Results 1 to 8 of 8

Thread: Viết cho một người anh

toiloi
    Guest
    Không, nó không phải là anh ruột tôi vì tôi và nó không cùng bố cùng mẹ, không phải họ hàng của tôi vì gia đình tôi và gia đình nó chẳng liên quan gì tới nhau thậm chí còn không biết nhau là ai..........nó cũng không phải là bạn của tôi vì tôi và nó chưa từng quen biết nhau trước kia mà...........ừ..........nó là gì nhỉ.............tôi cũng không biết và cũng chẳng thể giải thích nỗi,........à, đúng rồi, tôi đã nhớ ra lần đầu tiên gặp nó.........cái lần họp room gần đây của CLB niemtin HN, nhìn nó từ xa, ồ........chẳng có vẻ gì là một thằng lưu manh cả, ai dám nói nó là thằng có H chứ, hiền lành và chất phát............(đặc điểm của dân TH, phải không Tr. :biggrin: ) qua một vài câu chuyện, tôi và nó đã thân nhau như người nhà, nó đối lập hẳn với tôi, tôi nông nổi, bộp chộp, nó điềm đạm, ít nói, tôi ăn yếu..hic........nó lại ăn rất khỏe..........tôi luôn cười, nó.......chầm tư..........và còn rất nhiều, rất nhiều cái trái ngược hẳn nhau giữa tôi và nó..thế mà chẳng hiểu tại sao.........chỉ một lần gặp gỡ chúng tôi đã trở nên thân thiết, nó kể chuyện nhà tôi cho tôi nghe, tôi lại kể nó nghe chuyện về cô bạn gái của mình.........nó khóc cho số phận..........tôi vỗ về an ủi, tôi buồn cho quá khứ của mình, nó điềm đạm phân tích và cứ thế chúng tôi chơi với nhau, thân nhau...........và tự lúc nào đó trong lòng tôi nó đã như một người anh, một người anh với đầy đủ ý nghĩa,

Ngày nó chuẩn bị đi Nam, hai đứa tôi đã khóc, những giọt nước mắt muộn màng, nó dạo này rất yếu có thể lần ra đi này sẽ là lần cuối cùng chúng tôi gặp nhau, ước gì chúng tôi không phải gặp nhau trong hoàn cảnh này, buồn quá.........tôi đã có thể trở thành một kĩ sư xây dựng còn nó....vâng...........nó đã có thể là một thầy giáo dạy sũa chữa xe máy vào loại giỏi ở thành phố tôi...........vậy mà......vì cái gì......vì cái gì đây..........mà chúng tôi nên nông nổi này.........chúng tôi đang còn trẻ mà,........sao lại phải đưa tiễn nhau trong hoàn cảnh này chứ,......đau lắm.......

Hãy cố gắng lên anh nhé, đừng lùi bước, số phận đã như vậy, đành chấp nhận chứ biết sao bây giờ, đừng hối hận, con đường này là doa nh trọn, tôi hi vọng anh sẽ đi hết nó............tôi chẳng mong gặp lại anh............thật đấy...vì tôi sợ.....tôi sợ những giọt nước mắt sẽ lại lăn trên má của những thằng..........mà xã hội gọi chúng là những thằng lưư manh.............

<div align="center">Rồi một lần kia khăn gói đi xa
    Tưởng rằng được quên thương nhớ nơi quê nhà
    Lòng thật bình yên mà sao buồn thế
    Giật mình nhìn tôi ngồi khóc bao giờ</div>

(tại sao tôi lại post bài trong box này, hơi lạc chủ đề, vâng, tôi biết chứ nhưng tôi muốn rằng, anh hãy hiểu, đã từ lâu, chúng tôi coi anh là một người anh trong gia đình, anh là gia đình của chúng tôi )

congtu_dangyeu259
    Guest
    cám ơn em,không biết nói gì hơn ngoài hai chử cám ơn.đọc những lời này sao tui không cầm được nước mắt nhỉ,hay thật phải vui lên chứ?vì mình đã có người anh em thực sự kia mà.Hà cho dù thế nào đi nữa cũng đừng lùi bước nha,hãy đứng vững lên mà cười xã hội này.Nó không bao giờ có thể cướp hết những gì mà mình mơ ước nhĩ,sau đó lại cám ơn nó đã cho anh em mình gặp nhau.Dù mai sau bất cứ chuyện gì?khi định làm gì đó hãy nhớ tới nhau, rùi mới quyết định nha.
    To: trang à,những thời gian còn lại của hàem hãy chăm sóc nha em.
    To:huơng nếu như em có tình cờ vào box nàyem hãy nhớ rằng anh luôn yêu em,dù em không cần đáp lại như thế là anh vui lắm rùi

Híc&#33; Anh ơi &#33;
    Dân TH nhà anh là có một cái đặc điểm :biggrin: .Toàn giả vờ .Híc... "nai tơ con gà mái mơ..." Đã thế còn vênh lắm cơ.Hì&#33;
    Không cần dằn vặt nhiều đâu bác . Cuộc sống vốn thế .Dù mất đi bao nhiêu thứ thì người ta cũng phải tìm được cho mình cái gì đó chứ . Dù là nhỏ nhoi. Chỉ cần bác nhớ còn có người coi trọng mình . Không phải mình là một cái bóng vậy là được rồi.
    Ai đó bảo em là một cái đĩa CD chỉ cần có một bài hay thôi. Và em nghĩ một người trong một đời cũng chỉ cần có một người coi trọng mình cũng đáng để sống rồi huống gì không chỉ có một . Vì như thế có nghĩa là mình còn có ý nghĩa với ai đó và mình cần sống không chỉ cho mình mà còn cho cả những người coi trọng mình.

Bác có biết câu " Giật mình nhìn tôi ngồi khóc bao giơ" có ý nghĩa thế nào không?Nó là một câu kinh sám hối đấy bác. Không phải ai cũng khóc được đâu. Chỉ so giữa phần con với phần người thôi cũng thấy khác nhau ở hai hàng nước mắt rồi. Khóc được là còn làm người được bác ạ.&#33;

thế giới quả là rộng lớn
    cuộc sống quả là phức tạp
    chúng ta còn nhiều việc để làm
    vì ngày mai là một ngày mới
    [/i][/b]</marquee>

congtu_dangyeu259
    Guest
    Những lời này của người anh em này chắc không còn nữa rồi,toiloi chắc những lời này của toiloi giành cho thằng anh này có lẽ chấm dứt hã? ngày nào thằng anh này cũng hỏi thăm xem toiloi có khỏe không? toiloi này biết rằng " Cuộc vui nào cũng có lúc tàn " nhưng tàn thế này thật sự không xứng đáng với những gì mà 2 thằng mình đã nói với nhau ngày nào lên mạng cũng hỏi xem thằng toiloi có qua không? thế mà bao nhiêu tin nhắn của thắng được coi là anh này đều không thấy tín hiệu của sự trả lời , vì sao vậy? chẳng lẻ đành như vậy sao toiloi? có đáng thế không? :sad:

congtu_dangyeu259
    Guest
    Originally posted by toiloi@Apr 2 2005, 01:03 AM
    Không, nó không phải là anh ruột tôi vì tôi và nó không cùng bố cùng mẹ, không phải họ hàng của tôi vì gia đình tôi và gia đình nó chẳng liên quan gì tới nhau thậm chí còn không biết nhau là ai..........nó cũng không phải là bạn của tôi vì tôi và nó chưa từng quen biết nhau trước kia mà...........ừ..........nó là gì nhỉ.............tôi cũng không biết và cũng chẳng thể giải thích nỗi,........à, đúng rồi, tôi đã nhớ ra lần đầu tiên gặp nó.........cái lần họp room gần đây của CLB niemtin HN, nhìn nó từ xa, ồ........chẳng có vẻ gì là một thằng lưu manh cả, ai dám nói nó là thằng có H chứ, hiền lành và chất phát............(đặc điểm của dân TH, phải không Tr. :biggrin: ) qua một vài câu chuyện, tôi và nó đã thân nhau như người nhà, nó đối lập hẳn với tôi, tôi nông nổi, bộp chộp, nó điềm đạm, ít nói, tôi ăn yếu..hic........nó lại ăn rất khỏe..........tôi luôn cười, nó.......chầm tư..........và còn rất nhiều, rất nhiều cái trái ngược hẳn nhau giữa tôi và nó..thế mà chẳng hiểu tại sao.........chỉ một lần gặp gỡ chúng tôi đã trở nên thân thiết, nó kể chuyện nhà tôi cho tôi nghe, tôi lại kể nó nghe chuyện về cô bạn gái của mình.........nó khóc cho số phận..........tôi vỗ về an ủi, tôi buồn cho quá khứ của mình, nó điềm đạm phân tích và cứ thế chúng tôi chơi với nhau, thân nhau...........và tự lúc nào đó trong lòng tôi nó đã như một người anh, một người anh với đầy đủ ý nghĩa,

Ngày nó chuẩn bị đi Nam, hai đứa tôi đã khóc, những giọt nước mắt muộn màng, nó dạo này rất yếu có thể lần ra đi này sẽ là lần cuối cùng chúng tôi gặp nhau, ước gì chúng tôi không phải gặp nhau trong hoàn cảnh này, buồn quá.........tôi đã có thể trở thành một kĩ sư xây dựng còn nó....vâng...........nó đã có thể là một thầy giáo dạy sũa chữa xe máy vào loại giỏi ở thành phố tôi...........vậy mà......vì cái gì......vì cái gì đây..........mà chúng tôi nên nông nổi này.........chúng tôi đang còn trẻ mà,........sao lại phải đưa tiễn nhau trong hoàn cảnh này chứ,......đau lắm.......

Hãy cố gắng lên anh nhé, đừng lùi bước, số phận đã như vậy, đành chấp nhận chứ biết sao bây giờ, đừng hối hận, con đường này là doa nh trọn, tôi hi vọng anh sẽ đi hết nó............tôi chẳng mong gặp lại anh............thật đấy...vì tôi sợ.....tôi sợ những giọt nước mắt sẽ lại lăn trên má của những thằng..........mà xã hội gọi chúng là những thằng lưư manh.............

<div align="center">Rồi một lần kia khăn gói đi xa
    Tưởng rằng được quên thương nhớ nơi quê nhà
    Lòng thật bình yên mà sao buồn thế
    Giật mình nhìn tôi ngồi khóc bao giờ

(tại sao tôi lại post bài trong box này, hơi lạc chủ đề, vâng, tôi biết chứ nhưng tôi muốn rằng, anh hãy hiểu, đã từ lâu, chúng tôi coi anh là một người anh trong gia đình, anh là gia đình của chúng tôi )
    [snapback]32765[/snapback]
    [/quote]
    Vậy tại sao mày lại còn ra đi như vậy toiloi? mày có biết từ ngày mày chết đến nay tao không yên không? Anh Em mà mày làm như vậy với anh sao toiloi? mày tồi lắm. Tao hận mày . :nhieuchuyen:

congtu_dangyeu259
    Guest
    Lại vẫn những lời nói củ chuối toiloi à&#33; :smile: anh lại càng sai lầm rồi, sai lầm này chưa qua nó lại đưa anh đến sai lầm khác anh thật hổ thẹn với chính bản thân khốn nạn này. Hôm qua anh chơi cũng nhiều tuởng rằng sẻ gặp lại đuợc em :laugh: nhưng em biết sao không nó chỉ đưa anh đến cảm giác phê và không cử động đuợc có mấy tiếng thôi à :laugh: quá chán, anh phải làm sao đây? mày còn sống thì có thể trả lời câu này của anh nhưng bây giờ thì sao? em đả chết rồi ai là nguời chia sẻ cùng anh đây? :sad: :sad: anh ngồi công viên mãi để tìm lối ra cho riêng anh mà không chọn đuợc lối đi nào cho riêng mình cả? chó má thật em à, mình bây giờ ở xứ nguời không thể " xoay " đuợc nguời mà ta kỳ vọng là bé P thì bây giờ anh cũng không biết sao cả? biệt vô âm tính 3 ngày rồi 3 ngày rồi em hiểu không? khỏang thời gian khốn nãn này trong lòng anh như thiêu đốt từng phút từng giây chứ không phải từng ngày nữa. Giá như anh không vào sài gòn lần này? giá như anh nghe lời nhóc? giá như anh đừng nghe lời của đứa em út là em muốn anh vào đây càng nhanh càng tốt? giá như anh đừng nghe lời rằng em muốn gặp anh lần cuối? hàng nghìn hàng vạn các giá như nó đang bâu xé anh, cái giá như mà anh đau nhất là 1/4 của 4 anh em mình lại như vậy đó toiloi? anh ra đi lần này còn đâu mà về với gia đình nữa anh đả làm lại bao lần rồi? rồi lần này là mọi sự tin tuởng đặt vào anh nhiều nhất mà anh còn làm vậy? thì sao đây toiloi? em ở duới đó có thâu chăng nổi lòng của thằng anh này bây giờ không toiloi, em chết để lại nỗi đau cho mọi nguời.

ANH EM MÀ VẬY SAO?

Originally posted by congtu_dangyeu259@Sep 21 2005, 10:39 AM
    Lại vẫn những lời nói củ chuối toiloi à&#33; :smile: anh lại càng sai lầm rồi, sai lầm này chưa qua nó lại đưa anh đến sai lầm khác anh thật hổ thẹn với chính bản thân khốn nạn này. Hôm qua anh chơi cũng nhiều tuởng rằng sẻ gặp lại đuợc em :laugh: nhưng em biết sao không nó chỉ đưa anh đến cảm giác phê và không cử động đuợc có mấy tiếng thôi à :laugh: quá chán, anh phải làm sao đây? mày còn sống thì có thể trả lời câu này của anh nhưng bây giờ thì sao? em đả chết rồi ai là nguời chia sẻ cùng anh đây? :sad: :sad: anh ngồi công viên mãi để tìm lối ra cho riêng anh mà không chọn đuợc lối đi nào cho riêng mình cả? chó má thật em à, mình bây giờ ở xứ nguời không thể " xoay " đuợc nguời mà ta kỳ vọng là bé P thì bây giờ anh cũng không biết sao cả? biệt vô âm tính 3 ngày rồi 3 ngày rồi em hiểu không? khỏang thời gian khốn nãn này trong lòng anh như thiêu đốt từng phút từng giây chứ không phải từng ngày nữa. Giá như anh không vào sài gòn lần này? giá như anh nghe lời nhóc? giá như anh đừng nghe lời của đứa em út là em muốn anh vào đây càng nhanh càng tốt? giá như anh đừng nghe lời rằng em muốn gặp anh lần cuối? hàng nghìn hàng vạn các giá như nó đang bâu xé anh, cái giá như mà anh đau nhất là 1/4 của 4 anh em mình lại như vậy đó toiloi? anh ra đi lần này còn đâu mà về với gia đình nữa anh đả làm lại bao lần rồi? rồi lần này là mọi sự tin tuởng đặt vào anh nhiều nhất mà anh còn làm vậy? thì sao đây toiloi? em ở duới đó có thâu chăng nổi lòng của thằng anh này bây giờ không toiloi, em chết để lại nỗi đau cho mọi nguời.
    ANH EM MÀ VẬY SAO?
    [snapback]33583[/snapback]
    Đọc bài của bạn mà vui thật,mình cứ nghĩ đó là nguời khác chứ không phải nguời mình đã gặp.Đừng làm khổ nguời chết nữa,đừng lấy đó làm lý do cho sự sa ngã của bản thân.Hà chết không chỉ có bạn buồn;gia đình Hà,bạn gái Hà,và rất rất nhiều thành viên trong DD này cũng buồn.Bạn thương yêu Hà lắm sao?bạn muốn chết chung với Hà sao?Hỏi lại lương tâm mình đi,vì Hà hay vì bản thân bạn.Ai khi quay lại với ma túy đều quy cho hoàn cảnh,đều có lý do hết,đúng bao nhiêu phần trăm vậy bạn?Bạn muốn chơi đến shock thuốc mà chết?Phải không hay là không quên đuợc cảm giác phê thuốc. :cool: Cao thượng hay đốn mạt vậy bạn.Đừng lấy nước mắt,lòng thương của nguời khác bằng cách khóc than này nữa.Để nguời hầu của mình yên ngủ đi bạn,nếu còn chút lương tâm đừng lấy nguời chết làm bia đỡ.Chỉ nói đuợc đến đó thôi.Chào bạn.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

congtu_dangyeu259
    Guest
    Chuẩn bị lại đến Sinh Nhật em rồi toiloi à, trong tháng này đây 20- 21 nhỉ? anh trả nhớ đúng ngày nửa, chỉ nhớ là năm ngoái anh em mình tổ chức sinh nhật em trong Sài Gòn 1 bữa lẩu tại đó. Thế mà bây giờ...........