Results 1 to 8 of 8

Thread: Minh phai lam gi khi nguoi ban trai cua minh ...

pinky
    Guest
    Cach' day 1 thang minh phat hien ra nguoi ban trai cua minh da dinh' vao heroin ,minh da bi soc va rat hoang mang.Anh ay da xin minh giup do va dung bo anh ay,nhung minh ko biet phai lam the nao khi minh hoan toan` ko hieu gi ve ma tuy'.MInh` da len mang va tim` duoc trang web nay`,minh rat mong moi nguoi giup do minh,cho minh nhung loi khuyen vi thuc su bay gio minh rat boi roi'.Anh ay da hua voi minh la` ko dung` nua nhung chi cach day vai ngay`minh phat hien ra anh ay van dung`.Minh biet' anh ay cung muon bo nhung ngay chinh ban than anh ay cung ko kiem soat duoc no'.Anh ay' chi moi su dung heroin duoc may thang ko lien tuc ,lieu co cach nao giup duoc anh ay ko?
    Xin moi nguoi hay giup minh voi.

Nếu như anh ấy co quyết tâm từ bỏ ma túy thì ko phải là chuyện khó đâu bạn ạ! Nhưng điều trước tiên la bạn và cả anh ấy nữa, hãy thật bình tĩnh lại rồi mới có thể tìm cách giải quyết tốt dược chứ. hãy nhìn admin xem, anh ấy cũng đã từng nghiện matuy mà, nhưng bây giờ thì sao?! mình nghĩ , chắc là ko ai muốn mình vào trường cai nghiện đâu, có phải ko bạn?. Nếu như anh ấy có ý chí thì ban co thể giúp anh ấy cùng với sự hổ trợ của gia đình để anh từ bỏ ma túy, mình tin là bạn có thể làm được mà. Nếu như bạn ko ngại thì có thể đưa anh ấy đến trường nghiện, bạn đừng nghĩ là ở đó ko tốt, mình nghĩ ở đó sẽ có nhiều chuyên gia hơn về cách để giúp anh ấy cai nghiện tốt hơn. Môi trường đó cũng có thể giúp cho anh có thể học hỏi được nhiều điều hay đấy, vì mình thấy ở đó, học viên có thể học nghề, học chữ,... Nhưng dù sao mình nghĩ là cai nghiện tại nhà vẫn hay hơn vì làm như vậy anh sẽ ko có cảm giác mình là người bị bỏ rơi và gầnn gũi với người thân hơn, bạn ạ! đó là ý kiến riêng của mình, còn các mems khac đâu rồi nhỉ?! nói đi chứ!!! :wub:
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Mẫn nói đúng rồi đó.Bạn nên bình tĩnh,không được buồn chán vào lúc này.Đây là lúc bạn trai của bạn cần bạn nhất.Hãy khuyên anh ấy cai nghiện tại nhà nếu có thể.Còn không hãy khuyên anh ấy hãy vào trung tâm cai nghiện.Banhãy cố gắng nhé,đừng từ bỏ bạn trai của bạn trong lúc này.
    Hãy yêu như bạn đang sống và hãy sống như bạn đang yêu</span>

<span style=\'color:Crimson\'>Hic hic có ai muốn làm em rể tui không???????gửi gạo đê!!!!!!!!!!!!!!!!

toiloi
    Guest
    Bạn thân mến...

Cách thì có rất nhiều cách bạn à, theo mình nghĩ giờ phút này chính là lúc bạn chứng tỏ tình yêu của mình với anh ấy, hãy luôn ở bên anh ấy, động viên anh ấy, chăm sóc và chia sẽ những khúc mắc trong lòng ở thời điểm này là liều thuốc tinh thần rất hữu hiệu, tìm ra nguyên nhân dẫn tời việc anh ấy sử dụng ma túy để từ đó chúng ta nghĩ cách tháo gỡ. Anh ấy sử dụng ma túy được mấy tháng, không liên tục, như vậy chỉ mới ở thời kì đầu điều này không đáng ngại, theo mình, bạn nên nói chuyện cùng bố mẹ anh ấy, đừng ngại, hãy dũng cảm lên bạn, sự quan tâm của gia đình là rất cần thiết trong thời điểm này, đừng dấu diếm, đừng sợ hãi, hãy bình tĩnh bạn nhé, bên cạnh bạn còn có chúng tôi mà, có thông tin gì mới về anh ấy bạn cứ post lên diễn đàn, tất cả chúng ta sẽ tìm cách tháo gỡ....

THÂN

pinky
    Guest
    Cam on cac ban da cho minh nhung loi khuyen, no&#39; da giup&#39; minh` tu tin hon rat nhieu.Minh` cung nghi rang minh ko nen bo anh ay trong luc nay`nhung qua that nhieu luc&#39; minh nghi nan lam&#39; cu&#39; nhu la da ko con hi vong.Minh ko the chiu dung duoc khi anh ay tim moi cach de noi doi minh`.Anh ay noi da ngung sd nhung thinh thoang minh van thay anh ay co&#39; nhung bieu hien nhu dau nguoi ,hay an vat(truoc day anh ay ko thich)va rat hay noi&#39;.Ma minh thi cung ko biet nhung nguoi cai nghien thi con` co&#39; nhung bieu hien nhu vay ko?

Hi Pinky,
    chào một người bạn thật giống tôi...
    Đọc những dòng chữ của bạn, mình có cảm giác như đang đọc những dòng nhật ký của chính mình vậy. THật đau lòng khi nhận ra mình ko phải là người duy nhất đau khổ vì người yêu nghiện ma túy&#33; Bạn biết ko, mình đã rơi bao nhiêu giọt nước mắt trên vai anh ấy, khi bíêt anh chơi hàng trắng. Ko bíêt bạn có hiểu được nỗi đau khi nhìn người mình yêu thương cầm kim tiêm vào cánh tay? Mình như rơi từ vực thẳm này xuống vực thẳm khác. Anh cũng bao nhiêu lần ôm mình thật chặt trong lòng và cầu xin tha thứ. Trái tim mình bao lần điên loạn vì anh, nhưng sau đó lại mềm ýêu khi nhìn vào ánh mắt tha thiết của anh. Cũng đã bao nhiêu lần mình ôm anh thật chặt mà lo sợ đến thắt lòng rằng một ngày nào đó ma túy sẽ cuốn mất anh ra khỏi cuộc đời mình mãi mãi...
    Anh hứa sẽ cố gắng cai, chỉ cần có mình bên cạnh. ko cần anh nói ra, mình vẫn tự nguyện ở bên anh mà... Nhưng càng ngày, mình càng mệt mỏi và chán nản quá&#33; Hôm qua anh hỏi mình có hạnh phúc khi ở bên anh ko? Mình trả lời là có, nhưng sao hạnh phúc đó mong manh quá&#33; ... mong manh như làn khói trắng kia vậy...

pinky, hoadaquy a&#33;
    mình rất hiểu tâm trạng của các bạn, mình biết các bạn rất buồn, rất đau khổ khi phải gặp trường hợp như vậy. không ai muốn mình rơi vào trường hợp như các bạn đâu, nếu đặt mình vào hoàn cảnh như thế, mình cũng ko biết phải làm gì cả, vì người trong cuộc mới chính là người khó xử nhất. nhưng các bạn à&#33; các bạn đã làm được điều đó_các bạn đã ko bỏ rơi anh khi anh nghiện. hãy ở bên cạnh động viên anh ấy. và mình tin rằng tình yêu của các bạn sẽ la liều thuốc tốt nhất đưa anh ấy trở về với con người anh ấy như trước đây.
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Cảm on Mẫn nha,
    bạn chỉ là người ngoài cuộc, không hiểu nỗi đau của tụi mình nhiều đâu. Nhưng mình vẫn cảm ơn bạn vì đã quan tâm và chia sẻ với tụi mình.... Mình đã không còn khóc lóc vì đau khổ nữa, đó ko phải là cách giải quyết sáng suốt, phải ko bạn? Bây giờ mình đang chăm sóc anh để anh yên tâm cai nghiện. Nhưng dù sao thì cũng chỉ có 1 cơ hội này nữa thôi. Mình ko chấp nhận chuyện anh yếu đuối trước Mt khi mà anh đang có trong tay tất cả: công việc, gia đình và tình yêu. Một cơ hội duy nhất cho tình yêu của mình, và cho cuộc đời anh.