Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: Vui dể sống ,sống dời cho dáng sống

Kể từ lúc biết mình dang mang trongv mình căn bệnh Thế Kỷ thì mọi hy vọng dều tan biến trong tôi .
    Giờ dây tôi ko biết phải làm thế nào dể vượt qua nỗi sợ hãi này cả......Các bạn ơi ,các bạn giúp tôi với .....
    Tôi thật sự rất sợ ....và ko biết phải nói thế nào dể mọi người hiểu tôi dang ở trong tâm trạng như thế nào nữa ....
    Tôi rất muốn chết dể ko còn lo sợ về một cái chết dang dền gần mình ....nhưng tôi lại ko dủ can dảm .Xin các bạn hãy giúp tôi với
    Tôi tha thiết mong dược tâm sự nhưng lại ko biết phải làm sao dể có thể gặp dược anh Khoa ,xin hãy giúp tôi vì tôi mới biết diễn dàn này ,bản thân lại ko rành về vi tính nên dã rối lại càng rối hơn nữa .
    rất mong dược sự sẻ chia của tất cả các bạn trong diển dàn ,mong cá c bạn giúp tôi .Xin hãy chỉ cho tôi biết diều tôi cần làm hiện giờ
    Tôi muốn chết dể ko còn lo sợ nữa
    [SIZE=2]</span> <div align=&#092;"left&#092;"></div><div align="right"></div></span>[color=red]

Thực ra chết ai mà ko sợ hả bạn?Con người thì trườc sau gì cũng phải chết ,chỉ là sớm hay muộn thôi,chỉ là chết như thế nào ,đau khổ,quằn quại hay thanh thản??? Hôm nay chán nản ta muốn chết nhưng khi thực sự đối diện với cái chết hơn bất cứ lúc nào ta khao khát được sống,bởi vì chết là đồng nghĩa với chấm hết.Ta sẽ thật sự ko còn tồn tại ,ko còn một ai nhớ đến ta nữa dù chỉ là trong tiềm thức ,ta chết nhưng vẫn cứ ray rứt,ta chết trong đau khổ...Không &#33;&#33;&#33;Không ai muốn chết như thế cả.Cái chết được báo trước thì đáng sợ thật nhưng mà cứ nhìn những ngày còn lại cũa mình rút ngắn dần trong vô nghĩa thì còn đáng sợ hơn là chết nhiều,lo lắng và buồn khổ,chán nản là những cái cảm xúc ma con người ai cũng phải có dù là mupốn hay không muốn.Chỉ có thể khuyên bạn là cố gắng tìm ý nghĩa của cuộc sống mà chúng ta đã đánh mất đi bạn à,chỉ cần làm được một việc gì đó mà bản thân ta thấy ý nghĩa thì ta vẫn đang sống ......cố gắng nha bạn...
    &#39;&#39;Một người chỉ thật sự chết đi khi không còn ai nhớ đế họ....&#39;&#39;
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

Châu thương,đọc bài viết của bạn mình nghĩ bạn đang ở trong tâm trạng rất tệ,rất tuyệt vọng.Châu à,mình mong bạn phải bình tĩnh,mình không biết khuyên bạn như thế nào nữa,nhưng đời rất đáng sống và chúng ta chỉ có một cơ hội đề sống cuộc sống của chính ta thôi.Hãy nghĩ đến những gì bạn chưa làm cho xã hội,cho gia đình và trên hết là cho bạn .Bạn đã từng mua hoa tặng mẹ vào ngày 8/3 chưa,đã từng tặng cho ba một món quà nhân dịp sinh nhật chưa,đã đi hết những nơi mà bản thân bạn muốn đi chưa,và đã nói với mọi người bạn thương yêu họ như thế nào chưa?Ba mẹ đã cho ta thân xác này,đã bỏ bao công sức và tình yêu nuôi ta hai mươi mấy năm trời,chẳng lẽ bạn lại không thể nghĩ đến sao,chẳng lẽ bạn lại không một ngày sống thêm để làm cho họ vui sao?Và hơn thế nữa,bạn sống vì bản thân bạn,hãy gạt bỏ nỗi buồn,nỗi tuyệt vọng đi,và sống thật vui,thật thanh bình .Mọi người luôn mong những gì tốt đẹp đến cho bạn.Bạn có thể liên lạc với Admin qua IM:pensevn hoạc nhắn tin qua DD,mình nghĩ Adimn sẽ sớm có liên lạc với bạn thôi.Và không chỉ có Amin đâu,mọi người luôn mong được có dịp trò chuyện với bạn,hãy nhắn cho mọi người nhé,chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua được những khó khăn này thôi.Chúc bạn tìm được niềm vui của cuộc sống để thấy đời đáng sống .
    Thân&#33;
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

Chết không giải quyết được vấn đề gì đâu Châu a&#33;
    Mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này, chỉ muốn chết để có thể quên hết mọi chuyện. Nhưng chết không phải là hết, bạn thử nghĩ coi cha mẹ và những người thân của bạn sẽ cảm thấy như thế nào nếu như một ngày bạn bỏ họ ra đi. Bạn hãy thử đến các trung tâm, nơi cũng có những người như bạn, họ cũng bị mắc phải căn bệnh mà bạn đang mang, nhưng họ khác với bạn đó là mong muốn được sống được cống hiến những gì còn lại của bản thân cho xã hội này hơn lúc nào hết. Điều bạn cần làm bây giờ theo mình nghĩ là bạn cần phải bình tâm trở lại, hãy bình tĩnh suy nghĩ, tìm hiểu cuộc sống này để có thể thấy được cuộc đời này vẫn đẹp biết bao (mà ta lại chết đi thì thật là uổng phải không :smile: ), gia đình, bè bạn, những người thân luôn ở bên bạn. Hãy sống sao cho thật xứng đáng với gia đình, người thân và xã hội Châu nhé.

Ban be da noi voi ban voi tat ca tam long...them mot nguoi ban nua se luon nghi den va cau nguyen van su tot lanh den voi ban.

Originally posted by HOANG_HON_CHET@Mar 7 2005, 08:02 PM
    Thực ra chết ai mà ko sợ hả bạn?Con người thì trườc sau gì cũng phải chết ,chỉ là sớm hay muộn thôi,chỉ là chết như thế nào ,đau khổ,quằn quại hay thanh thản??? Hôm nay chán nản ta muốn chết nhưng khi thực sự đối diện với cái chết hơn bất cứ lúc nào ta khao khát được sống,bởi vì chết là đồng nghĩa với chấm hết.Ta sẽ thật sự ko còn tồn tại ,ko còn một ai nhớ đến ta nữa dù chỉ là trong tiềm thức ,ta chết nhưng vẫn cứ ray rứt,ta chết trong đau khổ...Không &#33;&#33;&#33;Không ai muốn chết như thế cả.Cái chết được báo trước thì đáng sợ thật nhưng mà cứ nhìn những ngày còn lại cũa mình rút ngắn dần trong vô nghĩa thì còn đáng sợ hơn là chết nhiều,lo lắng và buồn khổ,chán nản là những cái cảm xúc ma con người ai cũng phải có dù là mupốn hay không muốn.Chỉ có thể khuyên bạn là cố gắng tìm ý nghĩa của cuộc sống mà chúng ta đã đánh mất đi bạn à,chỉ cần làm được một việc gì đó mà bản thân ta thấy ý nghĩa thì ta vẫn đang sống ......cố gắng nha bạn...
    &#39;&#39;Một người chỉ thật sự chết đi khi không còn ai nhớ đế họ....&#39;&#39;
    [snapback]32255[/snapback]
    Bạn dã nói dúng khi chết di thì ta sẽ ko còn cảm thấy dau khổ nữa nhưng dó là khi người ta ko biết bao giờ thì mình chết ....còn dằng này ....một cái chết dã dược báo trước ....Nó dễ sợ lắm .....
    mình sợ lắm ....Mình còn rất nhiều chuyện chưa làm dược cho gia dình ,kể cả cho chính bản thân mình nữa ....
    Tất cả dã hết ,tất cả dã ko còn nữa...
    Bạn biết ko ,con người ta khi biết mình sắp chết thì luôn lo sợ ,mình cũng vậy ,mình ko tài nào ngủ dược
    Mình ko biết làm sao dể thoát khỏi sự ám ảnh này bây giờ ...
    Có lẽ bạn sẽ chẳng thể nào hiểu dược dâu .Mình xin lỗi ,mình ko có ý khác ,xin bạn dừng hiểu lầm mình nha ...Mình thật sự cảm ơn những lơì khuyên chân thành của bạn ,và mình hy vọng các bạn sẽ luôn ở bên cạnh mình ,dược ko vậy bạn
    /....Mình thật sự rất cô dơn ,mình ko có bạn bè,suốt ngày mình chỉ biết quanh quẩn trong nhà .Mình buồn chán lắm,các bạn có hiểu mình ko?
    Cám ơn bạn nhiều lắm.....
    [SIZE=2]</span> <div align=&#092;"left&#092;"></div><div align="right"></div></span>[color=red]

Bạn dã nói dúng khi chết di thì ta sẽ ko còn cảm thấy dau khổ nữa nhưng dó là khi người ta ko biết bao giờ thì mình chết ....còn dằng này ....một cái chết dã dược báo trước ....Nó dễ sợ lắm .....
    mình sợ lắm ....Mình còn rất nhiều chuyện chưa làm dược cho gia dình ,kể cả cho chính bản thân mình nữa ....
    Bạn biết ko ,con người ta khi biết mình sắp chết thì luôn lo sợ ,mình cũng vậy ,mình ko tài nào ngủ dược
    Có lẽ bạn sẽ chẳng thể nào hiểu dược dâu .Mình xin lỗi ,mình ko có ý khác ,xin bạn dừng hiểu lầm mình nha ...Mình thật sự cảm ơn những lơì khuyên chân thành của bạn ,và mình hy vọng các bạn sẽ luôn ở bên cạnh mình ,dược ko vậy bạn
    /....Mình thật sự rất cô dơn ,mình ko có bạn bè,suốt ngày mình chỉ biết quanh quẩn trong nhà .Mình buồn chán lắm,các bạn có hiểu mình ko?

Originally posted by onlyyou_forever@Mar 8 2005, 09:25 AM
    Châu thương,đọc bài viết của bạn mình nghĩ bạn đang ở trong tâm trạng rất tệ,rất tuyệt vọng.Châu à,mình mong bạn phải bình tĩnh,mình không biết khuyên bạn như thế nào nữa,nhưng đời rất đáng sống và chúng ta chỉ có một cơ hội đề sống cuộc sống của chính ta thôi.Hãy nghĩ đến những gì bạn chưa làm cho xã hội,cho gia đình và trên hết là cho bạn .Bạn đã từng mua hoa tặng mẹ vào ngày 8/3 chưa,đã từng tặng cho ba một món quà nhân dịp sinh nhật chưa,đã đi hết những nơi mà bản thân bạn muốn đi chưa,và đã nói với mọi người bạn thương yêu họ như thế nào chưa?Ba mẹ đã cho ta thân xác này,đã bỏ bao công sức và tình yêu nuôi ta hai mươi mấy năm trời,chẳng lẽ bạn lại không thể nghĩ đến sao,chẳng lẽ bạn lại không một ngày sống thêm để làm cho họ vui sao?Và hơn thế nữa,bạn sống vì bản thân bạn,hãy gạt bỏ nỗi buồn,nỗi tuyệt vọng đi,và sống thật vui,thật thanh bình .Mọi người luôn mong những gì tốt đẹp đến cho bạn.Bạn có thể liên lạc với Admin qua IM:pensevn hoạc nhắn tin qua DD,mình nghĩ Adimn sẽ sớm có liên lạc với bạn thôi.Và không chỉ có Amin đâu,mọi người luôn mong được có dịp trò chuyện với bạn,hãy nhắn cho mọi người nhé,chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua được những khó khăn này thôi.Chúc bạn tìm được niềm vui của cuộc sống để thấy đời đáng sống .
    Thân&#33;
    [snapback]32260[/snapback]
    Nói như bạn thì mình có thể nói chuyện trực tiếp với các bạn dược sao?
    Vậy thì mình phải làm sao dể liên lạc dược vơí các bạn
    Bây giờ mình chỉ muốn gặp dược các bạn dể tâm sự .mong tìm dược một hướng di dúng nhất cho mình vào lúc này mà thôi .Mong dược sự chia sẻ củ tất cả các bạn
    Dẫu sao thì mình cũng xin cảm ơn các bạn rất nhiều ,mình rất vui và cảm thấy an ủi dôi chút về những tình cảm mà các bạn dã quan tâm ,chia sẻ với nỗi dau của mình trong lúc này,ko có gì dáng sợ hơn là sự cô dơn ,phải ko các bạn....
    Mình thật sự rất cô dơn

Originally posted by ThienTam@Mar 9 2005, 11:16 AM
    Ban be da noi voi ban voi tat ca tam long...them mot nguoi ban nua se luon nghi den va cau nguyen van su tot lanh den voi ban.
    [snapback]32297[/snapback]
    TÔI PHẢI LÀM SAO DỂ GẶP CÁC BẠN ,CO AI CHỊU LÀM BẠN VƠÍ MỘT NGƯƠÌ NHƯ TÔI KO?TÔI CÔ DƠN QUÁ
    CÁM ƠN SỰ SẺ CHIA CỦA BẠN DÀNH CHO CHÂU ,MÌNH SẼ NHỚ MÃI ,KO BAO GIỜ QUÊN
    MÌNH RẤT XÚC DỘNG ,KO NGỜ MÌNH LẠI DƯỢC CÁC BẠN QUAN TÂM NHIỀU NHƯ VẬY,MÌNH KO BIẾT NÓI GÌ NGOÀI LỜI CẢM ƠN CHÂN THÀNH DẾN VƠÍ CÁC BẠN
    MONG DƯỢC GẶP RIÊNG CÁC BẠN ,CÓ DƯỢC KO VẬY ?
    HÃY CHO MÌNH MỘT TIA HY VỌNG ...

Page 1 of 3 123 LastLast