Results 1 to 4 of 4

Thread: gửi CÁC MEM VÀ KHÁCH VIẾNG THĂM

thân gửi MEM và các khách viếng thăm!
    THƯA TẤT CẢ CÁC BẠN!
    Lời đầu tiên tôi muốn nói là lời cám ơn trân thành nhất đến tất cả các bạn đã vào thăm trang weeb này và cám ơn hơn nữa khi đã đoc những bài nạy điều đó cho thấy rằng chúng tôi những người lầm lỡ đã được tiếp thêm nghị lực để sửa sai để sống
    Các bạn biết khổng vị trí cửa trang web của chúng ta đã được cải thiện 2 bậc tăng trong tổng số 100 trang web lớn nhất trên thế giới.Điều đó chứng tỏ những cố gắng của chúng ta đã và đang được đền bù một cách xứng đáng.Như nhũng con ong chăm chỉ trong tổng số 2700000 chuyến bay cũng đã tiết ra một giọt mât ngọt cho đời
    Một ý kiến đóng góp ,một lời chia sẻ hay một nụ cười cửa các bạn thôi với chúng tôt hay với nhưng người bất hạnh xung quanh chỉ điều đó thôi cũng đã làm cho cuộc sống này tươi đẹp thêm nhiều nhiều lắm
    Thử hỏi xung quanh bạn ,trong gia đình bạn ,dòng họ, bạn bè, có mấy ai không may mắn mà dính vào tệ nạn xã hội không?Đáng thương thay cho nhưng số phận bất hạnh đó.Nhưng còn đáng thương hơn cho nhưng con người những kẻ goi là may mắn hơn quay lưng bỏ mặc hay có những hành động lời nói thô thiển vvv vv NHƯ VẬY VẤN ĐỀ ĐẠT RA Ở ĐÂY LÀ QUAN TÂM THÌ PHẢI LÀM GÌ
    tôi có mấy trường hợp sau mong các bạn bớt chút thời gian cho ý kiến hoăc post những trương hợp tương tự để mọi người cừng đóng góp nhé
    + Bạn có anh(em) đang nghiện đã cai nhiều lần rồi đến xin tiền bạn
    +Bạn đang ngồi quán cùng 1 số người khác thi co 1 người ngHiện đI qua lập tức xung quang to nhỏ : ngu thì chết .sướng ko biết đường sướng, bọn này chết sớm cho đỡ chật đất
    +Để mọi người đến với trang web hoisinh.com ban lam ji?
    Trên đây là nhữn ý kiến chủ quan mong các bạn cho ý kiến
    Tôi xin chân thành cám ơn các bạn

- Tôi may mắn chưa có Anh/Chị/Em vướng vào ma tuý.
    - Tôi có 1 người bạn khá thân đã có tiền sử sử dụng ma tuý( thuốc lắc)
    - Tôi đã tiếp xúc với nhiều người nghiện ma túy. Thậm chí họ vẫn thản nhiên sử dụng ma túy trước mặt tôi và mọi người xung quanh đấy chứ! Không hiểu sao lúc ấy tôi lại hoảng hốt nhớ đến em trai và các cháu trai đang lớn của tôi. Và đôi lúc như vậy tôi lại gọi điện thoại cho em trai tôi để biết nó đang làm gì? đang ở đâu? đang chơi với ai?... Nếu bạn và người thân chưa dính vào ma tuý, thì đó là niềm hạnh phúc lớn lao rồi!

Dẫu biết rằng chúng ta phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về mọi hạnh động của mình, nhưng nếu gia đình biết quan tâm đến con em họ một chút. Nhất là việc định hướng tâm lý, nhất là giai đoạn dậy thì cho con em mình ( giai đoạn này hầu hết các em đều muốn khám phá cái mới lạ, chứng tỏ cái tôi của mình) thì số các bạn trẻ sa đà vào ma túy có lẽ sẽ giảm xuống 1chút.

- Các bạn vào đây tìm hiểu thông tin về ma tuý/HIV và tự bảo vệ mình, và đem những kiến thức ở đây đi chia sẻ, hỗ trợ người thân và bạn bè mình khi cần. Theo tôi, đó là cách giới thiệu về lợi ích của website hữu hiệu nhất!
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Đọc bài viết của bạn, mình cũng muốn chia sẻ vài suy nghĩ.
    Khi còn bé, trong mắt mình, những người dính đến ma túy và HIV là những người "không ngoan", chắc chắn là ăn chơi dữ lắm mới bị thế!
    Bây giờ, trong trái tim mình, mình rất thương những em bé, những anh, chị vô tình bị nhiễm HIV hoặc vướng vào ma túy, đặc biệt là những cô, chú, anh, chị công an, bác sĩ, tình nguyện viên hoạt động xã hội đã phải đến với cái chết do AIDS một cách tức tưởi bởi một lần bị đâm kim tiêm khi đang làm nhiệm vụ. Đó mới đúng là những số phận bất hạnh! Lúc này, sự kỳ thị của một số ít người xung quanh lại là một điều đáng trách!
    Và trong mắt mình, mình thật sự nể trọng những anh, chị, những bạn tuy một thời lầm lỡ nhưng đã dám sửa và sống tích cực, đóng góp cho xã hội nhiều thành quả hơn cả nhiều người khác nữa!
    Song, công bằng mà nói, mình cho rằng, các bạn trẻ bây giờ nếu đã "dám" chơi ma túy (tức là các bạn biết nó nguy hiểm, biết xã hội cảnh báo về nó nhưng vẫn muốn thử) thì trước khi đòi những người xung quanh phải dang rộng vòng tay, các bạn phải dũng cảm thừa nhận sai lầm của mình và phải biết chấp nhận những điều tiếng của dư luận. Không thể nào có chuyện ai đó làm sai mà những người khác không có chút khiển trách trước khi động viên "Cố gắng sửa sai nhé!".
    Con người không ai giống ai, đặc biệt là về suy nghĩ. Nhưng muôn đời, số người bao dung vẫn chiếm đa số, đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại!
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Wink

Trong cuộc đời, ai mà chẳng có 1 lần lầm lỗi! Nếu như bạn không vướng lỗi này thì bạn cũng có thể bị lỗi khác. Điều cốt yếu là bạn có vượt qua được để khắc phục hay không?
    Đối với những người nghiện, người có H... M xin có tí ý kiến thôi! Mỗi người có 1 quan điểm, 1 cách nhìn. Với mình, mình không nhìn những con người đó như những người có lỗi! Phần lớn họ vướng vào đó chỉ vì 1 vài lý do nào đó. Ở đây tôi không phải biện minh cho họ, nhưng với tôi, đúng hơn là tôi hiểu không nhiều. Có thể vì tò mò, bị kích thích, hay thậm chí bị ép buộc,... Nhưng mình tin, nếu có nhiệt quyết và ý chí từ bỏ, các bạn có thể làm được. Bạn hãy nhìn những em bé vừa chào đời mà nhiễm H, chúng có tội lỗi gì đâu. Hay những người vì nhiệm vụ, một nhiệm vụ cao cả. Hoặc các cô gái vì cuộc sống,... họ chẳng có lỗi lầm gì cả.
    Nhưng các bạn ạ! Không có gì mà chúng ta không làm được, mình tin là các bạn sẽ vượt qua tất cả và làm lại từ đầu. Dù cho bạn là người bị nhiễm, bạn cũng có thể giúp ích cho cuộc đời này. Hãy dùng những kinh nghiệm, những gì bạn đã trải qua, tiếng nói của bạn sẽ có ý nghĩa thế nào nếu bạn biết cảnh báo các bạn trẻ đang vướng mình vào đó. Hy vọng Niềm Tin sẽ mãi mãi là người bạn đồng hành của các bạn. Mến!
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!