Chào tất cả mọi người !
Đã lâu lắm rồi em ko online. Thực ra thì tình hình hoạt động của website đến đâu em cũng ko đc theo dõi. Vì năm nay em học 12 rồi, thời gian online cho em ở trên mạng cũng rất hạn hẹp. Mong mọi người thông cảm.
Lần này em online là để đề xuất 1 ý kiến (hơi táo bạo), và muốn biết ý kiến của mọi người. Đó là tại sao chúng ta ko xin nguồn tài trợ từ VPbank qua chương trình khởi nghiệp ? Theo em, website của chúng ta đã từng có rất nhiều hoạt động, thậm trí website của chúng ta đã xuất hiện trên 1 số tờ báo, nhưng chưa có tiếng vang lớn và chưa thu hút đc nhiều sự quan tâm của mọi người (thực tế là ở TN - nơi mà em đang sống). Chúng ta có thể dựa vào 1 vài lợi thế mà chương trình khởi nghiệp bắt buộc cần :
1. Thời gian thử nghiệm "dự án".
2. Tính thiết thực của "dự án".
3. Tuy "dự án" ko nhiều lắm lợi ích về kinh tế, nhưng một đất nước phát triển thì ko thể tồn tại cùng 1 lúc quá nhiều tệ nạn.
4. Đây ko chỉ là vấn đề của riêng Việt Nam hay giới trẻ VN mà còn là vấn đề mà cả thế giới đang quan tâm và muốn xóa bỏ.
...............................................
Có thể là sẽ còn rất nhiều dẫn chứng, nhưng vì thời gian có hạn nên e chỉ có thể trình bày đc đến đây. Em rất mong có đc ý kiến của mọi người.
Ngày mai, online em sẽ trình bày tiếp (nếu mọi người muốn em trình bày tiếp).