Nguyen ơi ! cha rất khổ tâm và trắn trọc suốt đêm. Khi biết con đang nghiện ma túy. Nổi đau lớn nhất của cha là tại sao con làm như thế.Ccon có biết cha thương ocn nhiều lắm không ?Những đêm cha mất ngủ và suy nghĩ về con, mà nào con có hay chính nổi đâu bất hạnh đó đã bào mòn súc khỏe và thân thể của cha. Cha nay đã già rồi , cha mong con trở thành người có ich cho Xã Hội .Tại sao con không hiểu nổi lòng của cha vậy.Con nỡ nào đem tuổi trẻ của mình để đánh đổi những thú vui ảo tưởng như vậy. Có đáng không ? nguyen a`! khi con nghiện Ma túy tất cả cộng đồng đã xa lánh con, ngay cã người con yêu thương cũng đã bỏ con mà ra đi , từng món đồ trong nhà lần lượt ra đi , để cho con thỏa mãn cái chết trắng, mẹ con lao động từng bữa một kiếm từng đồng ở ngoài chợ , con không thấy xót xa sao ? con nỡ lòng nào ăn cắp tiến của má, con để cho gia đình phải chịu cảnh đói khát từng bữa em gai' con phải bỏ học vì không có tiền đóng học phí. Nguyên nhân do con đã lấy hết tiến dành cho em con để chơi ma túy. Nhiều lúc ba muốn tự tủ cho chết đi để khỏi phải tủi nhục vi` đứa con hư hỏng này,nhưng đằng sau lưng cha biết bao nhiêu người trong gia đình đang cần sự cưu mang của cha, trong số đó có con, con hiểu cho cha không vậy .
Trong 2 năm con nghiện ma túy là 2 năm cha đã phải nếm trãi mọi hình phạt của tạo hóa. Cha đã khóc suốt đêm , cha giận mình là tại sao cha quá thương con.Vậy mà con có nghĩ đến cha đâu ? Nhiều lúc lang thang trên đường phố để kiếm con, ko tiền phải uống nước lã thay cơm. Và cũng chính bản thân cha là nạn nhân của những kẻ trấn lột trên đường phố của những kẻ nghiện ma túy như con. Cha viết gửi đến con những dòng này nếu con đọc được hãy hiểu cho cha . Cha không muốn con phải như thế . Cha muốn con phải trở thành một người tốt , cha rất đau lòng và đã khóc hết nước mắt mới quyết định đưa con vào trại cai nghiện tập trung, cha mong rằng con của cha sẽ có đủ nghị lực để vượt qua cái chết trắng . Các bạn ơi các bạn đọc xong những dòng này có thông cảm cho một người cha bất hạnh này hãy cho tôi một lời khuyên , tôi sẽ cảm ơn các bạn suốt cả một đời
RẤT MONG NHỮNG LỜI KHUYÊN CỦA CÁC BẠN
Địa chỉ yahoo kshuy2005@yahoo.com
Thành thật đội ơn các bạn.