Results 1 to 6 of 6

Thread: tôi dang rời vào tuyệt vọng

congtu_dangyeu259
    Guest
    tôi dang rơi vào sự dau khổ,cuộc dời này luôn mang cho tôi những bực tức.Tôi có làm gì sai dâu,mà cuộc dời này lại dối sử với tôi như vậy.Còn hai ngày nữa là em trai cùng cha khác mẹ với tôi cưới,tôi không biết làm sao,khi trước khi tôi chuẩn bị cưới thì gd tôi dã duổi tôi ra khỏi nhà,không cho tôi cưới và cũng không cho chúng tôi ở can nhà dó,khi dó tôi chưa biết mình mác hiv.cuộc dời dối xử vơí tôi như vậy
    dược không.Tôi muốn sống những còn lại làm sao dược thanh thản gd toi cũng không cho tôi dược sống như tôi moing muốn,toi hận mọi người lám,Dời tôi dả phãi chịu nông nỗi này rồi mong mọi người dừng dồn tôi vào con dường cùng nữa tôi xin mọi người dó,hãy tha cho tôi di.Dược tôi sẽ ra di theo ý mọi người lần ra di này mong mọi người dừng làm nhu lần trước hãy cho tôi sống,và tôi sẽ không bao giờ quay về nũa dâu,tôi muốn sống một cuộc sống bình thuờng,mong ràng ý nguyện cuối cùng này sẽ dược như tôi mong muốn.Tôi chỉ cần như vật thôi

To anh Gíap!chưa bao giờ có dịp nói chuyện với nhưnng được nghe rất nhiều người nói về anh .Một người kiên cường ,lạc quan và sống rất nhiệt tình vì mọi người..........Nhưng thật lòng em chưa thấy nêncũng hơi chưa tin.....và qua những dòng chữ này anh viết em biết anh đang đối diện với một chuyện đau lòng và em mong có thể nhìn thấy cái kiên cường và lạc quan trong anh....Em sẽ đợi anh nhắn tin cho em......OK??
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

Anh Giáp ah ! Cuộc đời nhiều khi trớ trêu quá. Mit_uot có thể thông cảm và hiểu được hoàn cảnh của anh. Nhưng mit_uot vẫn muốn anh suy nghĩ lại. Dù có như thế nào đi nữa thì không một nơi nào có thể bằng gđ đâu anh Giáp ah. Anh cứ ra ngoài cuộc đời thử xem, dù xấu dù tốt thì gd vẫn là nơi chúng ta muốn trở về sau những nỗi đau, cũng như là lúc hạnh phục mit_uot và anh Cường cũng đã nếm trải rất nhiều cái cảnh sống ngoài gd rồi. Mit_uot nói thật đấy, không tin anh cú hỏi anh Cường đi. Chắc chắn rằng anh ấy sẽ nói ngay cho anh những cảm giác và suy nghĩ của anh ấy. Mit_uot không khuyến khích anh bỏ gd nhưng nếu anh đang cảm thấy tồi tệ quá thì anh cứ thử ra ngoài sống đi và ko có một chút liên lạc với gd xem. Mit_uot tin rằng một ngày nào đó anh sẽ nhận ra được ý nghĩa thiêng liêng của gd. Cố gắng lên anh Giáp ah, hết mưa trời lại sáng thôi mà. Hôm này nếu xuống họp rum được mit_uot sẽ tặng anh Giáp một quyển sách mà mit_uot rất tâm đắc và mit_uot chắc rằng sau khi đọc xong anh Giáp sẽ suy nghĩ lại. Hẹn gặp lại vào chủ nhật nha. Best wish for you. Thân ! :smile:

</span>

Bạn mến &#33; tất cả chúng ta ai cũng có những giây phút đau khổ và tuyệt vọng. Nếu được gặp gỡ bạn trong lúc này thì đấy là điều tuyệt vời nhất .Tại sao chúng ta phải chịu như này ư Tôi tin là bạn đã có câu trả lời .Bạn có biết bạn nói :" bạn muốn sống thanh thản những ngày còn lại" Điều đó bạn đã giúp cho tôi nhiều lắm không tôi tin là những câu nói như " nước mắt chẩy xuống, thương cho roi cho vọt..." Đã làm cho bạn phải nghĩ . Nhưng cuộc sống này đâu thiếu những người phải sống xa gia đình. cái quan trọng là mục đích phải không bạn . bạn nghĩ bạn bất hạnh ư? . vậy hạnh phúc là gì? cuộc sống là gì? và chỉ có nhũng người như nào mới làm cho nó phức tạp hơn
    Tôi muốn lúc nào bạn cũng than thản ung dung đoan trang và hoành tráng bước vào đời . MÌNH THUA NGƯỜI TA CÁI CAO SANG NHƯNG HƠN NGƯỜI TA CÁI ĐÀNG HOÀNG OK
    CHÚC BẠN LÀM ĐƯỢC NHỮNG GÌ BẠN MUỐN

Originally posted by congtu_dangyeu259@Mar 24 2005, 08:59 PM
    tôi dang rơi vào sự dau khổ,cuộc dời này luôn mang cho tôi những bực tức.Tôi có làm gì sai dâu,mà cuộc dời này lại dối sử với tôi như vậy.Còn hai ngày nữa là em trai cùng cha khác mẹ với tôi cưới,tôi không biết làm sao,khi trước khi tôi chuẩn bị cưới thì gd tôi dã duổi tôi ra khỏi nhà,không cho tôi cưới và cũng không cho chúng tôi ở can nhà dó,khi dó tôi chưa biết mình mác hiv.cuộc dời dối xử vơí tôi như vậy
    dược không.Tôi muốn sống những còn lại làm sao dược thanh thản gd toi cũng không cho tôi dược sống như tôi moing muốn,toi hận mọi người lám,Dời tôi dả phãi chịu nông nỗi này rồi mong mọi người dừng dồn tôi vào con dường cùng nữa tôi xin mọi người dó,hãy tha cho tôi di.Dược tôi sẽ ra di theo ý mọi người lần ra di này mong mọi người dừng làm nhu lần trước hãy cho tôi sống,và tôi sẽ không bao giờ quay về nũa dâu,tôi muốn sống một cuộc sống bình thuờng,mong ràng ý nguyện cuối cùng này sẽ dược như tôi mong muốn.Tôi chỉ cần như vật thôi
    [snapback]32702[/snapback]
    Bạn à &#33; Tại sao lại bi quan quá như vậy chứ ? Tại sao vậy ? Biết nói sao cho bạn lấy lại tinh thần bây giờ nhỉ? Thấy bạn vậy, thật sự tôi cảm thấy buồn :sad: . Buồn cho hoàn cảnh của bạn buồn cho hoàn cảnh của tôi ,sao cuộc sống này nhiều bất công đến vậy? Nhưng bạn ơi, bạn đừng bao giờ có suy nghĩ rằng những điều mà bạn mong muốn mà gia đình không cho thì bạn hận họ .Bạn cứ luôn như vậy thì làm sao bạn có thể sống thanh thản được chứ ?.Dù gì bạn cũng là con trai cũng đã trưởng thành ,hãy làm gì để cho họ thấy bạn là người không như họ nghĩ , tuy rằng trước đây bạn mằc sai lầm nhưng giờ bạn đã biết sửa ,bạn hãy chứng minh điều đó cho họ hiểu chứ ,tại sao lại hận????????Nếu bản thân bạn luôn muốn có sự thanh thản trong tâm hồn, muốn có cuộc sống thanh thản thì bạn phải nghe tôi: đừng hận thù điều gì trong cuộc sống này và hãy luôn mong những điều tốt nhất đến vời mọi người quanh bạn, bạn sẽ cảm thấy cuộc sống này thật ý nghĩa và trong bạn sẽ cảm thấy thanh thản. Hãy cố lên nhé ,bản lĩnh ,lòng vị tha của người đàn ông thực thụ đâu rồi?
    Không phải tôi sống cho tôi, tôi sẽ sống cho những người mà tôi yêu qúy.Tôi sẽ không sống được khi những người tôi yêu qúy không còn.Đối với tôi họ là tất cả.

congtu_dangyeu259
    Guest
    tại sao lại hận????????Nếu bản thân bạn luôn muốn có sự thanh thản trong tâm hồn, muốn có cuộc sống thanh thản thì bạn phải nghe tôi: đừng hận thù điều gì trong cuộc sống này và hãy luôn mong những điều tốt nhất đến vời mọi người quanh bạn, bạn sẽ cảm thấy cuộc sống này thật ý nghĩa và trong bạn sẽ cảm thấy thanh thản. Hãy cố lên nhé ,bản lĩnh ,lòng vị tha của người đàn ông thực thụ đâu rồi?
    dúng như vậy,tại sao phải hận? tôi muốn như vậy lám chứ nhưng cuộc dời này muốn tôi phải hận.Hận gì? Hận bản thân tôi thui chứ không hận ai cã,lòng vị tha uh tôi dả tha thứ nhiều rồi nhưng không ai là người tha cho tôi cả biết ràng nói như vậy moi người cho ràng tôi dã qúa hận nên không còn sự tha thứ cho ai cã .Dúng nhu vậy