Trong cuộc đời, ai mà chẳng có 1 lần lầm lỗi! Nếu như bạn không vướng lỗi này thì bạn cũng có thể bị lỗi khác. Điều cốt yếu là bạn có vượt qua được để khắc phục hay không?
Đối với những người nghiện, người có H... M xin có tí ý kiến thôi! Mỗi người có 1 quan điểm, 1 cách nhìn. Với mình, mình không nhìn những con người đó như những người có lỗi! Phần lớn họ vướng vào đó chỉ vì 1 vài lý do nào đó. Ở đây tôi không phải biện minh cho họ, nhưng với tôi, đúng hơn là tôi hiểu không nhiều. Có thể vì tò mò, bị kích thích, hay thậm chí bị ép buộc,... Nhưng mình tin, nếu có nhiệt quyết và ý chí từ bỏ, các bạn có thể làm được. Bạn hãy nhìn những em bé vừa chào đời mà nhiễm H, chúng có tội lỗi gì đâu. Hay những người vì nhiệm vụ, một nhiệm vụ cao cả. Hoặc các cô gái vì cuộc sống,... họ chẳng có lỗi lầm gì cả.
Nhưng các bạn ạ! Không có gì mà chúng ta không làm được, mình tin là các bạn sẽ vượt qua tất cả và làm lại từ đầu. Dù cho bạn là người bị nhiễm, bạn cũng có thể giúp ích cho cuộc đời này. Hãy dùng những kinh nghiệm, những gì bạn đã trải qua, tiếng nói của bạn sẽ có ý nghĩa thế nào nếu bạn biết cảnh báo các bạn trẻ đang vướng mình vào đó. Hy vọng Niềm Tin sẽ mãi mãi là người bạn đồng hành của các bạn. Mến!