Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 31

Thread: Một đời người - Một rừng cây

Tôi thích đọc bài này và gởi đến họ hàng Anh Em, nhưng vẫn như một tách cafe...vẫn có vị ngọt và vị đắng của nó...vị ngọt là sự thành công phải nhìn nhận của bài viết và người viết...vị đắng là sự cổ vũ vun đùa quá nhiều của xã hội...vị đắng thật sự của cá nhân thiển cận Tôi...Em đã khôn khéo trao truốt gởi gấm những ngôn từ gợi hình của các vị nước ngoài (thường được dân ta ngưỡng mộ) để tạo thêm kích nổ cho bài viết của Em...nhưng Tôi suy niệm một điều Em đang được bảo bộc trong một môi trường quá hoàn hảo...nên Em chưa hiểu hết giá trị đích thực của thành công...Tôi vẫn cảm phục và cảm ơn Em cho Tôi cảm nhận sự bình dị và đơn giản hóa suy nghĩ cuộc sống.

Thanks brother
    Thiện Tâm

Hi, Lâu quá rồi mới thấy ThienTam xuất hiện há. Nhân tiện gửi tặng bạn và cậu em trai "Tự Xé Đồ + nhiều số 7"hai câu mà cind rất tâm đắc mỗi khi nghiền ngẫm:
    <div align="center">Ví phỏng&#33;? đường đời bằng phẳng cả.
    Anh Hùng&#33;? Hào Kiệt&#33;? có hơn ai.
    </div>

cậu em trai "Tự Xé Đồ + nhiều số 7"
    [/b]
    Chết em&#33; Sao lại "tự xé đồ"? (Hic, có người lại còn gọi em là "Tư Xe Đò" nữa chứ&#33

Tuxedo là tên riêng, he he&#33;
    Kể ngàn năm cơn khát cao nguyên.......

Em đang được bảo bộc trong một môi trường quá hoàn hảo...nên Em chưa hiểu hết giá trị đích thực của thành công...Em cho Tôi cảm nhận sự bình dị và đơn giản hóa suy nghĩ cuộc sống.
    [/b]
    Em thích góc nhìn của cô bé ấy khi định nghĩa "Thành công"&#33; Hì hì, "Đơn giản là hoàn hảo&#33;"&#33;&#33;&#33;&#33; :wink:

Anh đùa nên suy diễn nick của em 1 chút cho vui. Anh nhớ hình như Tuxedo là danh từ riêng chỉ bộ quần áo lễ phục (áo đuôi tôm.) À, còn nữa&#33; théc méc cái dzụ 7777 quá&#33;?, nói nhỏ nghe tại sao lại là 4 số 7 đi. Hứa đó, hổng nói cho ai biết đâu&#33; Hihi. (hay là ngày 7 tháng 7 năm 77 - không phải&#33;? đâu có lý em già dữ dzậy&#33; )

Hừm, nhiều 7x thắc mắc nick của mình quá&#33; Tên Tuxedo nổi tiếng và hay thế mà sao lại không biết nhỉ&#33; (tất nhiên, em không hâm mộ áo tuxedo rồi, hi hi)
    He he, đúng là một sự cách biệt lớn giữa 7x và 8x&#33; :wink: Anh Cind tự tìm hiểu đi&#33; (Em chỉ giải thích những con số 7 "bí ẩn" của em thôi&#33; Hì hì, có gì bí ẩn đâu ta, em đã nói em là dân đất cà phê mà.) Chà,
    <div align="center">"Ví phỏng&#33;? đường đời bằng phẳng cả.
    Anh Hùng&#33;? Hào Kiệt&#33;? có hơn ai."</div>

Hihihi, anh Cind nhà ta là "trùm"théc méc" mà (hình như người ta còn gọi 2 từ này bằng 2 từ khác "phổ biến" lém... wên mất tiêu rùi, từ gì ấy nhỉ Cind ui?). Tuxedo ui, giải thích cặn kẽ cho anh Cind hỉu nghe, hông thui Cind sẽ... trằn trọc, boăn khoăn giấc chẳng thành đó&#33;

Hehe...
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

to M-iu: thì cứ nói thẻn là "nhìu chiện" đi cho gòi.
    to Tuxedo: em ác còn hơn giặc Mỹ nữa á&#33; anh đã già nua goài mà em còn bắt anh suy nghĩ nữa.
    nen nỉ mờ, giải thích dùm đi&#33; để anh phải vắt óc "xi ngĩ" thì em mắc tội ngược đãi với "nhan sắc" của anh đó&#33;

Híc, A -iu&#33; Lời iu thương không đủ thời gian dành cho anh thì làm gì em nghĩ đến 2 từ "phàm phu tục tử,bình dân học vụ " là "nhìu chiện" dành cho anh chứ? Oan ức wá A-iu ui&#33; Oan ức wá tuxedo ui&#33;

Mà thui, cái dzụ "nhiều chiện "là do anh "tự nhận xét" về mình đấy nhé&#33; Mà ông bà ta thường nói" không ai biết ta = ta",phải hông A-iu?
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Hehe&#33; Cao thủ...quả nhiên là cao thủ. Tại hạ&#33; t6am phục khẩu phục. :smile:

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast