Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: NGÀY KHÔNG MẶT TRỜI

Thumbs up

Zời là zời! Muốn khuấy động lên một ngày buồn tẻ bằng Rock, bằng những gào thét và gầm rú. Muốn đốt cháy cả cái tịch mịch và u ám của ngày-mùa- đông này!

Quốc ơi là Quốc! Hôm nào tớ về lại SìPhố dắt tớ qua Lý Chính Thắng ngồi học đòi uống cafe không đường và nghe bọn Rock đấu đá nghen!

Cô Anh văn bảo, bắt đầu một ngày mới phải dẹp ngay cái bộ mặt ngái ngủ và vác lên trời nụ cười tòe loe hết có thể! Như thế thì mới có năng suất mà làm lụng, mà "tranh đấu cuộc đời" được!

Khốn nạn là sớm nay hai mắt cứ díp lại và cứ ườn ra trên giường như con cá mắc cạn, không thèm động đậy chân tay! Vèo cái đi tong một buổi sớm sủa! Chắc tại thế nên cả ngày mới gà rù thế này đây!

Một ngày không có mặt trời! Ngày thứ 7! Tất nhiên là chẳng có con ma ngu ngốc nào rủ rê đi dạo Hồ Tây, hay cái gì đó đại loại thế!

Thì có sao nào?

Leo lên quán cafe SV ngồi uống...lipton một mình (cafe ở đây như côca đắng vậy&#33. Rùi thử ra khu bờ hồ xem có thả được con cóc nào không? Chà, thơ với thẩn ! Đâu ra ý nghĩ hay ho thế không biết!

Lũ bạn yêu thương ta (một cách mù quáng&#33 vẫn thường vuốt ve ta có tài" vắt tình cảnh vào thơ". heheh, thế mà ngày mùa đông rét mướt sụt sùi này vẫn không nuôi lớn nổi mầm thi sĩ!!! Có chán cái đời không cơ chứ!

Nghe đồn nubatuoc cũng ở HN. Tưởng tượng mặt mũi thế nào nhỉ? Ùi, người mà ta vẫn thường coi là "tương giao "đấy! Chua từng nói chuyện hay thậm chí chat chit lấy một lần! Nhưng mà hình như dạo này đang vi vu đâu đó. Trời ơi! Thèm nhìn ngó một gương mặt thân quen quá đi mất !

Online! Để nick sáng và chế ra một cái status kêu loảng xoảng. Ai nhảy vào hello hi goodbye gì cũng không cần biết ! Cứ như là đang gào lên tui đang có mặt tại đây này, mọi người nhìn tôi đây này, nhưng đừng có phiền tôi! :ninja:

Úi dà ! Viết cái gì thế này !

Mai là Sinh nhật cái người xém nữa thành người yêu !
    Mai cũng là 20.11. Ngày của mình đấy ! À, ông admin ông ấy bảo sẽ có điều bất ngờ ! Ta sẽ chờ xem! Thử coi nhá, có định làm tui leo cây không ? :glare:

Á quên! Hôm nay cũng có người "nói lại những lời đã cũ". Dào ôi, trong lúc đang cô đơn thế này! Tiếc là, như ai đó nói: rượu nhạt, chén nát, nghe muốn say cũng chẳng được nữa rồi !

Hù hù! Lạnh wa'! Giờ này mà trùm mền và nghe Trịnh nhỉ, phê phải biết! :sleep: Nhưng khốn khổ cuộc đời là lỡ giở cái chứng đi ngông, rùi loay hoay ở đây, giữa tiếng lạch cạch keyboard và những gương mặt bói ko ra tí quen thuộc!

Qua nhận được thư Huyền. Ngạc nhiên là sao có người yêu thương mình đến thế. Cả anh Đa nữa, réo um lên bắt bà chị mang chăn bông đến cho mình. Ái chà, vậy thì cũng đáng mặt "đi học xa " lắm chứ nhờ! Cũng đáng cho mùa đông lắm chứ!

Vẫn ko bỏ được cái trò làm những chuyện vớ vẩn, sến như con hến ! Tường nhà treo đầy lời vàng ngọc của bác Trịnh nhà mình. Hết Biết ơn đời những tin vui lại Em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh ! Sến quá đi mất ! Muốn gỡ quách ra cho rồi ! Nhưng nghĩ, rùi lại phải trám bằng những câu ca cẩm khác mất . Như cái dạo nọ thất tình ấy, làm hẳn một tờ to đùng , nguệch ngoạc những dòng màu xám. Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ...ôi những dòng sông nhỏ...
    Cũng tưởng sẽ bỏ hoisinh ra đi như từ bỏ một dòng sông nhỏ. Lang thang tìm đến những người tinh khác, hết xìtrum, hiv, lại hoa thủy tinh, lại tuổi trẻ online... Cũng kín trên đó những dòng tình tự. Nhưng rốt cuộc vẫn không thể! Vẫn quay về lại hoisinh như về lại nhà mình. Như về lại người yêu đầu tiên- dù người ấy bây giờ...vẫn hiu quạnh quá! Thế mới hiểu vì sao bọn người ta khó quên được mối tình đầu...

Haha, nói thế, khéo hoisinh lại vênh cái mặt lên mất !

Thôi, mỏi tay rồi. Nói vớ vẩn thế đủ rồi . Về nhà thôi. Trùm mền lại, hoặc đóng cửa lại, làm một cựu SV ngoan ngoãn, chăm chỉ. Làm một cô bé thùy mị, ít nói, và khép kín...

Như những ngày đã qua...Như những ngày sẽ tới. Như những ngày sẽ-phải-khác-đi!

Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

20.11! Buồn như con chuồn chuồn!
    Hix, mình cũng là cô giáo tương lai chứ bộ!
    0h00'. Mobile rung những chuỗi âm thanh đáng ghét. Hầy dà, phiền phức ghê! Mình đã cố tình ngủ trước 0h. Vậy mà lại quên bắng không tắt chuông nhắc nhở.
    Sinh nhật anh !
    Ờ thì gửi đi 1 dòng tin nhắn. Vội vàng!
    Happy birthday! Happy teachers' day!
    Bấy nhiêu! Đơn giản và vội vã !
    Như những gì đã qua!

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Hơn bao giờ hết, cầu mong lòng mình được bình yên. Đã quá sợ những xáo trộn, những bấp bênh, những mỏi mệt. Quá sợ phải dối diện với chính mình, tự trả lời những câu hỏi tại sao,tại sao, tại sao ???

Đấy, cứ ước giá mà có ai đó ở bên. Ước mỗi ngày cảm thấy có một người đang lo lắng ,cho mình, vì mình . Một người...đi bên cạnh đời mình, như một sự vững chãi. Để thôi những chông chênh, những bất an, những vô định......

Nhưng lại sợ hãi khi phải nghĩ rằng, chẳng có ai dư dả thời gian đâu, để mà chịu đựng những cái vớ vẩn, không thuộc về mình, những cái mà mình biết rằng thật vô ích. Được gì ? Làm an lòng một con bé cứ hay nghĩ ngợi lung tung, cứ hay trói buộc vào mình những mắc mớ, những vướng víu ? Chỉ thế thôi sao ? Thế thì hoá ra chính mình cũng vẩn vơ, cũng làm những chuyện tầm phào mất !

Người ấy, người ấy...Một người đủ kiên nhẫn và chịu đựng thế, có bắt buộc phải là một người yêu ?

Tình yêu ?
    Mà mình thì sợ mọi sự ràng buộc. Sợ mọi hiểu lầm. Cứ mong được yên ủi, nhưng lại ngao ngán với ý nghĩ , đấy, họ lại vì tình yêu đấy ! Sao không có một thứ tình cảm nào khác , thật vô tư...

Lại không tưởng nữa rồi !!!

Thôi nào, sắp phải đối mặt với những lo toan rất đời, rất thực- mà vẫn cứ ám vào mình những mộng mị đấy sao ? Đừng bắt người khác phải đợi chờ, phải hi vọng, phải quay cuồng trong những mắc míu- vì mình nữa. Khi mà mình không với tới được tình yêu ...Khi mà mình không trả lại được gì ...

Lại day dứt một lời hát cũ : "...ngủ ngoan đi, trái tim hoài đam mê..."

Ngủ ngoan đi...

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Em đã từng nói, em không phải là người dành cho một người. Em ko dám yêu ai, vì sợ những mối quan tâm của mình bị thu hẹp lại, sợ mình chỉ còn chắt mót tình yêu riêng cho một người, sợ chạm phải những điều-rất-thực làm cho sụp đổ. Em là người sống lạ lẫm quá, đúng không anh ?

Người ta vẫn bảo em có nụ cười hồn nhiên. Người ta cũng chỉ nhớ tới nụ cười. Dẫu sao, đấy cũng là điều may mắn ...Nó nhắc nhớ em rằng, trong em còn một chút trẻ thơ...

Và với anh, em cũng chỉ muốn mình như một đứa trẻ. Tình yêu của một đứa trẻ thì hồn nhiên và cần lắm một sự vỗ về. Đấy không phải là tình yêu theo nghĩa mà anh, và mọi người ...vẫn hiểu. Không phải, không phải...

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Những ngày sống trong cận kề mối hiểm hoạ - đấy mới chính là những ngày vô tư nhất của em. Em được thương yêu và cho đi sự thương yêu. Sự thương yêu đúng nghĩa- dù nó không phải chỉ của một cá nhân nào. Anh biết không,những người nghiện ma tuý, những người nhiễm HIV, lạ thay, lại là những người khiến cho nụ cười em trọn vẹn. Em đã không tìm được điều đó, ngay khi ở bên anh ( em xin lỗi...)...
    Đã trở lại với nhịp sống đời thường, đã không còn đối mặt với nguy hiểm, sao em lại thấy bấp bênh . Những người bạn quanh em , lành lặn và hồn nhiên, bỗng chợt trở thành xa lạ. Em thấy mình lạc lõng- khi cứ ôm mãi những mối quan tâm chẳng giống ai. Anh ạ, em lại phải xin lỗi anh thôi, vì sợ rằng anh cũng trở thành xa lạ trong em mất rồi...
    Nói điều này có làm anh buồn em không , anh ?

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Haha, ghê thật đấy! Những dòng chữ màu tím...haha...Lôi cả những trang viết xa xưa ra săm soi lại, đào bới lại, mổ xẻ lại...Hồi ấy...những niềm tin trẻ thơ, những suy tư già dặn ... Không đơn giản như mình hôm nay...hết một ngày, biết mình còn thở, còn sống, còn tồn tại...

Những bận rộn và lo toan khác cuốn mình đi rồi. Nghĩ lại, ừ-phải thế! Ko khác được! Mình cần nhìn nhận mọi thứ đơn giản hơn và dễ thở hơn.

Nhưng vì cớ gì mà lại lôi cả tâm trạng xưa vào đây? Haha, lại tìm cách đổ thừa đi.

Vì gì nhỉ? Vì gió lạnh và thấy mình hoang hoải? Vì tuổi già muốn lụi cụi "ôn cố tri tân"?

Haha, cũng chỉ là chuyện hồi xưa thôi mà ! :chonggay:

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Hey! Một ngày thức dậy sau giấc ngủ muộn. Gió vẫn thổi hun hút, nhưng nắng đã lên rồi !

Nắng mới!

Mở toang cánh cửa ra và nhận thấy xung quanh thật dễ chịu!

Một ngày bình an !

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

@ Ông điên : mới gặp anh muh đã nhớ muốn chít luôn rồi :wub: ,lên net chả thấy bóng dáng đâu chui vào game cũng ko có,chán quá.Cứ thế này thì thói quen 23h hàng ngày trốn mất tiệt.
    Hôm qua là em cáu anh đếy,người ta chạy suốt từ TB về,chạy đến tận chợ Bến Thành mua xăng,xong cuống quýt đi mua nào trà sữa nào bánh bao,lo mỗi anh lại tớn đi đâu mất ko ngồi trong tiệm game thì em cũng chả thể ăn nổi cái bánh bao,no óc ách.Thế muh em đến anh cứ trố mắt ra nhìn,rồi lại cắm đầu chơi game tiếp,có buồn ko cơ chứ :dry: ,chẳng tỏ tí nào là xúc động này,là thương vợ đi xa xôi vất vả này đường xá thì đông nghèn nghẹt,bụi mù trời.Cứ thấy cái anh G đến cuỗm mất anh là cáu.
    Muh em bảo rùi chả phải em ko thích bạn anh,bạn anh cũng là bạn em,nhưng muh.......Anh thử là em nhé,bạn em nghiện xìke này,gái gú này,nhậu nhẹt này,anh có lo nghĩ ko cơ chứ,anh có muốn người yêu anh chơi với những người như vậy ko?Đành là mình cũng ko phải là kỳ thị hay là tránh xa gì cả,nhưng mà...... :sad:
    Thôi em đi ngủ đây,mai 8h lại gặp nhau nhé,em yêu anh. :wub:

@ Ông điên : haha edit nha mắc cười quá

Originally posted by HnD=2VC@Nov 29 2005, 04:24 PM
    @ Ông điên : haha edit nha mắc cười quá
    [snapback]33911[/snapback]
    ???????????Ông điên là nhân nào thía bạn? Nghe quen quen, quen kinh khủng cơ! (he`he`h). Bật mí nà :unsure: !!!

Vứt luôn một ngày ngồi lì bên Nếu còn có ngày mai của một ông nào đó đại loại là Sydney Seldom hay cái tên gì tương tự thế (bị hấp dẫn bởi chữ Best Seller to uỳnh oàng ngay trang bìa, hix&#33. Oài, đọc xong đầu óc ong ong cả lên. Cảnh sống trong một nhà tù nữ...bẩn thỉu, rợn ngợp và thật thà đến chi tiết! Giời ơi là óc tưởng tượng của tôi, sao lại để đi xa thế không biết! Quay qua quay lại thế nào đã lại thấy hiện lên trước mắt những gì đã được nghe, được thấy, thậm chí, "được" trải qua.

Hehe, tất nhiên ko phải trong tù rùi! Nhưng sao mà giống quá!
    Vớ vẩn thật!
    Và bỗng rùng mình. Niềm tin...niềm tin...thực ra hình thù nó là thế quái nào nhỉ?

Hum rùi cắm hoa trong bình, đùa một câu, ông bạn yêu quí lập tức bỏ đi sau khi để rớt lại lời "cảnh cáo": Sống mà phân biệt thế thì khó sống lắm!

Khó sống lắm!
    Mình đã bao giờ cảm thấy như thế chưa nhỉ?
    Hỏi một câu gần hơn đi, mình có thực sự "phân biệt" không? Có thực đúng là thế không?

Đúng đấy! Dũng cảm mà thừa nhận đi! :wacko:

Ko phải phân biệt giữa người này với người kia. Mà là phân biệt những mối quan tâm - một cách thật phi lý! Mình đi xa quá rồi! Nhìn lại những người xung quanh và bắt đầu từ đấy. Có thể điều đó tốt hơn chăng?

Haha, qua tuổi hăm được mấy năm rùi đấy, có phải ngây thơ con nai tơ nữa đâu mà hay tự hỏi mình những câu vớ vẩn thế?

vốn sống đời tha phương
    như luôn luôn lẻ loi

Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng

Page 1 of 2 12 LastLast