Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: MÌNH MUỐN CÓ 1 NGƯỜI BẠN GÁI THẬT SỰ

Mình tên Trung năm nay 21t,hiện đang sống tại q1-tphcm.Mình cảm thấy trong cuộc sống hiện tại thật khó khăn để wen được 1 người bạn tình như ý.Con gái bây giờ sao mà thật tế như thế ko biết nữa.Wen bạn trai thì đòi hỏi,nào là phải đẹp trai,con nhà giàu,sành điệu........ko cần biết người đó là tốt hay xấu nữa.Mình đã trải wa nhiều mối tình và mình rất hiểu....khó có tình cảm thật sự trong xã hội bây giờ.Có đôi lúc mình cảm thấy chán nản vô cùng,ko bít ai là người thật lòng với mình nữa.Mình 1 thằng con trai ko đẹp,ko giàu,ko học hành,ko nghề nghiệp thì mình nghĩ chắc khó kiếm được 1 người như ý.Từ nhỏ ba mẹ mình đã ly dị rồi nên mình rất cần tình cảm của 1 người phụ nữ.Nên trong lòng mình từ lâu rất ao ước có được thú tình cảm đó nhưng sao mình cảm thấy khó khăn quá.Mong rằng các bạn sẽ hiểu mình và các bạn thật sự là người bạn mà mình hằng mong ước.Nếu có bạn gái nào thật sự muốn làm bạn với mình thì bạn hãy trả lời wa diễn đàn này nha.Thân chào các bạn.

mình muốn hỏi Trung một câu : " theo bạn thế nào là người bạn thực sự?"
    Có thể quan niệm của bạn là : "Wen bạn trai thì đòi hỏi,nào là phải đẹp trai,con nhà giàu,sành điệu........ko cần biết người đó là tốt hay xấu nữa." Có thể điều đó ko hoàn toàn sai nhưng mình tin rằng ko phải ai cũng như bạn nghĩ , bạn đừng áp đặt như vậy . Thế tại sao bạn ko nghĩ rằng con trai cũng có quan niệm như vậy : chỉ yêu cô gái xinh đẹp , sành điệu ,...
    con trai là vậy sao?
    đừng nghĩ tất cả mọi người như vậy bạn ah
    mong bạn tìm được người bạn mong muốn
    thân!!!!!!!!1

Originally posted by hoangtrung@Feb 13 2005, 04:27 AM
    Mình tên Trung năm nay 21t,hiện đang sống tại q1-tphcm.Mình cảm thấy trong cuộc sống hiện tại thật khó khăn để wen được 1 người bạn tình như ý.Con gái bây giờ sao mà thật tế như thế ko biết nữa.Wen bạn trai thì đòi hỏi,nào là phải đẹp trai,con nhà giàu,sành điệu........ko cần biết người đó là tốt hay xấu nữa.Mình đã trải wa nhiều mối tình và mình rất hiểu....khó có tình cảm thật sự trong xã hội bây giờ.Có đôi lúc mình cảm thấy chán nản vô cùng,ko bít ai là người thật lòng với mình nữa.Mình 1 thằng con trai ko đẹp,ko giàu,ko học hành,ko nghề nghiệp thì mình nghĩ chắc khó kiếm được 1 người như ý.
    [snapback]31886[/snapback]
    Bạn quá thiển cận rồi đó. Dâu phải cứ con trai đẹp, nhà giàu là được con gái thích đâu bạn.
    Tình bạn hay cả tình yêu đều xuất phát từ tình cảm tự đáy lòng. Không có sự xen ngang của vật chất. Đó mới là tình bạn đúng nghĩa. Còn lại chỉ là lợi dụng nhau mà thôi.
    Còn để con gái tin tưởng tạo lập một mái ấm với mình thì... bạn thiếu rất nhiều. Không phải thiếu tiền bạc, thiếu đẹp trai,... mà bạn thiếu một điểm tựa. Một người con gái chỉ dám gửi trọn mình vào người đàn ông đủ nghị lực, có nghề nghiệp trong tay, vì như thế mái ấm gia đình mới thực sự vững chắc được. Bản thân là người trụ cột của gia đình thì người đàn ông phải xứng đáng với vai trò đó. Xuân tin chỉ cần bạn không lêu lõng mà tìm học một nghề nào đó(một nghề chân chính nhá). Và có ý thức hơn nữa về cái gọi là gia đình. Suy nghĩ sâu hơn. Thì bạn sẽ sớm tìm được nữa kia của mình mà.
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

congtu_dangyeu259
    Guest
    trung à tôi dã chát với bạn rồi toi thấy bạn cần phãi suy nghĩ lại dấy.vì bạn muốn tìm dược người bạn gái thât sự,bạ cần phải xem mình thế nào dã.dôi khi bạn hỏi vêvấn hiv tôi thâýcó cái gi là lấm tôi nói thật dấy.có gì bạn thông cảm nhé

Mình tên Trung năm nay 21t,hiện đang sống tại q1-tphcm.Mình cảm thấy trong cuộc sống hiện tại thật khó khăn để wen được 1 người bạn tình như ý.Con gái bây giờ sao mà thật tế như thế ko biết nữa.Wen bạn trai thì đòi hỏi,nào là phải đẹp trai,con nhà giàu,sành điệu........ko cần biết người đó là tốt hay xấu nữa.Mình đã trải wa nhiều mối tình và mình rất hiểu....khó có tình cảm thật sự trong xã hội bây giờ.Có đôi lúc mình cảm thấy chán nản vô cùng,ko bít ai là người thật lòng với mình nữa.Mình 1 thằng con trai ko đẹp,ko giàu,ko học hành,ko nghề nghiệp thì mình nghĩ chắc khó kiếm được 1 người như ý.
    Vậy bạn có thể cho mình và mọi người ở đây biết tiêu chuẩn về bạn gái của bạn đi?chẳng lẽ cũng không học hành,không nghề nghiệp à?Bạn có thể chọn người ấy làm bạn gái "thật sự" của bạn không?bạn là con trai mà,bạn sẽ phải là chỗ dựa cho người yêu của mình vậy mà bạn lại không có một sự cố gắng nào cả,kiếm một công việc hay học một cái gì đó ,như vậy bạn sẽ không còn nhiều thời gian nghĩ lung tung và sẽ nhìn cuộc đời một cách thực tế hơn .
    Từ nhỏ ba mẹ mình đã ly dị rồi nên mình rất cần tình cảm của 1 người phụ nữ.Nên trong lòng mình từ lâu rất ao ước có được thú tình cảm đó nhưng sao mình cảm thấy khó khăn quá.Mong rằng các bạn sẽ hiểu mình và các bạn thật sự là người bạn mà mình hằng mong ước.Nếu có bạn gái nào thật sự muốn làm bạn với mình thì bạn hãy trả lời wa diễn đàn này nha.Thân chào các bạn.
    Ban đang kêu gọi lòng thương hại của mọi người à?Mình đã gặp rất nhiều người nói tương tự như bạn nhưng có mấy ai làm được đâu,nó gần giống như (mình xin lỗi) "cần câu cá" ,một cách thức để làm quen thời bây giờ,và quan trọng hơn là bản thân bạn,bạn yêu bạn nhiều hơn người ta nhưng bạn lại bắt ngưới khác phải yêu bạn nhiều hơn bản thân họ .
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

Trung ơi&#33;&#33;&#33;trong cuộc sống này ai không mong muốn tìm được một người thật lòng với mình ,yêu thương mình sẵn sàng bên cạnh vượt qua mọi khó khăn.Nhưng bạn bảo con gái bây giờ sao thực tế quá,vậy bạn muốn một người con gái bên bạn mà luôn sống trong mơ hay sao?Một túp liều tranh hai con tim vàng sao?Tình yêu thôi chưa đủ đâu bạn&#33;&#33;&#33;Là con gái ai không muốn đựơc bảo vệ,chăm sóc va chở che và khi trước khi quyết định đến với người nào đó, ai lại ko muốn biết anh ta có thật lòng với mình ko?Những cái vật chất chất bề ngoài chỉ là một phần rất nhỏ để đo đạt điều đó thôi.Anh cho tôi tất cả vật chất chưa hẳn anh yêu tôi,nhưng nếu mỗi ngày một bông hồng anh thấy tiếc thì rõ ràng anh chẳng yêu tôi&#33;&#33;&#33;&#33;Muốn người ta yêu bạn với cả trái tim thì trước hết bạn cũng phải yêu người ta bằng cả trái tim.cái đã.Không phải người con gái nào cũng như bạn nói đâu,có thể miệng họ nói họ luọn muón có một người thật hoàn hảo nhưng nếu như bạn làm họ yêu bạn thì bạn là người hoàn hảo nhất rồi đó.Rồi bạn sẽ gặp một nửa kia của mình thôi,đừng bao giớ trách người ta thực tế nữa nhé,cứ coi như đó là mợt thử thách và khi vượt qua nhất định bạn sẽ thấy...........
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

doc bai cua Trung, minh cam thay ban rat thuc te. co the nhu ban noi do, con gai wen ai thi chi can nguoi do dep, giau,.... nhung ban hay suy nghi that ky lai xem, co phai tat ca con gai la nhu the hay ko. ho chi la mot phan rat nho, rat nho trong biet bao nhieu nguoi con gai ma thoi. minh cung la con gai ma.... chac co le la ban da gap truong hop nhu vay va... ban xem tat ca con gai chung toi deu nhu the. hi`, nhung ko sao. dieu ma toi muon noi o day la... cung co nhung nguoi con gai nhu vay, nhung ko phai la tat ca. neu nguoi ta chi chu trong be ngoai lieu dieu do co mang lai cho minh hanh phuc hay ko chu?&#33; day la dieu dang suy nghi hon het. nguoi ta hay noi " co tien la co tat ca" co phai nhu vay ko? va con rat nhieu nua, quan niem ma truoc day nguoi ta van thuong hay nhac den do la " cai net danh chet cai dep" thi nay tuy ko con pho bien ma no van bi mai mot phan nao do thoi. thay vao do" cai dep danh bep cai net". nhung ... thu nghi xem, nguoi dep co dem lai hanh phuc ko? nguoi ta noi co tien la co tat ca, va co the... co tien cung mua duoc sac dep va tinh cam nua. nhung do chi la nhung tinh cam nhat thoi ma thoi. con tinh cam chan that nhat luon luon xuat phat tu tan day long, tu trong tam hon chu ko phai la dang ve ben ngoai dau ban a&#33;. vi vay ma minh muon noi rang, chi can minh chan that voi nguoi khac thi mot ngay nao do, minh se nhan duoc tat ca,.........
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

doc bai cua Trung, minh cam thay ban rat thuc te. co the nhu ban noi do, con gai wen ai thi chi can nguoi do dep, giau,.... nhung ban hay suy nghi that ky lai xem, co phai tat ca con gai la nhu the hay ko. ho chi la mot phan rat nho, rat nho trong biet bao nhieu nguoi con gai ma thoi. minh cung la con gai ma.... chac co le la ban da gap truong hop nhu vay va... ban xem tat ca con gai chung toi deu nhu the. hi`, nhung ko sao. dieu ma toi muon noi o day la... cung co nhung nguoi con gai nhu vay, nhung ko phai la tat ca. neu nguoi ta chi chu trong be ngoai lieu dieu do co mang lai cho minh hanh phuc hay ko chu?&#33; day la dieu dang suy nghi hon het. nguoi ta hay noi " co tien la co tat ca" co phai nhu vay ko? va con rat nhieu nua, quan niem ma truoc day nguoi ta van thuong hay nhac den do la " cai net danh chet cai dep" thi nay tuy ko con pho bien ma no van bi mai mot phan nao do thoi. thay vao do" cai dep danh bep cai net". nhung ... thu nghi xem, nguoi dep co dem lai hanh phuc ko? nguoi ta noi co tien la co tat ca, va co the... co tien cung mua duoc sac dep va tinh cam nua. nhung do chi la nhung tinh cam nhat thoi ma thoi. con tinh cam chan that nhat luon luon xuat phat tu tan day long, tu trong tam hon chu ko phai la dang ve ben ngoai dau ban a&#33;. vi vay ma minh muon noi rang, chi can minh chan that voi nguoi khac thi mot ngay nao do, minh se nhan duoc tat ca,.........
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

five's Avatar

Chòi cu Trung nhà ta bữa nay sao khiêm tốn qúa dzay hả trời ??? Tui thấy ông cũng to con , đẹp trai chán có thua gì ai ,còn chuyện yêu đương người ta ta yêu sự giàu sang hay sao ? hay sự sành điệu hay sao ? ở đâu thi người ta cũng tìm ra cho mình một hạnh phúc hết àh
    Trong thực tế thì những loại người con gái như dzay thì rất nhiều nhưng ko phải là ai cũng vậy ?
    To:onlyyou_forever bạn nói vậy tôi thấy như bạn đang tạc một gàu nước vào mặt người ta vậy .Tuy bạn đã thấy nhiều người làm như vậy như một " cần câu " bạn nghĩ ai cũng như vậy hay sao ? Nếu đây là những tâm sự từ trong đáy lòng của người ta thì bạn sẽ làm gì khi đã nói ra những lời như vậy ?
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

To Five: Bạn nghĩ tôi sai ?you sure???để mình nói cho bạn nghe diễn biến của một cuộc tình mà nhân vật có hoàn cảnh giống bạn trung nhé .Đầu tiên là "anh yêu em lắm,vì anh không có tình thương,một sự chăm sóc của mẹ nên tình cảm anh dành cho em là tất cả" thế la người đó đã gieo vào lòng người con gái nào đó lòng thương hại và một sự chia sẽ ,chăm sóc như một người mẹ và một người bạn gái .Và người con gái ấy sẽ từ tình thương chuyển sang tình yêu ,và dốc hết sức để bù đắp những gì gọi là thiếu hụt trong tình cảm của chàng trai kia .Cuối cùng chàng trai nói một câu" anh xin lỗi em,anh biết em yêu anh rất nhiều,anh biết khi xa em anh sẽ rất đau khổ nhưng em là bạn gái của anh chứ không phải mẹ của anh,đừng làm như vậy nữa( hay là anh thiếu tình cảm gia đình từ nhỏ .Em biết mà và anh cảm thấy tình cảm em dành cho anh không đủ,mình ... mình chia tay nha em,anh thành thật xin lỗi..." Chấm dứt một cuộc tình
    Con trai là như thế đấy ,đặc biệt là loại con trai nói rằng mình rất rất buồn hay thiếu hụt tình cảm.Với loại con trai đó thì tình cảm có nhiều cách mấy đi nữa cũng không bao giờ đũ
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

Page 1 of 2 12 LastLast