Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: Vui dể sống ,sống dời cho dáng sống

Châu à,ở đây tất cả chúng ta đều là bạn của nhau. Đa số chúng ta đều giống nhau,hoặc bản thân,hoặc gia đình,hoặc là bạn bè của chúng ta có liên quan đến AIDS,đến ma túy.Vì vậy,bạn không cần cảm thấy cô đơn,không cần phải cám ơn mọi người đâu,vì chúng ta giúp đỡ lẫn nhau ,chia sẽ những nỗi buồn cùng nhau mà.Sẽ có lúc mình hay một vài người nào đó cần một lời động viên,một sự chia sẽ từ bạn .Bạn hãy sống thật vui và mình mong những gì bạn chưa làm được trong thời gian này sẽ làm được trong thời gian tới.
    Gửi đến bạn lời chúc tốt đẹp nhất.
    Ngọc Hân
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Châu ơi! Mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này, cô đơn, lo sợ. Bạn hãy bỏ qua những mặc cảm của bản thân, hoà đồng vào mọi người. Bạn vẫn còn có gia đình bè bạn, còn có những người ở đây,họ sẽ luôn ở bên cạnh bạn, mong những điều tốt đẹp đến với bạn. Một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra rắng cuộc đời vẫn cần bạn. Mong những điếu tốt đẹp sẽ đến với bạn.

Originally posted by mickey@Mar 10 2005, 11:04 PM
    Châu à,ở đây tất cả chúng ta đều là bạn của nhau. Đa số chúng ta đều giống nhau,hoặc bản thân,hoặc gia đình,hoặc là bạn bè của chúng ta có liên quan đến AIDS,đến ma túy.Vì vậy,bạn không cần cảm thấy cô đơn,không cần phải cám ơn mọi người đâu,vì chúng ta giúp đỡ lẫn nhau ,chia sẽ những nỗi buồn cùng nhau mà.Sẽ có lúc mình hay một vài người nào đó cần một lời động viên,một sự chia sẽ từ bạn .Bạn hãy sống thật vui và mình mong những gì bạn chưa làm được trong thời gian này sẽ làm được trong thời gian tới.
    Gửi đến bạn lời chúc tốt đẹp nhất.
    Ngọc Hân
    [snapback]32372[/snapback]
    xin cám ơn các bạn dã quan tâm dến Châu ,mình hy vọng chúng ta mãi mãi là bạn bè nhé
    [SIZE=2]</span> <div align=&#092;"left&#092;"></div><div align="right"></div></span>[color=red]

Châu àh mình không biết phải khuyên Châu như thế nào.Nhưng mong Châu luôn nhớ rằng bên cạnh Châu còn có những ngưòi bạn,còn có những ngưòi đồng cảnh ngộ như Châu.Luôn luôn quan tâmvà chia sẻ cùng Châu mọi niềm vui nỗi buồn.
    Châu ơi,chúng ta phải sống làm sao cho đáng sống.Hãy vượt qua mặc cảm để sống hết mình và sống có ích cho xã hội này.Cố lên Châu nhé
    Hãy yêu như bạn đang sống và hãy sống như bạn đang yêu</span>

<span style=\'color:Crimson\'>Hic hic có ai muốn làm em rể tui không???????gửi gạo đê!!!!!!!!!!!!!!!!

Originally posted by chaunguyen792004@Mar 10 2005, 02:23 PM
    Bạn dã nói dúng khi chết di thì ta sẽ ko còn cảm thấy dau khổ nữa nhưng dó là khi người ta ko biết bao giờ thì mình chết ....còn dằng này ....một cái chết dã dược báo trước ....Nó dễ sợ lắm .....
    mình sợ lắm ....Mình còn rất nhiều chuyện chưa làm dược cho gia dình ,kể cả cho chính bản thân mình nữa ....
    Tất cả dã hết ,tất cả dã ko còn nữa...
    Bạn biết ko ,con người ta khi biết mình sắp chết thì luôn lo sợ ,mình cũng vậy ,mình ko tài nào ngủ dược
    Mình ko biết làm sao dể thoát khỏi sự ám ảnh này bây giờ ...
    Có lẽ bạn sẽ chẳng thể nào hiểu dược dâu .Mình xin lỗi ,mình ko có ý khác ,xin bạn dừng hiểu lầm mình nha ...Mình thật sự cảm ơn những lơì khuyên chân thành của bạn ,và mình hy vọng các bạn sẽ luôn ở bên cạnh mình ,dược ko vậy bạn
    /....Mình thật sự rất cô dơn ,mình ko có bạn bè,suốt ngày mình chỉ biết quanh quẩn trong nhà .Mình buồn chán lắm,các bạn có hiểu mình ko?
    Cám ơn bạhhh nhiều lắm.....
    [snapback]32349[/snapback]

Mình biết là bạn đang rất sợ nhưng mình chẳng nói với bạn rồi là nếu như bạn cứ sống trong lo sợ nhưng vậy thì bây giờ cuộc sống của bạn chỉ còn những ngày khủng khiếp...Cố gắng chấp nhận nó đi Châu ơi&#33;&#33;&#33; vì sự thật vẫn luôn là sự thật,bây giờ Châu có lo sợ cũng đâu làm được gì đúng ko?Cái gì đến sẽ đến,cái gì đi rồi cũng sẽ đi,chúng ta co muốn van xin hay níu kéo cũng đâu có được.Bạn biết trước cái gì đang đến với mình và cũng biết mình còn quá nhiều thứ chưa làm và phải làm thì tại sao bây giờ bạn không làm những việc bạn muốn để rồi ngày nào đó bạn hãnh diện mà nói với chính mình rằng bạn sống có ý nghĩa và sẽ không còn gì nuối tiếc khi bạn đã cố gằng hết mình.....Tất cả mọi người luôn bên bạn và mãi mãi bên bạn..........Thân&#33;
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

Thumbs up

Originally posted by chaunguyen792004@Mar 7 2005, 07:09 AM
    Tôi tha thiết mong dược tâm sự nhưng lại ko biết phải làm sao dể có thể gặp dược anh Khoa ,xin hãy giúp tôi vì tôi mới biết diễn dàn này ,bản thân lại ko rành về vi tính nên dã rối lại càng rối hơn nữa .
    rất mong dược sự sẻ chia của tất cả các bạn trong diển dàn ,mong cá c bạn giúp tôi .Xin hãy chỉ cho tôi biết diều tôi cần làm hiện giờ
    Tôi muốn chết dể ko còn lo sợ nữa
    [snapback]32249[/snapback]
    Bạn có thể liên lạc với anh Khoa DT: 7312623. Mail: pensevn@yahoo.com
    Với mình thì mình rất muốn được gặp bạn. Nếu được bạn có thể liên lac với mình nha: xuanyeuthuong2002@yahoo.com
    Mình mong chúng ta sớm gặp nhau&#33;
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Châu À&#33; mình hiểu , rất hiểu tâm trang của bạn bây giờ&#33; Nhưng bạn à&#33; bạn đã có nói là bạn còn rất nhiều việc chưa làm ma&#33; hãy cố gắng làm những công việc đó và đừng nghĩ đến cái chết nữa nha bạn. bạn thấy đó, mọi người trong gia đình hồi sinh chúng ta, ai cũng quan tâm đến bạn, cũng lo lắng và chờ tin tốt lành từ bạn mà. tất cả chúng ta, đại gia đình hồi sinh luônluôn ở bên bạn, và lúc nào cũng vậy.
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Originally posted by chaunguyen792004@Mar 7 2005, 07:09 AM
    Kể từ lúc biết mình dang mang trongv mình căn bệnh Thế Kỷ thì mọi hy vọng dều tan biến trong tôi .
    Giờ dây tôi ko biết phải làm thế nào dể vượt qua nỗi sợ hãi này cả......Các bạn ơi ,các bạn giúp tôi với .....
    Tôi thật sự rất sợ ....và ko biết phải nói thế nào dể mọi người hiểu tôi dang ở trong tâm trạng như thế nào nữa ....
    Tôi rất muốn chết dể ko còn lo sợ về một cái chết dang dền gần mình ....nhưng tôi lại ko dủ can dảm .Xin các bạn hãy giúp tôi với
    Tôi tha thiết mong dược tâm sự nhưng lại ko biết phải làm sao dể có thể gặp dược anh Khoa ,xin hãy giúp tôi vì tôi mới biết diễn dàn này ,bản thân lại ko rành về vi tính nên dã rối lại càng rối hơn nữa .
    rất mong dược sự sẻ chia của tất cả các bạn trong diển dàn ,mong cá c bạn giúp tôi .Xin hãy chỉ cho tôi biết diều tôi cần làm hiện giờ
    Tôi muốn chết dể ko còn lo sợ nữa
    [snapback]32249[/snapback]
    Toi[FONT=Arial]
    Chao ban.
    Toi cung chi la cu dan mang va cung la mot thanh vien moi cua www.hoisinh.vnn.vn Toi da doc duoc nhung dong tam su nay cua banva toi rat cam dong. Toi dang o rat xa ban khong the lam gi co the giup do ban nhung chi co nhung loi dong vien chan thanh toi muon gui toi ban va mong ban co the vuot qua nhung thoi khac nay. Ban hay tu tin len, trong cuoc doi cua moi con nguoi deu co nhung buoc di lam loi nhung dieu dang quan trong hon la khi con nguoi ta nhan duoc ra lam loi cua minh de co the quay tro ve voi gia dinh va ban be, co le dieu do se la mot niem vui vo cung lon lao khong nhung cua rieng ban ma no con co y nghia rat lon doi voi gia dinh. Thuc su moi luc nguy nan khong co gi co the giup minh vuot qua noi bang gia dinh than yeu cua minh .......thuc su toi muon noi rat nhieu voi ban va cung muon duoc tam su chia se cung ban nhung toi chi co the viet len nhung suy nghi cua minh qua nhung dong chu nay ma thoi. boi vay toi rat mong ban hay tu tin va song yeu doi cho nhung gi con lai trong cuoc song cua minh. CHUC BAN VUI VE VA HANH PHUC
    Ban : Vu Hue
    Co mot lao gia mu
    chia tay truoc tuong thanh
    xin lay mot vai xu
    lu tre con ranh manh
    dat tay lao manh sanh
    yeu anh em cung vay
    em bon cot tinh anh
    de tim mu ua le

longlanh
    Guest
    chao ban
    sao ban da chon cau "vui de song, song doi cho dang song" ma lai phai chn doi
    Minh da co HIV(+) tu nam1999 kia ma bay gio dau co sao.
    Bay gio con bo duoc ma tuy roi nua kia va tham gia vao cac nhom dong dang.
    Cac thu nghiem ve thuoc ngay cang nhieu, co the thuoc ARV se con duoc tro gia vay sao khong vui len ha ban.
    neu ban muon co them thong tin lien quan den HIV/AIDS o vietnam cung nhu tren the gioi co the xem them tai www.isds.org.vn vao JVNET.
    JVNET luon gui nhung thong tin duoc chia se voi nhau.De nhan tin cua JVnet ban gui email toi jvnet_temporary@hotmail.com hoac jvnet@isds.org.vn voi title la "subcribe" hoac "Dang ky".
    Chuc ban se yeu doi va nhan duoc nhieu thong tin tu JVnet

Châu và các bạn thân mến&#33; M hiểu được ý của các bạn. Ở trên đời từ lúc vừa sinh ra là người ta đã chờ đợ đến ngày chết rồi, mặc dù sự chờ đợi ấy ko hế mong muốn. nhưng chúng ta sống như thế nào trong khoang thời gian mà chúng ta đã sống mới là điều để chúng ta suy ngẫm. Nhiều lúc mình cũng nghĩ là mình bất hạnh lắm đó chứ&#33; nhưng mình cũng chợt hiểu ra là trên đời này còn có nhiều người bất hạnh hơn mình rất nhiều. và cũng từ đó, mình cảm thấy mình hạnh phúc hơn những người khac và tự lấy đó là niềm vui để sống. và cũng như khi vào đây, chúng ta đừng nghĩ ngợi đến chuyện đau buồn mà chỉ cân một điều " song de vui va sống cho đời đáng sống" như longlanh nói vậy đó&#33; thân mến &#33;&#33;&#33;&#33;
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast