Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: XIn giúp đỡ ! Gấp lắm

Mình đã dính lại, hôm qua vừa cai tại nhà. Chịu được 24h, nhưng sau kìm ko được lại chơi tiếp. Các bạn biết thuốc ngủ loại nào mạnh, cho du la Seduxen cũng được ,xin cho mình biết tên , chỗ nào bán , xin chỉ giùm mình gấp. Xin cám on các bạn

Tiếc quá! 24 giờ cắt cơn đầu tiên là thời gian khó khăn nhất, bạn đã vượt qua được thì điều đó đã chứng minh là bạn đã rất quyết tâm. Nhưng sau đó chỉ vì tâm lý chưa ổn nên bạn sa ngã. Không sao đâu bạn, hãy chuẩn bị tinh thần để làm lại bạn nhé! hãy nghĩ về những người bạn thương yêu, họ sẽ hãnh diện biết bao nhiêu nếu bạn vượt qua giai đoạn này, hãy nghĩ về tương lai của bạn, nó đáng quý biết là bao nhiêu! cố lên bạn nhé! cố gắng đừng dùng thuốc ngủ (Seduxen, Decozen...) tác dụng chẳng được bao nhiêu đâu nhưng sau khi cắt cơn xong thì ảnh hưởng rất rõ rệt lên thần kinh đó bạn. Nếu dùng nhiều thuốc ngủ trong giai đoạn cắt cơn thì sau đó bạn sẽ quên trước, quên sau, rất hại cho thần kinh. theo mình thì bạn chỉ nên dùng thuốc bổ (Vitamin 3B) để hỗ trợ cho cơ thể vì trong 3 ngày cắt cơn thì chắc chắn bạn không nuốt nổi cái gì cả. Hãy uống sữa nóng cho ấm người và cho cơ thể có dinh dưỡng để mà chịu đựng và điều quan trong nhất là khi nào thấy hiện tượng tới cơn bạn hãy tắm ngay (nước lạnh), rất khó! khi xối ca nước đầu tiên lên người nhưng rất hiệu quả! cứ mỗi lần tắm xong là bạn sẽ thấy thoải mái được 3, 4 tiếng sau đó.. Bạn phải áp đặt suy nghĩ là không có cách nào để xoay xở kiếm...được, khi đó tâm lý sẽ dễ chịu hơn nhiều và dễ qua cơn hơn. Nếu như bạn còn suy nghĩ là "chơi 1 chút dễ dằn cữ" thì sẽ bị vật dữ dội luôn đó bạn. Mong bạn dũng cảm vượt qua và chúc bạn thành công nha.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Chịu đuợc trong thời gian 24h là quá đủ thời gian để cắt cơn vật của thuốc rồi, dùng thuốc ngủ chỉ làm cho cơ thể mệt mỏi và buồn bực hơn thôi tieuquytu à. Lâu rồi không gặp và thấy tieuquytu vào Đ thì ra đả chơi lại thật, nhưng không sao mọi thứ lại làm lại đuợc mà với quyết tâm cao hơn nha tieuquytu

zonzonlovebimbim nói đúng đó bạn ơi! chỉ khó khăn về thể xác khoảng 1 ngày đầu tiên khi ngưng sử dụng thôi. Nhưng khi hết vật vã thì cai về tâm lý mới là giai đoạn cực kỳ khó đó bạn. Và cũng đúng là không sao cả, chúng ta cùng bắt đầu làm lại nha. mọi người hy vọng lần này sẽ tốt hơn bạn nhé.

Mình tin tieuquytu sẽ vượt qua được. Cố lên nhé!
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Dạ em nói không đúng lắm đâu anh Cind vì em là ai anh biết mà, congtu_dangyeu259 có gì sau gặp nhau nha anh Cind, anh em mi`nh vui vẻ tý.

"....vì em là ai anh biết mà,..." biết cậu là ai từ bài thứ 2, 3 gì đó của zonzonlovebimbim qua cái cách viết văn tếu tếu của cậu rồi. Nghe đồn đang ở SG hả?&#33; Dạo này tớ hơi bận rộn vì phụ Admin chạy lo thủ tục thành lập 01 trung tâm dạy vi tính cho học viên các trường cai trở về hòa nhập xa hội đợt vừa rồi (Ưu tiên cho những người nhiễm) nên chắc là không gặp nhau được. Hẹn lại dịp khác nha.
    P/S: Nhân đây, thay mặt mọi người cảm ơn tấm lòng Admin. Cậu vừa đi làm được vài tháng, có một ít tiền thì ngay lập tức thực hiện 01 nghĩa cữ cao đẹp&#33;

:smile: Cám ơn anh Cind :wink: khi nào dổi phone cho em nha theo số :0908.806882 rồi anh em mình cafe chơi&#33;

ko ngò là có nhiều reply lại thế này. Mình thật vui. Cũng may là mình đã vượt qua được . Mình rất mừng . Hiển giờ hơi đuối người, nói ko ra hơi, chỉ ăn đưộc nho và và bánh mì chám sữa Vì nó ngọt miệng ). ngồi trên ghế type mà cứ lăn cha xuống sàn mà nằm

Mình tính nghe lời bạn Cind, ko uống thuốc ngủ, nhưng nữ đêm trùm mềm đi lanh thang bạn gái mình rất sơ.nên tồng cộng mìn đã uống 6v hạt gao, uống 2 vietn là mình ngủ được 10h,uống sữa nóng rẩt tốt, 1 phầm là do miện chúng ta lúc đó chỉ chịu đồ ngọt. Và uống mấy v B&#33; hay N2 gì đó, vì nhà minh ko co B3. Sau đó bạn gái mình nấu nươc xông cho mình tăm. Tắm xong ra ngũ, ngũ dậy lại vật, nôn đầy nhà, lại nhảy vào xông, ra quất vienthuoc ngủ , nằm thẳng cẳng, dậy đói bụng, mừng như ngày SG độc lập vậy. Nhìn hoài hông thấy cục cưng đâu, hóa ra là chui tọt xuống gầm giường ngủ, Sao mà kỳ vậy nè , Hỏi ra mới biếtm hôm qua mình đap cứ như bọn Karate đang thi lên đai vậy

Hy vọng 1,2 hôm nữa là khỏe hoàn tòan, chỉ có điều, nuếi các bạn có đọc qua nhưng bài của mình trước đây, thì các bạn biết mình đã từng có những gì : bạn gái , tiền bạc, sự tư do, niềm tin. Tất cả ây giờ là con số ko. Hai năm cong sức gây dựng vụt tan chỉ trong vòng 1 tháng buông thả.
    Bây giờ tội nhất là bạn gái của mình. Mình biết phải làm sao đây, là 1 người con gái quê hiền lành,cô ta vẫn chưa biết mình nghiện.CÔ ta chỉ biểt mình bị bịnh 1 bị gì đó mà mỡi lần cơ thể yếu thì lại bị như vậy

Xin lỗi, mình quân mất cám ơn các bạn Cindy, Zonzonbibib và nhử bạn khác nữa. Zonzon bimbim wen mình à&#33;

Tớ là "cind" hông cóa chữ "y" đâu bạn ui

Page 1 of 2 12 LastLast