Results 1 to 10 of 10

Thread: Chao anh Khoa va cac tu van vien!

Em la nguoi da nhan tin cho anh Khoa va nhan duoc chi dan gui mail toi mail box cua cac anh chi tu van vien.
    Gia dinh em dang sinh song o Ha noi, vi vay em khong the den gap truc tiep ma gui toi anh chi email de xin anh chi mot loi khuyen.
    Anh trai em la anh ca trong gia dinh co 4 nguoi con. 2 trai va 2 gai. Anh em da nghien heroin tu nhung nam 1997. Tu do cho toi nay anh da tu giac cai nghien nhieu lan ma khong thanh cong. Chi duoc khoang 1, 2 thang la anh em tai nghien. Anh em chi hoc het lop 10, nen sau moi lan cai nghien anh trai em khong co co hoi de duoc tuyen dung vao lam o nhung co quan tot. Anh em da quyet tam di hoc nau an nhung roi hoan canh gia dinh khong cho phep anh mo mot quan an nhu y muon. Nam 2001 anh lap gia dinh rieng. Vo chong anh da co 1 be gai 3 tuoi nhung duong nhu vo anh cung khong du kheo leo va tri thuc de giu chong khoi tai nghien. Anh trai em khong hop tinh net voi bat ky ai trong gia dinh. Em rat thuong anh ay nhung cung kho tiep can voi anh vi anh luon lang tranh. Tru nhung luc anh choi boi voi ban nghien thi thoi gian con lai anh cung kha cham chi de kiem tien. The nhung kiem duoc bao nhieu thi lai dot het theo khoi thuoc. Da co luc anh em chuyen sang "chich" vi khong co tien mua thuoc
    de hit. Dieu nay lam gia dinh em vo cung dau long va cung het suc gian anh. Vo anh la mot nguoi phu nu cham chi va yeu chong nhung lai vung ve va co le cung met moi voi anh. Truoc khi lay anh em , chi khong biet anh nghien, gia dinh em cung khong noi boi hy vong la chi se keo anh ve duoc voi cuoc song khong co ma tuy. Moi nguoi da het suc vun ven va giup do nhung dieu kien kinh te kho khan, tinh cam thi co ma moi nguoi khong the hien duoc het tam long cua minh voi anh trai em. Anh cu di ve ma khong ai dam noi, dam khuyen bao. Gia dinh anh song chung voi bo me em, voi ong noi. Ong em lai la mot truong ho, sau ong em con co ong tre, ba tre nua. Vi vay ong em rat buon , suy nghi nhieu vi con chau ma ong em da dau om lien mien. Em trai em lai mac chung benh dau lung, no khong co cong an viec lam ma cung khong lam duoc gi, hoc het cap 3 o nha chua benh ma den nay van chua dut. Em va 1 em gai nua cung chua lap gia dinh vi nhieu ly do. Em khong biet phai lam sao bay gio de co the cuu duoc
    anh trai minh. Anh em da cai nhieu lan tai benh vien cham cuu trung uong. Gio day anh em noi voi em la muon den do chua lai mot lan nua nhung em dao dong boi khong biet lan nay co giong nhu nhung lan truoc hay khong. Em biet la muocn cai duoc phai no luc het suc ca� ve anh trai em cung nhu gia dinh em. Nhung quan trong la ve mat tinh than anh trai em rat kho chia se. Vahon nua xung quanh gia dinh em co rat nhieu va ngay cang nhieu nguoi nghien hut. Ban be anh ay cung nghien hut nhieu lam. Em khong chi dau long vi gia dinh minh co nguoi nghien ma con rat buon vi ca mot the he tuong lai cua dat nuoc dang chet dan chet mon trong khoi thuoc cua ma tuy. Anh chi oi, em da truy cap vao website heroin-aids.com nhung khi click vao bat ky muc nao , vi du nhu nhung kien thuc ve ma tuy, khi nguoi than nghien ma tuy.... nhung tat ca chi deu tra ve cho em thong tin tuyen dung cua anh Khoa danh cho moi nguoi.Em da tung biet den trang web cu va da co gang tim hieu nhung luc do trang web moi chi rat
    so khai. Em da tim hieu them nhieu thong tin tu bao chi suc khoe, nhung gio day em dat niem tin vao cac anh chi , tin tuong rang mot nguoi co day nghi luc va tung trai qua ma tuy nhu anh Khoa se giup em cuu duoc anh trai minh. Em mong nhan duoc nhung loi khuyen va chi dan cua anh chi. Va neu em co the lam viec gi do giong nhu la tinh nguyen vien cua chuong trinh thi em rat san long gop suc voi anh chi vi mot ngay mai tot dep hon.

Em hien tai da tot nghiep dai hoc , dang cong tac tai Vien khoa hoc va cong nghe GTVT. Rat mong nhan duoc hoi am cua anh chi!

Em chan thanh cam on anh Khoa
    Cam on cac anh chi tu van vien.
    Chuc moi nguoi suc khoe va hanh phuc!
    Mong anh Dũng Chi và mọi người giúp bạn ấy ! Chân thành cảm ơn

Chào em ,
    Cai nghiện ma túy là một quá trình dài và cần nhiều nỗ lực của người nghiện, thân nhân và mọi người chung quanh .
    Cai nghiện thành công cần nhiều yếu tố :
    -Quyết tâm của người cai nghiện .
    -Cử xử đúng trong quá trình cai nghiện .
    -Môi trường tốt cho việc cai nghiện (hạn chế tối đa khả năng tiếp xúc với ma túy , mọi người chung quanh có ý thức hỗ trợ người muốn cai ).
    -Sau cai , người đã cai nghiện cần có việc làm thích hợp, có bạn để chia sẽ, tránh những bức xúc không cần thiết .
    Xem lại bài viết của em , có một số điểm có thể chia sẽ :
    -Khi anh em đã có ý muốn cai thì em và gia đình cố tìm cách để khuyến khích và động viên đừng ngại tốn kém .
    -Khi vừa cai xong không nên để anh em có phương tiện đi lại (xe máy, mô tô),không xử dụng cả đồng hồ cũng như điện thoại .Những việc này nếu muốn thực hiện thì phải bàn bạc với anh em trước khi bắt đầu cai nghiện, nếu cần thiết thì ghi hẵn thỏa thuận ra giấy .
    -Không nên để anh em đi làm sớm quá vì sẽ trực tiếp cầm tiền quá sớm sau khi vừa cai xong (đành chịu khó nuôi ông ấy một thời gian rồi tìm việc làm thích hợp sau .
    -Nếu có điều kiện thì chuyển anh em đến một địa phương khác ,nơi đó anh em sẽ ít có điều kiện tiếp xúc với ma túy hơn .
    -Thường xuyên tiếp xúc, đừng để người sau cai bị cô đơn .Tìm phương cách giải trí đơn giản vì người sau cai rất khó tập trung để làm tốt được những việc thông thường .
    -Thật ra, tùy từng trường hợp cụ thể chúng ta mới có giải pháp thật sự thỏa đáng và thích hợp . Em cố gắng thử động não theo những ý cơ bản trên để tìm ra một phương thức cai nghiện thích hợp cho anh của mình nhé .
    -Hiện nay, nhà nước đang ráo riết chuẩn bị chương trình giảm tác hại bằng methadone.Em ở tại Hà nội, có thể đến bệnh viện Đống Đa và Viện nghiên cứu Sức Khỏe Tâm thần tại Hà nội để tìm hiểu thêm về phương pháp cai nghiện hiện đại này .
    Hy vọng em tìm ra giải pháp thích hợp .
    Em có thể điện thoại về số 0918 447556 gặp anh Dũng Chi để được tham vấn thêm ( trong khi tự cai tại nhà có thể điện thoại để được trợ giúp )
    There's the true that : we want to do so much for PHA but still can't reach our target. Can we change it if we try to do better?

Cai không khó em ạ! Không tái nghiện thì thực sự là khó, nhung không phải không thể làm được. Bằng chứng là Admin nè và....còn nhiều người nữa, lựa lúc nào thuận tiện nói với anh của em hãy xem thử các bài trong topic này và nếu quyết tâm cai thì gọi điện cho anh nha, hỏi Admin số điện thoại của anh.
    TB: Chỉ nói chuyện với người thật sự muốn cai nhưng còn đang phân vân vì chưa đủ tự tin bản thân.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

congtu_dangyeu259
    Guest
    Đúng là cai không khó tái nghiện là điều đuơng nhiên nếu ai không có sự quyết tâm cao.

nếu thật sự cai ko khó thì tại sao lại có nhiều người từ bỏ đến vậy

Smile

Quote Originally Posted by Tuvan@heroin-aids.com View Post
    Mong anh Dũng Chi và mọi người giúp bạn ấy ! Chân thành cảm ơn
    CHAOBAN/THAT LA TOT NEU CHONG MINH CUNG CO MOT NGUOI EM TRAI NHU BAN .CHONG MINH CUNG TUNG NGHIEN MATUY .DA CAI VAI LAN NHUNG LAI TAI NGHIEN ,QUA MOT NGUOI QUEN GIA DINH MINH DA BIET DEN MOT LOAI THUOC CHONG TAI CO TEN LA ''ABERLIN''TRUOC DAY ANH NHA MINH UONG VA DA BO DUOC KHOANG 2MAM.NHUNG DO UONG KHONG THUONG XUYEN NEN TAILAI .GIO ANH AYLAI DANG UONG LAI .MINH CO MOT NGUOI QUEN CUNG UONG THUOC DO VA DA CAI DUOC 4NAM ROI .BAN THU CHO ANH BAN DUNG THOC DO XEM SAO NHE:

Chao ban, minh rat hieu hoan canh cua ban va gia dinh, neu anh ban muon cai thi gia dinh nen ung ho vi co nguoi cai di cai lai den 30 lan khong duoc nhung den lan thu 31 vi da thuc su quyet tam thi lai thanh cong nen dung mat hy vong ban nhe.Cat con chi mat khoang 1 tuan den 10 ngay nhung de chong tai nghien moi kho. Minh co the khuyen ban nhu vay vi minh co chong da nmt khoang 7 nam, sau khi cat con thi den benh vien Bach Mai uong thuoc Naltrexone chong tai nghien ( lieu dung 1 vien/ ngay nhung do chong minh men gan cao nen chi duoc uong 1/2 vien / ngay) trong vong 1 nam. Den nay chong minh da cai duoc 4 nam roi. Nhung rat buon la khong hieu vi sao gan day lai tai nghien ( trong gan 2 thang), minh da thuyet phuc uong lai thuoc Naltrexone ( minh mua cua BS Hong Thu va tu cho uong o nha), chong minh da cat con duoc gan 1 tuan nay va chuan bi uong thuoc. Minh tin la thuoc nay rat hieu qua ( cong voi su quyet tam cao do cua anh ban) vi truoc day nho su ho tro cua thuoc ma chong minh cung tu bo duoc 4 nam nen ban tham khao xem sao nhe. Hay co gang len va gan gui dong vien anh ban nhe.
    Minh copy mot so duong Link noi ve thuoc nay hoac ban search ten thuoc tren google se doc duoc rat nhieu thong tin
    http://vietbao.vn/Suc-khoe/Thi-diem-.../20567397/248/
    http://www.vnexpress.net/GL/Suc-khoe/2005/09/3B9E179C/

Chao ban va chuc thanh cong
    Noi buon oi, chao mi

Smile thuốc cai nghiện

Xin chao admin và các bạn!
    có bạn nào biết tên thuốc để cai ko? mình có ông anh trai nghiện đã 6 năm rồi. Thuốc ấy mua ở đâu, giá bao nhiêu.
    và cho mình hỏi cách cai tại nhà như thế nào cho có hiệu quả?
    xin chân thành cám ơn.

Trung tâm cai nghiện

MÌnh có ông anh trai đã nghiện, nhiều lần gia đình rất muốn ch anh ấy vào trung tâm cai nghiện, nhưng nghe mọi người nói khi vào trong đó thì ra thì còn tệ hại hơn nữa. Có ai biết được thông tin về trường nào có uy tín đáng tin cậy ko ? chỉ cho mình với, rất chân thành biết ơn.
    nghe những người thân của những người cai nghiện kể lại thì khi đưa người thân vào trong đó là coi nhất như mất luôn người đó, xin cho hỏi như vậy có đúng không? có lẽ như vậy nên có rất nhiều người muốn đưa người thân vào đó cai nhưng cũng rất e dè, nên họ lại chọn con đường cai tại nhà, mặc dù họ biết như vậy là ko đúng nhưng còn đỡ hơn là mất đi người thân.

cảm động quá bạn ơi
    mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh