Results 1 to 2 of 2

Thread: Cai nghien tai nha` va ta'i nghien

sikedaklak
    Guest
    [/b][font=tahoma][/font Toi hoi truoc la 1 con nghien nang, sau khi tu cai nghien o nha nhieu lan toi nghi rang toi da bo duoc, nhung sau 1 thoi gian toi lai tai nghien ali, vi hoi truoc toi song rat sung suong co xe ,co tien , co dien thoai , hau nhu toi khong thieu 1 cai gi`, nhung sau khi cai xong duoc khoang gan 1 nam, toi cu nghi rang gia dinh toi se tra xe va tat ca lai cho toi nhung khong nhu toi nghi gia idnh toi khong nhung khong tra cho toi ma cang ke`m toi chat hon nua,23 tuoi dau khong cho toi di choi dem voi ban gai,nen moi lan ma toi duoc tu do 1 minh di la toi lai quay lai voi nang tine ao trangva hien gio` toi da tai nghien lai va con nang hon truoc rta nhieu, ba toi da ngoi noi truyen voi toi va khoc voi toi,toi rat thuong ba cua toi ,nhung neu toi cai duoc thi` ba toi co tra lai cuoc song tu do cua toi khong , trong dau toi chi can tro lai cuoc song tu do la toi se bo duoc nhung tai sao ba toi va gia dinh toi ko hieu cho toi.Toi nghe noi co 1 trung tam ta^y nao?o o dua do o vn, toi rat muon di chua mong cac ban chi dum toi de toi duoc tro lai lam 1 con nguoi co ich cho gia dinh va xa hoi. RATMONG NHAN DUOC SU GIUP DO CUA CAC BAN GAN XA

CongHung
    Guest
    Tôi cũng mới vào diễn đàn này hôm nay thôi bạn à , tôi cũng chưa biết nhiều lắm về diễn đàn này . Thật ra ý định của tôi vào đây để tham khảo ý kiến của mọi người . Nhưng khi nghe bạn viết bài như thế , thật sự tôi không thể nào cản nổi mình viết bài nữa . Vì chính tôi cũng đã và đang phải trải qua những giờ phút mà bạn đang ở , sự tin tưởng của gia đình thật sự lớn đối với mỗi người chúng ta , nhưng nó dần bị mất đi bởi những lần cai nghiện rồi lại tái nghiện mọi thứ dường như đều quay lại với bản thân ta. Trong giờ phút đó thật sự gần như tuyệt vọng chẳng còn gì nữa , nhưng mình cũng phải thông cảm và hiểu được những điều mà gia đình đang phải đối mặt thực chất bây giờ là không dám đặt lòng tin vào ta nữa .
    Nhưng nếu như chính mình mà không dám tin vào mình thì thật sự chẳng ai dám tin vào chính mình nữa, tôi cũng mới cai xong thôi , cũng tự cai tại nhà và trải qua được 2 tháng . Đến bây giờ thật sự nhà tôi cũng chẳng còn dám đặt lòng tin vào tôi nữa rồi , nhưng không phải vì thế mà tôi tuyệt vọng mà chính vì những cái đó mà tôi phải cố lên nữa . Bây giờ thật sự chẳng còn ai nghe những lời hứa hẹn và thề thốt của mình nữa , nhưng nếu như mình thật sự quyết tâm thì rồi 1 ngày nào đó mọi người sẽ hiểu và rồi sẽ tin tưởng vào bạn , còn như bây giờ thật sự không ai dám tin mình cả , vì thật sự mình cũng chưa dám tin vào mình .
    Tôi đã từng như bạn và cũng phải trải wa những giây phút thật sự đau khổ vào hối tiếc , cũng như mọi người đã không còn dám tin vào mình nữa . Tôi thật sự mong muốn 1 ngày gần đây mọi người sẽ tin tưởng vào bản thân tôi , nhưng tôi nghĩ phải cần thời gian , và cũng mong bạn sớm bước chân ra khỏi con đường đã làm mọi người thương tâm.
    Tôi cũng có nghe nói đến 1 nơi có thể tẩy não như thế , nhưng tôi không biết được thật sự bên trong thế nào vì tôi không dùng cách đó . Tôi nghe nói ở bệnh viện Bạch Mai có 1 khoa điều trị của Bộ Công An . Và ở đó sẽ cho uống 1 loại thuốc tẩy đi vết rãnh trong não của ngừơi nghiện vì trong quá trình nghiện có hình thành 1 vết rãnh . Người ta dùng phương pháp đó gọi là tẩy não ( tẩy vết rãnh do ma tuý gây ra ) .
    Nhưng thật sự theo bản thân tôi , tôi mong bạn nên tự cai và tin tưởng vào mình và không cần đến việc sử dụng loại thuốc đó vì thật sự 1 cái gì đó liên quan đến não là không thể tránh khỏi những tác dụng phụ nào đó . Cho dù có hạn chế hay không .
    Chúc bạn thành công nhé.