Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 52 of 52

Thread: HAY CHỈ CHO TÔI LỐI THOÁT

sau 3 năm yêu người nghiện và 1 năm sau khi cưới tôi khuyên thành thật những bạn gái nào có bạn trai đang nghiện và đã từng nghiện thì tốt nhất đừng kết hôn nếu kết hôn sau này chắc chắn bạn sẽ hối hận vô cùng. Đến bây h tôi chẳng biết nói gì nữa mặc dù chồng tôi đang trong thời gian cai và uống thuốc chống tái nhưng tôi tin chắc sau khi dừng thuốc chống tái a ấy sẽ lại nghiện lại. thật sự tôi đã ko còn niềm tin rồi nhưng vì đã trót lấy và có con nên đành phải chịu và cố gắng nuôi 1 hi vọng thôi. Nếu tôi biết diễn đàn này sớm chắc tôi đã ko lấy người nghiện. Đến bây h thì hối hận ko thốt dc lời nào nữa rồi...cuộc sống buồn tẻ cứ tiếp tục trôi....

Quote Originally Posted by thutra84 View Post
    sau 3 năm yêu người nghiện và 1 năm sau khi cưới tôi khuyên thành thật những bạn gái nào có bạn trai đang nghiện và đã từng nghiện thì tốt nhất đừng kết hôn nếu kết hôn sau này chắc chắn bạn sẽ hối hận vô cùng. Đến bây h tôi chẳng biết nói gì nữa mặc dù chồng tôi đang trong thời gian cai và uống thuốc chống tái nhưng tôi tin chắc sau khi dừng thuốc chống tái a ấy sẽ lại nghiện lại. thật sự tôi đã ko còn niềm tin rồi nhưng vì đã trót lấy và có con nên đành phải chịu và cố gắng nuôi 1 hi vọng thôi. Nếu tôi biết diễn đàn này sớm chắc tôi đã ko lấy người nghiện. Đến bây h thì hối hận ko thốt dc lời nào nữa rồi...cuộc sống buồn tẻ cứ tiếp tục trôi....
    Sau 22 năm yêu và 17 năm cưới , tôi khuyên thành thật những bạn trai nào đã và đang nghiện phải thú nhận ngay với bạn gái về tình trạng của mình ( trong khoảng time phù hợp ), ko đc dấu diếm , để bạn gái có toàn quyền quyết định về tương lai của 2 đứa . Bởi vì cuộc chiến này không phải 5,10...20 năm .. mà là suốt cả cuộc đời . Phải đối diện với sự thật và đừng lấy một lý do nào để ngụy biện cho tình yêu của mình . Cảm thấy tình yêu chưa đủ chiến thắng căn bệnh thì hãy off khẩn trương , 2 người 3 lối . Còn nếu đã đứng chung chiến hào thì hãy cùng gánh vác khó khăn chứ đừng đổ tại anh thế nọ ...anh thế chai ... rồi đặt mình vào địa vị của người ban phát ân huệ - sai lầm hoàn toàn . Càn các bạn trai thấy bạn gái , ng yêu , vợ... mình mệt mỏi quá thì đi mua đĩa phim Love story về cùng xem đến hết .
    Love story : "...KHI YÊU ĐỪNG NÓI LỜI ÂN HẬN ..."

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456