Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 40

Thread: "khởi nghiệp" ? Tại sao ko ???

Đúng rồi đó! chuyện bây giờ chúng ta cần nói đến là tiếp tục dự án khởi nghiệp mà cogaitoâm đưa ra ấy! còn thuốc ARV thì .... đây là loại thuốc kìm hãm, kéo dài thêm cho những người có H thôi. sẵn đây M cũng xin nói thêm cho những bạn nào ở TpHCM có nhu cầu về thuốc ARV, xin liên hêvới trung tâm phòng chống aids (54/3 lê quang định - phường 14- q. bình thạnh) nơi đây sẽ bán thuốc với giá gốc rẻ hơn giá thị trường, bạn còn được kiểm tra sức khỏe và nhiều lợi ích khác, tuy nhiên, nơi đây chỉ bán và kiểm tra bệnh cho những bạn có quen biết, hoặc do người giới thiệu đến thôi.
    còn bây giờ mình muốn các bạn bàn tiếp về dự án khởi nghiệp và cho ý kiến cụ thể như thế nào nha! va đợi tin cogaitomo đó!
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

congtu_dangyeu259
    Guest
    Originally posted by co_gai_to_mo@Sep 7 2005, 07:24 PM
    Em chưa hiểu lắm câu hỏi của anh congtu_dangyeu259. Vì thực ra em đưa ra ý tưởng này cốt để góp phần "xây dựng" dd của chúng ta thành một tổ chức thống nhất và có thể hoạt động rộng hơn mà thôi. Nếu bây giờ em bắt tay vào thực hiện dự án này thì sẽ rất khó khăn, bởi vì như em đã nói là ý tưởng này mới chỉ thoáng xuất hiên trong đầu em và em chưa hề có 1 kế hoạch cụ thể nào. Em post ý tường này lên cũng giống như là 1 gợi ý để giúp cho dd cua chúng ta cơ mà ???
    [snapback]33405[/snapback]
    Chắc những lời trên của anh đả để lại cho em suy nghĩ hả H ?:smile: anh không có ý gì đâu.

hì !
    ko sao đâu anh G ! Đúng là ban đầu em cũng hơi suy nghĩ thật. Nhưng bây giờ thì hết rồi.
    Bây giờ em muốn hỏi mọi người là đã có ai có ý tưởng nên bắt đầu dự án như thế nào chưa ? Thực sự thì em cũng chưa nghĩ đc nên bắt đầu từ đâu nữa. Mọi người có ý tưởng gì ko ???

:sad: Cả tuần nay, tui vẫn loay hoay clik chuột vào chủ đề này. Quả thật, đứng trước tảng đá Khởi Nghiệp, thì ngay cả bầu Nhiệt Huyết và lòng Dũng Cảm cũng phải khiêm nhường nép mình chờ đợi.
    Tui không chờ đợi ý tưởng dự án, cũng không tìm cách trình bày dự án sao cho khả thi. Điều tui quan tâm hiện giờ là: làm thế nào để các thành viên quan tâm tin tưởng đóng góp ý kiến xây dựng dự án.
    Bởi vì việc tìm kiếm ý tưởng dự án là điều không khó. Chắc hẳn bluepig, công tử và tui luôn có một vài dự án trong đầu. Bà Man, Cmon và Tò mò cũng có thể dễ dàng copy dự án nào đó bên diễn đàn kinh tế. Còn cách trình bày dự án thì mọi người khỏi lo. Công việc trau truốt phóng đại tính khả thi của các dự án viển vông luôn là sở trường của những chàng nghiện sau cai.
    Tờ báo web của Blue và những gợi ý của tui về các dự án nhỏ lẻ gần như không tìm được sự quan tâm tin tưởng của mọi người. Bất cứ thành viên nào, dù đưa ra một dự án khả thi và hay ho đến mấy cũng rơi vào tình trạng này. Nguyên nhân là chưa đủ UY TÍN để thu hút niềm tin của mọi người. Để khắc phục tình trạng này, chúng ta cần tìm ra một người đáp ứng được tiêu chí trên. Có khả năng liên kết các thành viên và truyền niềm tin cho mọi người. Tui không hề có ý đặt áp lực nặng nề lên Ban lãnh đạo, nhưng quả thật , tui nghĩ rằng dự án Khởi Nghiệp sẽ được mọi người quan tâm xây dựng hơn khi chính admin là người đưa ra dự án.
    Mong mọi người cho thêm ý kiến.

Mãi em thấy có 1 ý kiến trùng với suy nghĩ của em. Quả thực lúc này đây chúng ta cần uy tín để thu hút đc tất cả các thành viên trong dd cùng tham gia.
    Em có ý kiến thế này : bởi vì "khởi nghiệp" ko phải là chương trình từ làm thiện vì thế tại sao chúng ta ko nghĩ đến chuyện kinh doanh ?????? Chẳng phải trước đây chúng ta đã từng bàn bạc về việc in sách đấy sao ? Có thể, 1 vài tập sách chưa làm nên chuyện, nhưng mọi người có nghĩ từ những tập sách tuyên truyền chúng ta sẽ phát triển ra thành nhiều mặt hàng # ko ?

Có vẻ như vấn đề được đưa ra ngay từ đầu đang càng lúc càng đi vào bế tắc.

Có thể, mọi người vẫn quan tâm đến câu chuyện "khởi nghiệp", nhưng vấn đề trước mắt là hình như đã hết chuyện để nói. Vì thực chất mọi chuyện còn rất mơ hồ, vấn đề ấy quá rộng, trong khi chưa có phương hướng cụ thể nào được đặt ra. Cái chình vẫn là thiếu một người đứng đầu, vâng, có uy tín.

Bluepig vẫn thường xuyên vào topic này, nhưng thực sự là không biết phải nói gì thêm. Anh admin bảo đang suy nghĩ rất nhiều về vấn đề này, vâng, vốn dĩ "khởi nghiệp" không bao giờ là dễ dàng, có rất nhiều khía cạnh cần lưu tâm đến. Nhưng chí ít trong lúc này, mọi người ở đây, những người quan tâm đến vấn đề này, những người muốn làm được cái-gì-đấy, đang cần một tiếng nói của anh!

:unsure: Trong khi chờ đợi Ban lãnh đạo giải quyết rối ren nội bộ và những việc trọng đại, tui xin tiếp tục trình bày ý kiến về chủ đề của chúng ta.

Có lẽ thời điểm này , chúng ta hãy dẹp VPbank và VTV sang một bên , và xác định là chúng ta khởi nghiệp vì chính chúng ta, vì web side.
    Bất cứ một tổ chức nào, dù là tôn giáo, chính trị, nghề nghiệp, hội đòan, v.v.. đều phải lo lắng tới vấn đề tài chính. Nguồn tài chính sẽ cung cấp năng lượng cho các hoạt động, lòng tâm huyết và duy trì sự sống còn của tổ chức đó.
    Tui nghĩ rằng , chúng ta nên có một hay vài dự án nhỏ để tự tạo ra lợi nhuận cung cấp chi phí cho chính trang web này. Ngược lại, trang web cũng là một vũ khí hỗ trợ cho công việc kinh doanh được thuận lợi hơn.

Chẳng việc gì phải ngần ngại khi nói rằng: lợi nhuận tài chính là linh hồn của sự năng động.
    Sự liên kết giữa trang web và dự án kinh doanh bằng sợi dây lợi nhuận sẽ làm cho các thành viên quan tâm đóng góp xây dựng cho dự án phát triển.

Có thể lòng hảo tâm của các nhà từ thiện và sự nâng đỡ của Đoàn Hội cũng giúp trang web này tồn tại. Nhưng chính từ sự vượt khó bắt tay vào Khởi Nghiệp mới chứng tỏ được khát khao hoàn lương của người nghiện. Sân chơi tối thượng của người nghiện sau cai chính là Công Việc. Sự khát khao vươn lên thể hiện trong công việc tự làm việc nuôi chính bản thân, tự lập trong cuộc sống. Chính điều đó mới làm thay đổi cách nhìn nhận của xã hội đối với chúng ta.

Vì vậy các thành nên quan tâm hơn nữa đến dự án Khởi Nghiệp để nuôi dưỡng trang web, để xã hội và mọi người đánh giá cao về trang web, và cũng để chính chúng ta tự hào về trang web của mình.

Hay quá !
    Đây cũng là ý kiến mà em cũng đang định nói. Theo em, chúng ta nên tiếp tục in tiếp những quyển sách mà chúng ta đã in. Coi như đó là bước khởi đầu.
    Nhưng, nhất thiết chúng ta vẫn cần 1 người đứng ra chỉ huy. Em nghĩ vậy!
    Còn mọi người nghĩ sao ?

toilatoi2001
    Guest
    Originally posted by co_gai_to_mo@Oct 8 2005, 03:42 PM
    Hay quá !
    Đây cũng là ý kiến mà em cũng đang định nói. Theo em, chúng ta nên tiếp tục in tiếp những quyển sách mà chúng ta đã in. Coi như đó là bước khởi đầu.
    Nhưng, nhất thiết chúng ta vẫn cần 1 người đứng ra chỉ huy. Em nghĩ vậy!
    Còn mọi người nghĩ sao ?
    [snapback]33679[/snapback]
    Lúc truớc tôi củng có theo dỏi website này và củng từng đuợc nghe về dự án phát hành sách mang tên hoisinh của nhóm NT Hà Nội. Nhưng lâu nay bặt vô âm tín nguyên nhân sao vậy các bạn? ! quểyn sách mang rất nhiều thông tin bổ ích cho mọi nguời, chúng ta có thể lật lại dự án đó chứ? và sẻ phải bắt đầu từ đâu? Chào cháu dovahanghieu :rolleyes:

Mình cũng xin trả lời cho thắc mắc của bạn ! Quyển sách đó nội dung và hình thức đã được biên soạn lại, giấp phép in ấn cũng đã được duyệt nhưng khó khăn lớn nhất của chúng ta hiện nay vẫn là kinh phí in ấn ! Admin đang cố gắng tìm nguồn tài trợ nhưng thật tình hiện tại vẫn chưa có nên cuốn sách chậm phát hành đến đông đảo mọi người ! Mong các bạn thông cảm. Chỉ cần có kinh phí chắc chắn sách "Niềm Tin : khát khao của sự vươn lên" sẽ đến tận tay các bạn !
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast