Results 1 to 10 of 19

Thread: Vì sao nên lấy dzợ!

Hybrid View

1. Vợ dạy ta tính phục thiện (sẵn sàng nhận lỗi tuy mình không làm gì sai cả)
    2. Vợ dạy ta tính kiên nhẫn, chờ đợi không biết mệt (trong mọi trường hợp khi cô ấy ... shopping)
    3. Vợ giúp cho ta sức khỏe (cấm không cho hút thuốc lá, uống rượu, uống bia, đi chơi khuya với mấy thằng bạn)
    4. Vợ dạy ta sự tế nhị (không chê bai dù cơm khét, canh mặn)
    5. Vợ dạy ta sự lễ phép (đi thưa về trình)
    6. Vợ dạy ta sự rộng lượng (kiếm được bao nhiêu tiền ... đưa hết)
    7. Vợ là huấn luyện viên thể dục tại gia (bắt ta làm vườn, cắt cỏ, đổ rác, giặt quần ao, lau dọn nhà cửa, mang vác, …)
    8. Vợ dạy ta tính gọn gàng, trật tự (chỉ được bày biện của riêng trong một góc tủ mà vợ dành cho)
    9. Vợ dạy ta sự công chính (ra đường cứ thẳng đường mà đi, không nhìn ngang, liếc dọc, nhất là chỗ có đông phụ nữ)
    10. Vợ giúp ta trở thành người cha gương mẫu (thay tã, tắm rửa cho con, ru con ngủ, cho con bú, dạy con học, ...)
    11. Vợ dạy ta biết giá trị của hai chữ tự do (vì nay không còn nữa)
    12. Vợ dạy ta biết phấn đấu với nghịch cảnh (bị đày đọa chết đi được mà cứ phải sống&#33
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

e hèm, vậy mà tại sao anh Cind lại ko có vợ nhỉ, lạ à ta
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Anh Cind nói sao chứ DTT thấy lấy dợ là vì :rolleyes:

Vợ là cô gái đáng yêu
    Hiểu người , thông cảm , lo toan mọi bề
    Vợ là như ánh trăng thề
    Chồng yêu , chồng quý đưa nàng hết lương .
    Vợ là cơm ngọt , canh ngon
    Chìu chồng hết mức , mồi...bia cuối tuần.
    Chồng thương chồng gấp quay dzià
    Sau giờ tan sở, chẳng màng lang thang.
    Vợ là phụ nữ đảm đang
    Áo quần , chén bát, nấu cơm sẳn sàng
    Chồng thương, chồng phụ một tay
    Sợ nàng mệt mỏi, đấm lưng cho nàng...
    Vợ là một cái cán cân
    Công minh , phân rõ việc người , việc ta.
    Vợ là một cái mền da
    Đêm về lạnh lẽo chẳng hề hấn chi.
    Vợ là một đóa hoa tươi
    Nụ cười ẩn hiện nét yêu duyên ngầm
    Vợ là Mẹ của các con
    Lo toan chăm sóc , yêu thương dạt dào
    Vợ là thiên hạ người dưng
    Suy đi , nghĩ lại, chẳng bà con chi
    Vậy mà chồng quý , chồng yêu
    Trong tim chỉ có bóng hình vợ thôi
    Vợ mình , mình quý , mình cưng
    Mình thương , mình nhịn , mình yêu , mình chìu
    Vợ tôi , tôi mến , tôi chìu
    Vợ người , người giữ...Vợ tôi , tôi nhờ !

Quyết tâm giờ không lấy dzợ nữa mà chờ dzợ lấy goài!!!

Có ai biết tại sao con gái nên lấy chồng ko, chỉ cho Maili biết với, chứ bây giờ là Maili đang lập hội "Ở giá", cũng có khối người tham gia. Ai có nhu cầu tham gia thì Maili sẽ gửi logo của hội đến tận nơi. Thân.
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

ac, nguyên một đống lun, coi cái bài của DTT trên kia đi, làm dợ sướng chết, Maili cho DTT biết why no take husband
    Dụng ý bất dụng lực :cool: - Tương liên bất đoạn - Thượng hạ tương tùy :rolleyes:

To: Maili

Quote Originally Posted by Maili View Post
    Có ai biết tại sao con gái nên lấy chồng ko, chỉ cho Maili biết với, chứ bây giờ là Maili đang lập hội "Ở giá", cũng có khối người tham gia. Ai có nhu cầu tham gia thì Maili sẽ gửi logo của hội đến tận nơi. Thân.
    Hôm nay vào DĐ đọc bài nhìn thấy bài viết " vì sao lên lấy dzợ " tự dưng thấy quan tâm liền vào đọc. Khi vào rồi thấy như đi vào mê cung vậy, càng đọc lại càng cảm thấy " vì sao lên lấy dzợ " Cũng chính vì vậy mà bị lung lay ý trí. Đọc bài viết này của Maili anh thấy " Tội lắm người ơi " Anh thực lòng muốn khuyên Maili từ bỏ ý định đó bởi anh cũng đang theo đuổi chủ nghĩa đó, nhưng thấy em quyết tâm như vậy thì anh cũng không dám cản vì anh từng nói :" anh luôn ủng hộ mọi quyết định của em " Biết em lập hội " Ở giá " với quyết tâm cao như vậy anh xin mạn phép mọi người bầu em làm chủ tịch hội luôn và cũng nhân tiện đây anh xin tặng em luôn con dấu này để em toàn quyền giải quyết. Chúc em thành công.
    Cầu mong em có thể gom hết phụ nữ vào hội để cánh đàn ông bọn anh không cần theo đuổi mà vẫn vững vàng với " chủ nghĩa độc thân ".
    Một lần nữa xin cảm ơn em. Chúc em luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
    khi tình yêu lên tiếng lý trí phải lặng câm.