Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: nguoi toi han nhat???????????\cha toi/

congtu_dangyeu259
    Guest

Smile

do la nguoi cha da bo toi hon 20 nam.du gio nay toi dang mang trong minh can benh h nay.toi han ong ay.vi sao uh.vi ong ay sinh ra toi ma ko dong vien an ui toi trong luc toi nhu the nay.toi biet rang lam nhhu vay la khong dung. nhung toi van han ong ay. cuoc song toi sinh ra da khong co nguoi cha do roi thi bay gio toi can gi nguoi cha do nua.nhung khi ong do cho toi tien thi bao gio ong ay cung phai di ke ra cho moi nguoi biet.de the hien la minh quan tam nhhu the do.nhung khong phai nhu vay. da bao nhieu lan ong ay ha thap danh du va long tu trong cua toi.truoc rat nhieu nguoi.de nham nang cao cai toi trong ong ay.vi sao toi han ong ay uh. toi gio nay khong bao gio can su thuong hai cua ong ay. toi biet rang gio day ong ta cung da hoi han.nhung khong bao gio toi chap nhan dieu do.vi toi se chang bao gio tha thu cho ong ay ca.toi nghi rang rang toi chang can thu tinh cam thuong hai cua ai ca.du rang loi dong vien do la gia roi.hay chan that.toi cung khong can chi mong sao.cuoc song con lai cua toi.chi la nhung dieu ma toi tham mong uoc.hay do la nhung suy nghi ma bay lau nay toi khong lam duoc.thi gio phut con lai nay toi se lam.do la cuoc song ma toi lua chon

Đừng nói về lòng thương hại,tôi cũng ghét điều đó lắm
    HÌ,lại thêm 1 sự đồng cảm khi tôi cũng rất không khoái cha mình,hehe,giờ thì khả quan hơn....
    Chẳng có gì là ko thể,tôi thích câu nói này lắm,vì thế anh hãy coi nhẹ chuyện này,hãy rộng lượng 1 chút...ít nhất nếu ko có ông thì anh đã ko mặt trên đời này.Anh hãy thử nghĩ lại những lúc anh cảm thấy vui mừng,hạnh phúc xem...
    Những con tim điên cuồng cùng ngọn gió
    Những tâm hồn thiêu đốt cháy trong mưa...
    Những bước chân lạnh lùng theo tiếng gọi
    Những ánh mắt hoang dại và ẩn chứa...

Đôi mắt nhắm trong bóng tối bao la
    Buông rơi hết và bay đi với gió

Cứ thế...để gió cuốn đi...

Đã có lúc tôi tưởng mình sẽ không thể chấp nhận được ba mình,sẽ không thể rơi một giọt nước mắt nào khi ông nằm xuống ,nhưng mọi người nói đúng "có lẽ khi mất đi cái gì đó người ta mới biết quý trọng nó".Tôi sắp mất đi người mà tôi gọi bằng "ba".Đã có lúc tôi thậm chí ghét ba đến mức không bao giờ muốn chạm vào ông và nếu có lỡ đụng vào ông tôi lập tức rụt người lại và cảm thấy rất khó chịu.Nhưng giờ khi thấy ba nằm đó,tôi lại không thể cầm được nước mắt .Ba tôi đó sao?một người gia trưởng,có lẽ là người dữ và độc đoán giờ lại nằm một chỗ,yếu đến nỗi không thể tự đi được.Giờ đây,có những khi đi làm về tối ,dù ba có mệt lắm nhưng cũng thức chờ tôi về và luôn dặn tôi an thêm một chút cho khỏi đói .Ba tôi đó sao?một người lúc nào cũng la mắng tôi,luôn cấm cản mọi điều và không bao giờ nghe lời giải thích của ai giờ lại chỉ im lặng không nói hay quá mệt không thể nói nổi.Bây giờ tôi trở thành người biết trân trọng thời gian,tôi luôn ở bên ba khi khi nào có thể ,bởi vì tôi biết ba giờ đã rất yếu và đôi lúc tôi bỗng sợ một ngày nào đó ,khi tôi thức dậy hay tôi đang ở đâu đó ba sẽ rời xa tôi.Bạn đang có thời gian rất dài để hiểu rõ hơn ba của bạn và yêu thương ông ấy mà.Đừng để phải nuối tiếc và ân hận vì đã không có thời gian lo cho ông và ở bên ông.Bạn tôi nói đúng " ba mẹ chỉ có một thôi.Không có anh ,em có thể có người khác nhưng nếu mất đi ba mẹ sẽ không thể có ba mẹ khác cho em đâu ".Hãy thử nghĩ lại và thử yêu ông ấy đi nha bạn .
    THÔI THÌ HẠNH PHÚC CỦA ANH XEM NHƯ HẠNH PHÚC CỦA EM.THÔI THÌ MƠ ƯỚC CỦA EM CHỈ LÀ QUÁ KHỨ CỦA ANH......

congtu_dangyeu259
    Guest
    cac ban con co nguoi cha do ben canh.nhung toi lai khac toi khong duoc co nguoi cha do. vi ong ay da bo roi toi.toi biet rang khong co ong ay.thilam sao co toi. nhung tai sao ong ay lai khong cho toi con duong di dep nhat. du sao gd toi khong phai la khong co

bỏ rơi ,uh...
    con đường đẹp nhất,uh...
    tại sao người ta có còn mình thì ko..?
    Là 1 người bố mà ko lo cho con mình,vô trách nhiệm,say sưa....làm sao có được sự kính trọng của những đứa con.......
    Có bố mà cũng như ko,trong khi bao nhiêu người ao ưóc có 1 ông bố,uh,1 ông bố thực sự
    Những con tim điên cuồng cùng ngọn gió
    Những tâm hồn thiêu đốt cháy trong mưa...
    Những bước chân lạnh lùng theo tiếng gọi
    Những ánh mắt hoang dại và ẩn chứa...

Đôi mắt nhắm trong bóng tối bao la
    Buông rơi hết và bay đi với gió

Cứ thế...để gió cuốn đi...

congtu_dangyeu259
    Guest
    cam on bunhinrom.dung la` nhu vay day ban a`.toi thuc su toi ko tha thu cho ong ay.vi ong ay da lam cho toi mat het tat ca.ban co the cung toi chia se duoc ko

Bạn ơi,có lẽ ba cũa bạn đã làm cho bạn rất bất mãn nhưng mong rằng những lời nói của mình sẽ nghe và nghĩ về nó dù chỉ một phút thôi cũng được.Mình cũng như bạn,sung túc và đầy đủ,có tất cả nhưng thật ra chẳng có gì cả.Mình có đủ cha ,đủ mẹ nhưng mình ko có một gia đình,mỗi khi mình mệt mỏi,ngã quỵ sau lưng mình không có một chỗ dựa nào cả ngoài sự cô độc.Ai cũng bảo mình sung sướng ,hạnh phúc nhưng ko ai biết đó là một cái hạnh phúc giả tạo,còn đau khổ nào hơn khi chính những người thân thương nhất của mình luôn giả tạo với mình.Mình đã hận,rất hận những người sinh ra mình,cho mình sự sống nhưng là sống trong những chuỗi ngày dằn dặt ,chán nản và rất đau khổ.Mình lao đầu vào bóng tối chỉ để chứng minh cuộc đời tôi là của riêng tôi,tôi ko cần,ko cần tình thưong của ai cả,ko cần những cái giả dối của các người.Tất cả những gì các người làm cho tôi chỉ để cho người khác xem thôi,một gia đình hạnh phúc,một người cha gương mẫu,một người mẹ mẫu mực việc nhà ,việc nước__ giả tạo ,giả tạo,giả tạo ..........hết,tôi hận tôi hận họ lắm.Nhưng khi nẳm vật vã trên giường cai tôi lại thấy thương cho mẹ,hình hài này mẹ phải chìn tháng mang nặng đẻ đau,để lớn đến hôm nay ai phải đổ mồ hôi nâng niu từng giấc ngủ__uh cha tôi.Phải, tôi có một tuổi thơ êm đềm như thế đó dù rằng nó rất ngắn ngủi.ít ra đó là những hạnh phúc thật sự ,phải chi tôi... đừng lớn... đừng lớn ...để nhận ra sự giả tạo đó thì có lẽ cuộc đời này đẹp biết chừng nào.Cha mẹ có thương tôi ko?chắclà phải có một chút nào đó.Họ đã cho tôi tuổi thơ đầy ấp tình thương như thế sao bây giờ lại đố xử với tôi như vậy?Nhưng rồi một hôm bác sĩ bảo với tôi:em phải cố gằng,em phải cai ,em ko thuơng em sẽ ko ai thương em cả,em có thương em ko?.Tôi có thương tôi ko?tôi ko thương tôi thì tại sao tôi lại đòi hỏi người khác thưong mình ,tôi thương tôi thì tại sao tôi ko cho phép bố mẹ thương thân bố mẹ,tại sao tôi có quyền bắt người khác hi sinh cả cuộc đời cho tôi.Tại sao tôi làm chừng ấy chuyện động trời tôi luôn mong người kháctha thứ cho tôi ,vậy sao vì sự ích kỉ của mình tôi ko tha thứ cho cái lẽ tất nhiên của con người trong bố mẹ?Tại sao ?.Vậylà mình bắt đầu học cách dửng dưng,cái gì bỏ qua được thì cứ bỏ qua ,bỏ qua ko được thì im lặng rồi cái gì cũng qua tuy ko phải hết buồn hết tủi nhưng đỡ dằn dặt và thanh thản hơn rất nhiều.Còn bạn thì tùy bạn nghĩ thôi nhưng chỉ có lòng vị tha mới làm con người ta thanh thản bạn à !!!
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

Originally posted by congtu_dangyeu259@Feb 7 2005, 05:16 AM
    cac ban con co nguoi cha do ben canh.nhung toi lai khac toi khong duoc co nguoi cha do. vi ong ay da bo roi toi.toi biet rang khong co ong ay.thilam sao co toi. nhung tai sao ong ay lai khong cho toi con duong di dep nhat. du sao gd toi khong phai la khong co
    [snapback]31851[/snapback]
    Ban ơi, bạn thử nghĩ: Bạn hận ông ấy bạn được gì nào?Bạn than trời giá như ông ấy đừng sinh ra mình, đừng là bố của mình! Bạn cũng đâu thể thay đổi được quá khứ. Nó chỉ làm bạn u uất trong lòng, khiến bạn mất niềm tin nơi cuộc sống.
    Vậy tại sao bạn không thử hít thật sâu, thở thật mạnh tống khứ nỗi hận sầu bấy lâu đi. Bạn sẽ thấy nhẹ ngươì ngay thôi.
    Bạn sẽ nghĩ nói thì dễ làm thì khó. Vâng nói thì rất dễ nhưng làm thì rất khó, nhưng chỉ khó với những ai không dám tự tin vào chính mình thôi. Bạn thử cho mình một cơ hội. Quên người cha ấy đi, hãy tìm cho mình một niềm vui khác. Còn tiếng đời. Không ai có thể bịt được miệng thien hạ. Thôi thì cứ để cho họ nói. Miệng gần tai mà. Họ nói thì họ nghe, mình hà cớ gì bận tâm cho nhọc người. Họ nói riết rồi cũng chán thôi. Ráng lên bạn nhé!
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

congtu_dangyeu259
    Guest
    không biết quêýt dịnh ngày hôm qua của toi có sai không,vì tôi dã nói với bố tôi là từ nay tôi không cần dến sự quan tâm của ông ấy nữa.vì tôi không muôn bố tôi từ nay dở phải mang tiếng với vợ hai ông ấy là dả phải lo cho tôi vì cuộc dời này hãy cho tôi lựa chọn con dường di riêng tôi không muốn ông ấy lo cho tôi

Bạn không muốn bố lo cho bạn.Ok.Nhưng bạn không có quyền cấm cản người cha quan tâm đến đứa con do hính mình tạo ra bạn à&#33;&#33;&#33;Đừng tự ti ,mặc cảm hay bất cần ai như thế nữa.
    Khi không còn có thể khóc,khi đau khổ tột cùng người ta bỗng bật cười ,khi sắp đón nhận một niềm vui ,niềm mong ước ,hạnh phúc thật sự họ bỗng òa lên khóc.Phải chăng nước mắt hay nụ cười ko có gì khác biệt ,khác nhau chăng là cách biểu hiện của con người mà thôi...vậy tại sao ta lại không luôn mỉm cười ...để đau khổ mãi nằm sau vòm mắt...
    Để người ta không thương hại bạn bạn phải sống bằng tình thương của chính mình.

Page 1 of 2 12 LastLast