Results 1 to 7 of 7

Thread: Chào tất cả anh chị em trong DD

Wink

Hi all,
    Mình tình cờ đc biết trang web này wa google. Và có lẻ, đây là nơi mình sẽ gửi gắm những suy nghỉ, những nổi buồn, những khó khăn mà mình đã trót vương vào vì lổi lầm of tuổi trẻ. Như các bạn đc biết, ở xã hội những từ như Ma Túy, HIV, AIDS... thật sự là rất khó đc chấp nhận và cảm thông, nhất là nơi mình đang sống, xứ lạ quê người. Tất cả thông tin mình đc biết đều rât hạn hẹp vì khác biệt ngôn ngử. May mắn thay, mình đã tìm thấy ở trang web này, những người bạn, những nổi khổ tâm mà khó có thể tâm sự với ai. Rất mong có thể trở thành một thành viên của DD.
    Chúc tất cả các bạn niềm tin và hạnh phúc trong cuộc sống.

congtu_dangyeu259
    Guest
    Rất vui vì bạn đã tham gia cùng mọi người ở DD này, thay mặt các thành viên tôi chào đón bạn, như bạn nói bạn đang ở 1 nơi mà những thông tin về matuy,hiv/aids hạn chế và còn khác biệt về ngôn ngữ nữa? chắc bạn hiện giờ không ở VN :smile: nếu như trong cuộc sống bạn có những gì buồn bạn có thể vào DD này, mọi người sẻ luôn ở bên bạn và chúng ta cùng nhau chia sẻ tôi tin rằng mọi việc có thể trở nên đơn giản hơn.

1daikho1toi thân mến! DD hồi sinh hân hoan chào đón thêm một thành viên mới. rất vui khi bạn đã cùng tham gia DD với chúng tôi.cuộ đời nhiều lúc khó ai biết trước được chữ ngờ lắm bạn à ! nhưng M mong rằng DD chúng ta là nơi để mọi người trút đi những tâm sự , lo lắng và tất cả điều đó sẽ được các mems quan tâm chia sẻ. dù bạn có đang ở đâu đi nữa, nếu buồn hay vui gì thì hãy ghé qua DD để tâm sự cùng mọi người nha! nhất là tâm sựcùng với CTDY đó. hì !!! :biggrin: Thân mến !
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Cám ơn CTDY va Tranthikimman nhiều lắm vì đã hồi âm cho mình. Mình kg ở Vn, mình đang đi hợp tác lao động ở Japan từ năm 2000. Cũng vì cai nghiện ma túy mà mình sang đây để đoạn tuyệt với nó. Những ngày tháng trụy lạc đã trôi dần vào quá khứ nhưng...có rất nhiều nổi đau khổ bắt đầu vào chử nhưng này... Có một khoảng thời gian, mình thật sự rơi vào tình trạng khủng hoảng tinh thần, sợ có, hối tiếc có, thù ghét bản thân mình. Nhưng từ khi vào forum, mình thấy có nhiều trường hợp còn bất hạnh hơn mình mà người ta vẫn sống, vẫn giúp ích cho cuộc đời.

Mình đã nhận ra rất nhiều điều, thật ra chết thì kg khó, khó nhất là phải sống làm sao cho đoàng hoàng. Mình kg tiếc điều gi cho bản thân, đã làm thì phải gánh lây hậu quả, điều mà mình sợ nhất, ám ảnh mình từng ngày, là đã lở làm khổ người khác mà mình kg hay biết. Mình phải làm gì đây ?

congtu_dangyeu259
    Guest
    Originally posted by 1daikho1toi@Aug 6 2005, 04:25 AM
    Mình đã nhận ra rất nhiều điều, thật ra chết thì kg khó, khó nhất là phải sống làm sao cho đoàng hoàng. Mình kg tiếc điều gi cho bản thân, đã làm thì phải gánh lây hậu quả, điều mà mình sợ nhất, ám ảnh mình từng ngày, là đã lở làm khổ người khác mà mình kg hay biết. Mình phải làm gì đây ?
    [snapback]33070[/snapback]
    Tôi hiểu bạn tâm trạng của bạn bây giờ, đôi khi cảm thấy ân hận những chuổi ngày đả qua :smile: nhưng không sao bạn à, dù sao bạn cũng đã cảm thấy những sai lầm đó rồi . Chính vì vậy bạn nên cố gắng nha, sống vui vẻ và đừng lo âu.

qua những lời tâm sự của bạn M nghĩ bạn là người sống rất tốt bạn à! có rất nhiều người đã vướng vào ma túy, nhưng có mấy ai bỏ được đâu. với bạn, có lẽ bạn đã có một quyết tâm rất cao. bạn nói đúng đó, con nguời ko phải chỉ biết sống mà còn phải biết sống như thế nào mới là điều quan trọng. có mình cho là mình khổ, mọi người quá bất công với mình, nhưng hãy nhìn lại vẫn còn rất nhiều người mang nỗi khổ lớn hơn, bất hạnh hơn chúng ta rất nhiều. nếu bạn cảm thấy vui hơn khi tham gia cùng chúng tôi, chúng tôi rất hoan nghênh bạn. nếu có thời gian rãnh hay trò chuyện cùng chúng tôi qua YM nha bạn ! thân mến !
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!