suy nghi nhu ta noi' tren ko ?

Emtrai ! Em co' biet' cam giac' cua chi khi nghe tin em nhiem benh ko ? Moi cam giac' cua chi deu` te liet . Chi ko the khoc' va` cung ko the nao` noi' duoc voi' em 1 cau du` chi la` cau an ui binh thuong . Chi dau don gap' van lan khi dua' em trai cua chi lai bat hanh nhu vay .
Chi dau don'vi` ko the lam` gi` giup' em thay doi lai so phan . Chi ko biet' lam` gi` ngoai` nhung loi cau nguyen : Du` cho toi danh doi tat ca mien sao em toi khoi benh , mien sao em toi mai mai o ben toi .
La` gia tai` vo gia' cua toi
Em ! Em co' biet' chi yeu em nhu the' nao` ko ? Em la` dua' em manh me va` cung ran' . Song o doi` la` phai nhu the' em ah` . Chi em minh` da vuot qua tat' ca nhung kho' khan nhat' tren doi` . Bay gio` chi em minh` se vuot qua kho' khan nay`phai ko em ?
Em hay vui ve va` lac quan len em nhe' Luc' nao`ben em cung co' Chi va`Me. Chi dau voi' noi dau cua em , Chi vui voi niem` vui cua em , em hieu ko

Dieu` cuoi' cung chi muon noi rang` :Chi ye^u em Vo^ Cung`. Hay manh me len em !!!