Results 1 to 5 of 5

Thread: Thật tội ...

Thiện Tâm lâu cũng không lên thăm và nói chuyện với Các Bạn..
    Thiện Tâm mới đi ViệtNam cho công việc và đến bệnh viện Phạm Ngọc Thạch một thời gian...nơi đây có khoa truyền nhiễm giành cho đối tượng HIV, thấy rất nhiều bạn trẻ nam lẫn nữ nét mặt thư sinh tuyền tụy đau đớn và mất đi với căn bệnh AIDS mỗi ngày...thật buồn và suy nghĩ nhiều....biết rằng con người sống chết là có số, nhưng sao những khuôn mặt trẻ khả ái đó cứ gieo một điều gì đó bức xúc trong tâm mình.
    Thiện Tâm

[font=Arial]M cũng lâu òi không ghé thăm DDNT, sau 1 thời gian nay trở lại thấy các bạn vẫn hoạt động khá tốt. Tuy nhiên, nhiều member cũ nay ít thấy hơn.
    Thiện Tâm, M không nghĩ như bạn là sống chết có số đâu. M nghĩ đó chỉ là lý do để đính chính cho mình thôi. Chỉ trừ những trường hợp không thể khác hơn được như là bẩm sinh, hay từ cha mẹ,... còn những trường hợp khác thì chỉ là do chính mình thôi. M không lên án các bạn, vì mỗi người mỗi hoàn cảnh mà. Đôi khi nếu đặt mình trong hoàn cảnh các bạn, có thể M cũng như các bạn vậy thôi.
    Nhưng thật sự con số những bạn trẻ ngày nay vướng vào con đường này quá nhiều, thật sự là rất nhiều. Chấp nhận là con người ai cũng có một lần chết nhưng... Ai cũng có thể hiểu được là khi vướng vào con đường này thì nguy cơ rất cao và thậm chí là biết trước hậu quả nữa. Nhưng những con người trẻ non nớt ấy mà Thiện Tâm nói, ở một khía cạnh khác của xã hội, chúng ta phải làm gì đó để họ có thể sống tốt trong khoảng đời còn lại. Và hãy nên hiểu và chấp nhận họ nữa chứ!
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Thiện Tâm lâu cũng không lên thăm và nói chuyện với Các Bạn..
    Thiện Tâm mới đi ViệtNam cho công việc và đến bệnh viện Phạm Ngọc Thạch một thời gian...nơi đây có khoa truyền nhiễm giành cho đối tượng HIV, thấy rất nhiều bạn trẻ nam lẫn nữ nét mặt thư sinh tuyền tụy đau đớn và mất đi với căn bệnh AIDS mỗi ngày...thật buồn và suy nghĩ nhiều....biết rằng con người sống chết là có số, nhưng sao những khuôn mặt trẻ khả ái đó cứ gieo một điều gì đó bức xúc trong tâm mình.
    Thiện Tâm
    [/b]
    Dẫu biết rằng mọi người phải tự chịu tràch nhiệm về mọi hành động của mình, không ai có thể "sống" cho ai. Mỗi người chúng ta ai cũng phải có những ưu tư, trăn trở, ngược xuôi với những cái thuộc về "cơm ,áo, gạo, tiền" .Chúng ta chỉ có thể chia sẻ, hỗ trợ người khác trong khả năng có thể mà thôi. Nhưng tôi thiết nghĩ rằng : 4r này có thể trở thành 1 nơi các bạn trẻ học hỏi, chia sẻ những kiến thức thiết yếu về ma tuý, HIV để họ có thể tránh được những va vấp không đáng có. Nếu lỡ có vấp ngã, thì họ có thể biết cách đứng dậy 1 cách khoa học có hiệu quả, nhờ sự tư vấn hỗ trợ của những thành viên có kinh nghiệm thực tế tương đối khả thi.

Thế nhưng...theo cảm nhận của riêng tôi 4r hình như càng ngày càng tụt dốc, và thiếu lửa. Thiếu những Mod biết "kích động" cho 1BOX trở lên sôi động, hào hứng ( sorry vì tôi dùng từ kích động nghe có vẻ hiếu chiến quá&#33, và thiếu những thành viên tâm huyết với 4R.

Tôi thiết nghĩ, đã là sân chơi thì chủ đề nên phong phú, và mở cửa tự do chào đón tất cả mọi người. Vậy tại sao BOX có tính chất giải trí trên 4r chỉ dành cho những người đã là thành viên? Tôi cho rằng, những BOX vô tư, có tính chất giải trí, chia sẻ vụn vặt cuộc sống như thế chính là những tiền đề để mọi người quan tâm theo dõi đến các BOX chính của 4r. Tôi thích tham dự 1 bữa tiệc buffer hơn 1 bữa tiệc được dọn sẵn theo cách truyền thống. Vì tôi còn trẻ, tôi ko thích sự sự khô khan, ràng buộc theo 1 quy luật nào cả. Và, đối tượng chính của 4r là các bạn trẻ. Có thể cũng có nhiều người cùng sở thích với tôi chăng?

Tôi rất tin rằng, người "giữ lửa" cho 4r này là 1 người trẻ, năng động, sáng tạo. Và các thành viên kỳ cựu khác là những người đã đặt nhiều tâm huyết kỳ vọng cho 4r này, các bạn sẽ biết cách "đốt lửa" để 4r là 1 ngọn lửa lớn chứ ko phải là đốm lửa lập loè,

Sorry, tôi đã ý kiến ý cò nhiều quá. Vì tôi là 1 người chưa đóng góp gì cho 4r này ngoài những ý kiến linh tinh. Sorry nhé!
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...

Cám ơn, cám ơn những góp ý rất hữu ích cho BQT site! Sẽ nghiên cứu kỹ hơn đề xuất này của Khucthuydu, rất có thể sẽ thực hiện theo ý này đó, à nè! em tham gia vào Ban Điều Hành luôn nha. Hiện tại ngày nào cũng có ít nhất 10 bài post nhảm nhí (xxx, xuyên tạc phản động...) Khucthuydu phụ giúp dọn dẹp rác rưởi với tụi anh nha. Nếu đồng ý thì PM cho anh, anh sẽ trao quyền điều hành 01 số Box cho em.

<div class='quotetop'>Tr&#237;ch dẫn(cind &#064; Aug 17 2007, 10&#58;42 PM) [snapback]36445[/snapback]</div>
    Cám ơn, cám ơn những góp ý rất hữu ích cho BQT site&#33; Sẽ nghiên cứu kỹ hơn đề xuất này của Khucthuydu, rất có thể sẽ thực hiện theo ý này đó, à nè&#33; em tham gia vào Ban Điều Hành luôn nha. Hiện tại ngày nào cũng có ít nhất 10 bài post nhảm nhí (xxx, xuyên tạc phản động...) Khucthuydu phụ giúp dọn dẹp rác rưởi với tụi anh nha. Nếu đồng ý thì PM cho anh, anh sẽ trao quyền điều hành 01 số Box cho em.
    [/b]

Hìhì, nếu anh Cind và ặcmin tin tưởng vào khả năng làm "tạp vụ" của em thì em xin nhận chân... dọn rác ạ&#33;( Em vừa nói vừa hihihi nhưng rất nghiêm túc, không nhảm nhí đâu ạ&#33
    Sẽ tái sinh Em trong mùa trăng khác...