Results 1 to 7 of 7

Thread: Trong vòng 5 đến 7 ngày là dứt cơn

Anh của mình vừa thành lập 1 cty cai nghiện. Trong vòng 5 đến 7 ngày là dứt cơn, test không còn dấu hiệu của thuốc. điều trị tại cty hoặc tại nhà, hòan tòan bảo mật về thông tin cá nhân. mình trước đây họat động đòan thanh niên hằng năm mình có đến trường 1, 2, 3, 4, 5 để thăm các bạn trên đó. mình thấy rất buồn và tội nghiệp. mình thấy Anh của mình đã làm đúng. Điều trị bằng tây dược, đông dược, kết hợp vật lý trị liệu. với đội ngũ BS BV Chợ Rẫy nhiều năm kinh nghiệm. Bạn nào quan tâm thì mail cho mình. huuthanh999@gmail.com.

P/s:
    1/-Lần sau bạn vui lòng type có dấu nha, nếu không bài sẽ bị xóa.
    2/-Nếu ngưng sử dụng thì 72h sau cơ thể sẽ loại trừ hết cho nên test sẽ không (+) không cần đến 5-7 ngày đâu Bạn ạ!
    3/-Cắt cơn hoàn toàn không khó. Cái thực sự khó là chống tái nghiện.
    - Thân -

Bạn nói đúng, trước đây mình làm công tác thanh niên ở phường (quản lý khu Trường đua Phú Thọ), mình có mấy đứa đàn em sau cai trở về, mình có bảo lãnh và gửi nó đi làm, có đứa cũng làm tốt không tái nghiện nhưng cũng có đứa vì cách đối xử trong gia đình và xã hội nó cũng quay lại, cái chính cũng là do bản thân của nó. Theo bạn có thể cho mình biết trên địa bàn Tp. HCM mình hiện nay có bao nhiêu cơ sở cai nghiện có hiệu quả (có địa chỉ cụ thể), nghiên cứu thông tin này từ nguồn dữ liệu nào. Bạn giúp mình. Cám ơn bạn nhiều.

Hầu hết các cơ sở đều làm tốt việc cắt cơn và hồi phục sức khỏe. Nhưng suy từ bản thân mình và những thành viên đã từng có quá khứ MT ở đây tụi mình khẳng định vấn đề hậu cai rất khó bởi vì hơn ai hết tụi mình muốn mọi người hiểu ra rằng nghiện MT là 01 căn bệnh có yếu tố tâm lý cho nên cần điều trị lâu dài với sự quan tâm, thương yêu của gia đình. Xã hội cũng nên có ánh mắt khác đi với những người như chúng tôi, đừng ngoài mặt thì thương hại nhưng trong lòng thì nghi kỵ! Mỗi ca tụi mình làm thì mỗi cách bởi vì MT tác động đến mỗi người khác nhau chỉ có giống ở chỗ là lệ thuộc vào nó thôi, và cũng có ca chỉ 1,2 lần là thành công nhưng cũng có ca tái đi tái lại. Tụi mình luôn tự nhủ: "Khó nhưng không phải làm không được bởi những người như tụi mình cũng không phải là ít và nếu như MT đơn giản là thích thì chơi không thích thì bỏ thì cả thế giới này đâu có lên án nó".
    Tụi mình chỉ mong những người có tấm lòng quan tâm đến vấn đề này như anh bạn nên tìm hiểu sâu hơn về giai đoạn hậu cai của học viên để có kết quả tốt. Dù sao những người có chuyên môn làm thì cũng tốt hơn tụi mình. Vì tụi mình chỉ rút từ kinh nghiệm bản thân và những ca trước để làm ca sau thôi.
    _Thân_

P/s:
    Thời gian hòa nhập sau cắt cơn càng sớm thì nguy cơ tái nghiện càng cao Bạn ạ, vì như mình đã nói đây là căn bệnh tâm lý. Tâm lý người nghiện rất yếu. Nếu vì lý do gì đó (công việc, học tập..) cần hòa nhập sớm thì khi cơ thể đã hồi phục sức khỏe (sau khi cắt cơn khoảng 1 tháng) thì nên sử dụng thuốc đối kháng với MT. Nhưng phải cẩn thận vì nếu sử dụng MT trong khi đang dùng thuốc đối kháng thì sẽ gây ngộ độc có thể dẫn đến tử vong.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Ông Anh mình sẽ trả lời với Anh nhé.
    "Cảm ơn về những trao đổi chân thành của anh.Tôi xin trình bày với anh công ty chúng tôi với phương pháp trị liệu cổ truyền cùng khoa học hiện đại, công nghệ mới từ nước ngoài cùng với đội ngũ thầy thuốc ưu tú của bệnh viện Chợ Rẫy sẽ dễ dàng cắt dứt cơn nghiện,phục hồi sức khỏe và giải độc...Người bệnh sau khi được chúng tôi điều trị sẽ không còn lệ thuộc vào các chất liên quan đến ma túy nữa.Tôi vẫn biết vấn đề hậu cai là rất quan trọng nhưng tôi tin với phương thuốc điều trị của mình người bệnh sẽ không còn tìm đến ma túy như một sự giải thoát cho những vấn đề khó khăn của mình nữa vì phương thuốc của chúng tôi đã xóa hết những độc tố nằm trong vỏ não,đó cũng là vấn đề mà tôi tin rằng hầu hết các cơ sở hiện nay chưa làm được.Và nếu người nghiện có tái nghiện thì tôi chắc chắn rằng đó cũng là do những nguyên nhân khách quan bên ngoài tác động như:buồn chuyện gia đình, xã hội chưa chấp nhận cho người bệnh tái hòa nhập với cộng đồng...Về phía mình tôi xin một lần nữa nhấn mạnh với anh rằng bệnh nhân do chúng tôi điều trị sẽ không tái nghiên vì lệ thuộc vào các chất ma túy nữa.Đây là một cam đoan chắc chắn từ phía chúng tôi.
    Chào thân ái!!!"
    Thành Cty TNHH CN ĐTP. ĐT 0903 868 747 - 9748873

Xin chào ...all...

Rất cảm động và ngưỡng mộ thành ý để cai nghiện TUYỆT ĐỐI cho người nghiện Ma Túy...
    Một vài suy nghĩ nhỏ của cá nhân Tôi...
    Trường hợp tái nghiện cho dù bất cứ lý do gì đó mới là việc đau đầu ...mà người làm công tác cai nghiện không thể tuyệt đối bảo đảm được...MỌI NGƯỜI có thể cai và cắt cơn trong một thời gian ngắn...công ty của Anh hay các tổ chức khác có thể tiến xa hơn...là tẩy vỏ não ...tiếp các chất bị tổn hại ...ức chế những chất sinh sản vượt trội...cân bằng lại trạng thái bình thường...để tránh tình trạng nôn ói- co giật-vòi bò...v..v, nhưng chúng ta không thể xóa đi được KÝ ỨC và TRÍ NHỚ của họ, nên quan trọng luôn luôn là chính bản thân- môi trường- gia đình-ý trí và quyết tâm...đó là việc lớn mà chúng ta đã tốn bao công sức tiền bạc để cho việc cai nghiện và HẬU CAI liên kết chặt chẻ không thể tách nhau ra được...nên Tôi có thể đoán công ty Anh vẫn sẽ không có gì gây SỮNG SỐT..vì Anh không lo dứt điểm hậu cai thì Anh vẫn sẽ gặp lại bệnh nhân của mình...ngoài ra có thể phải trả thêm nhiều tiền cho nhiều thành phần trí thức gom lại và tiến bộ khoa học nước ngoài như quý Anh đề cập (Tôi đang ở nước ngoài và nhìn nhận khoa học họ rất tiến bộ, nhưng cũng không thể nói họ không có sơ suất hay vẫn gọi là lạc hậu cho những tiến bộ mới....và người sử dụng thành tụ mới luôn phải được đào tạo với chuyên môn cao...Tôi đã được nghe và thấy về mặt này Việt Nam mình rất yếu...cụ thể điển hình minh chứng...một bác sỉ ở bệnh viện Nhi Đồng cho biết...cả bệnh viện chỉ có 2 người có thể nói chuyện và giao tiếp tiếng Anh lưu loát???).
    Xin lỗi nếu Tôi sai và có sự đụng chạm...vì Tôi thương những người nghiện Ma Túy vì họ nghèo tất cả.

Thân mến

Thiện Tâm

Làm thế nào để người nghiện quên đi MT là vấn đề bức xúc không chỉ riêng của nước ta mà là của cả thế giới. Mỗi nơi đềcó cách riêng của mình! Riêng chúng tôi thì chủ quan tin rằng chỉ có người đã từng sử dụng MT mới hiểu hết người nghiện. Chúng tôi dám khẳng định rằng 100 người nghiện thì hết 98 người muốn cai chỉ có 2 người không muốn từ bỏ bởi vì họ chẳng còn gì để mà mất! MT kinh khủng đến thế nào thì chỉ những người trong cuộc như chúng tôi mới hiểu hết khi đã trả giá, cho nên bằng tất cả tấm lòng tôi mong muốn gia đình, xã hội đừng bỏ rơi những người nghiện họ đáng trách và cũng đáng thương. Biết rằng để đoạn tuyệt thì cần nổ lực để chiến thắng bản năng, nhưng ngoài cố gắng của bản thân thì cũng rất cần sự thương yêu, giúp đỡ của gia đình và bàn tay bao dung đón nhận của xã hội. Người Việt Nam chúng ta có câu: " Đánh người chạy đi chứ ai nỡ đánh kẻ chạy lại".
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(hht &#064; Aug 12 2006, 10&#58;14 PM) [snapback]34341[/snapback]</div>
    Ông Anh mình sẽ trả lời với Anh nhé.
    "Cảm ơn về những trao đổi chân thành của anh.Tôi xin trình bày với anh công ty chúng tôi với phương pháp trị liệu cổ truyền cùng khoa học hiện đại, công nghệ mới từ nước ngoài cùng với đội ngũ thầy thuốc ưu tú của bệnh viện Chợ Rẫy sẽ dễ dàng cắt dứt cơn nghiện,phục hồi sức khỏe và giải độc...Người bệnh sau khi được chúng tôi điều trị sẽ không còn lệ thuộc vào các chất liên quan đến ma túy nữa.Tôi vẫn biết vấn đề hậu cai là rất quan trọng nhưng tôi tin với phương thuốc điều trị của mình người bệnh sẽ không còn tìm đến ma túy như một sự giải thoát cho những vấn đề khó khăn của mình nữa vì phương thuốc của chúng tôi đã xóa hết những độc tố nằm trong vỏ não,đó cũng là vấn đề mà tôi tin rằng hầu hết các cơ sở hiện nay chưa làm được.Và nếu người nghiện có tái nghiện thì tôi chắc chắn rằng đó cũng là do những nguyên nhân khách quan bên ngoài tác động như:buồn chuyện gia đình, xã hội chưa chấp nhận cho người bệnh tái hòa nhập với cộng đồng...Về phía mình tôi xin một lần nữa nhấn mạnh với anh rằng bệnh nhân do chúng tôi điều trị sẽ không tái nghiên vì lệ thuộc vào các chất ma túy nữa.Đây là một cam đoan chắc chắn từ phía chúng tôi.
    Chào thân ái&#33;&#33;&#33;"
    Thành Cty TNHH CN ĐTP. ĐT 0903 868 747 - 9748873
    [/b]
    Hi bạn HHT,

Cách đây vài năm, tôi đã nghe tin 1 bệnh viện Quân đội phía Bắc đã áp dụng phương pháp khoa học tiên tiến trong việc điều trị ma túy gọi nôm na là "tẩy não" . Nhưng, hình như đến nay Bệnh viện này vẫn chưa chứng minh được đó là phương pháp khoa học nhất, hiệu quả nhất trong việc điều trị ma túy thì phải&#33;?&#33;

Tôi tán thành ý kiến của các Anh chị khác: Yếu tố tâm lý của bệnh nhân cai nghiên ma túy là cực kỳ quan trọng quyết định sự thành công hay thất bại trong việc cai nghiện. Tôi tin chắc rằng, anh là người đứng đầu một trung tâm cai nghiện, thì anh hiểu rõ, rất rõ vấn đề này hơn hẳn chúng tôi. Thế nhưng, tôi đọc đi đọc lại, tôi vẫn không tìm thấy liệu pháp điều trị tâm lý, khả năng làm việc của các bác sỹ tâm lý tại Trung tâm của anh?

Với tư cách là một người "lắng nghe, tham khảo, chia sẻ" tôi thực sự hy vọng và cầu mong cho Trung tâm của anh làm được những điều mà anh đã mạnh dạn tuyên bố trên đây.
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...